અદભુત
આ જંગલી હાથી રોજ પ્રસાદ લેવા મંદિર આવે છે – પરિક્રમા કર્યા વગર પરત નથી જતો

આ જંગલી હાથી રોજ પ્રસાદ લેવા મંદિર આવે છે – પરિક્રમા કર્યા વગર પરત નથી જતો

હાથીના કારણે ચર્ચામાં મંદિર

હિમાવદ પહાડી પર આવેલા હિમાવદ ગોપાલાસ્વામી મંદિર એક ઐતિહાસિક સ્થાન છે. આ સમયે એક હાથીના કારણે આ મંદિર ચર્ચામાં છે. મંદિરમાં રોજ એક જંગલી હાથી આવે છે અને મંદિરની પ્રદક્ષિણા કરે છે.

મંદિરની પ્રદક્ષિણા કરે છે હાથી

ભગવાન ગોપાલાસ્વામીનું મંદિર બંદીપુરા નેશનલ પાર્ક વિસ્તારમાં આવે છે. નોંધનીય છે કે હિમાવદ કર્ણાટક રાજ્યના ચમરાજનગર જિલ્લામાં છે. હિમાવદ મંદિરના દર્શન માટે ભક્ત હોય કે સંત બન્ને ઉત્સુક છે. આ પાછળનું કારણ એક હાથી છે. હકીકતમાં એક જંગલી હાથી રોજ મંદિરમાં આવે છે અને પ્રદક્ષિણા કરે છે. છેલ્લા બે અઠવાડિયાથી હાથીની આવી વર્તણુંક આશ્ચર્યનું કારણ બની છે.

પ્રસાદ વગર પરત નથી જતો

જો પાલતુ હાથી આવું કરતાં હોય તો સામાન્ય વાત છે પરંતુ જ્યારે એક જંગલી હાથી મંદિરના દરવાજાની સામે રોજ આવે તે નવાઇની વાત છે. અનેક ભક્તોનું માનવું એવું છે કે આ હાથી ભગવાનના આશીર્વાદ લેવા માટે આવે છે. કેટલાક લોકોનું એવું માનવું છે કે હાથી માત્ર કેળા અને નારિયેળના કારણે જ આવે છે.

શું કહે છે પુજારી

નવાઇની વાત તો એ છે કે આ હાથી કોઇને પણ નુકસાન પહોંચાડતો નથી અને કોઇને પરેશાન પણ કરતો નથી. આ કારણથી પુજારી એવું માને છે કે આ હાથી ભગવાન ગોપાલાસ્વામીના આશીર્વાદ લેવા માટે આવે છે.

સાભાર – આઈ એમ ગુજરાતી

Share this Story

Related Posts

ભેળપુરી સમાચારપત્ર

ખટ-મીઠ્ઠી ભેળપુરી હવે સીધા તમારા મેઈલ પર મેળવો.

About Dharmesh Vyas

Dharmesh Vyas

Dharmesh Vyas is a Technocrat but Funny man originally from Rajkot and one of the most popular person on social media like Facebook by running few of his fun pages. Now living in Dubai and one of the co-hosts of this site, Dharmesh Vyas will be a great assert for Bhelpoori.Com in future.

તાજા લેખો

error: Content is protected !!