March 13 Edition
લદાખ જાવ 👨‍👩‍👧‍👧 અને આ જગ્યાઓ ના ફરો તો સફર અધુરી ગણાશે 😫- Click Here

લદાખ જાવ 👨‍👩‍👧‍👧 અને આ જગ્યાઓ ના ફરો તો સફર અધુરી ગણાશે 😫- Click Here

લદાખ જાવ અને ધરતી પર સ્વર્ગ જોવું હોય તો અહી ફરો

જો આપણે એમ કહીએ કે ભગવાને ખૂબ જ નવરાશના પળોમાં લદ્દાખને બનાવ્યું છે અને પોતાની પાસે હતી તે બધી જ સુંદરતા અહીં આપી દીધી છે તો તેમાં જરા પણ અતિશયોક્તિ નથી. ઉંચા ઉંચા બરફથી ઢંકાયેલા પહાડ, દૂર-દૂર સુધી સફેદ બરફની ચાદર ઓઢીને સુતેલી જમીન અને તેની વચ્ચે પાણીના નાના-નાના તળાવ.

અહીની અદ્ભુત સુંદરતા અવર્ણનીય છે

આ તળાવનું પાણી એટલું તો સાફ છે કે કોઈ અરીસા જેવું લાગે. લદ્દાખમં તળાવને સ્થાનીક ભાષામાં ત્સો કહીને બોલાવાય છે. અહીં માત્ર એક-બે નહીં પણ અનેક એકથી એક સુંદર તળાવ છે. અહીંની સુંદરતા જોવાનો સમય મેથી સપ્ટેમ્બર વચ્ચે છે. કેમ કે આ ઠંડીમાં તો અહીં તળાવ પણ જામી ગયા હોય છે.

લદ્દાખનું સૌથી ફેમસ તળાવ પેંગોન્ગ ત્સો ની મુલાકાત

લદ્દાખનું સૌથી ફેમસ તળાવ હોય તો તે છે પેગોન્ગ. જે લેહથી લગભગ 250 કિમી દૂર આવેલું છે. આ દુનિયાનું સૌથી ઊંચું ખારા પાણીનું તળાવ છે. આ તળાવનો ત્રીજો ભાગ જ ભારતમાં આવે છે જ્યારે બાકીનો ભાગ તિબેટમાં આવે છે. આ સુંદર તળાવ સમદ્ર સપાટીથી 14 હજાર 270 ફીટ ઊંચાઈએ આવેલ છે. આ તળાવ 134 કિમી જેટલું લાંબુ છે. તેની ખાસીયત એ છે કે જેમ જેમ તેના પર સૂર્યના કિરણો પડે છે તેમ તેમ તેનો કલર બદલાય છે.

ત્સો મોરીરી લેક

મોરીરી લેક લદ્દાખના ચેંગથેંગ વિસ્તારમાં દરિયાની સપાટીથી 15 હજાર 075 ફીટની ઉંચાઈએ આવેલું છે. મોરારી, ભારતીય હિમાલયન વિસ્તારમાં મળી આવતા સૌથી ઊંચા તળાવો પૈકી એક છે. આ તળાવની લંબાઈ 19 કિમી છે અને પહોળાઈ 7 કિમી છે. બર્ડ વોચિંગ અહીની એક ફેમસ એક્ટિવિટી છે. કેમ કે અહીં લગભગ 34 પ્રજાતીના પક્ષીઓએ આ તળાવની આસપાસના વિસ્તારને પોતાનું ઘર બનાવ્યું છે. લેહથી આ તળાવનું અતંર 240 કિમી છે.

ત્સો કાર

આ તળાવને ટ્વિલ લેક તરીખે ઓળખવામાં આવે છે. કેમ કે આ તળાવના પશ્ચિમ છેડે ખારુ અને પૂર્વ છેડે તાજુ મીઠું પાણી મળી આવે છે. દક્ષિણ લદ્દાખ સ્થિત આ સોલ્ટ લેકની સાઇઝ અને ઉંડાઈ પણ અલગ અલગ જોવા મળે છે. ઉનાળા દરમિયાન અહીં તાપમાન 30 ડિગ્રી સુધી જાય છે જ્યારે શિયાળામાં -40 ડિગ્રી થઈ જાય છે. લેહથી આ તળાવનું અંતર 160 કિમી છે.

સુંદર તળાવો પૈકી એક યરબ ત્સો પણ જોવું જ રહ્યું

લદ્દાખના બધા જ સુંદર તળાવો પૈકી એક એવું આ તળાવ યરબ નુબ્રા વેલીમાં પનામિક ગામમાં સ્થિત છે. જો તમે લેહ-લદ્દાખની મુલાકાત લઈ રહ્યા હોવ તો આ સ્થળે ફરવાનું તો ચૂકવું જોઈએ જ નહી.યરબ તળાવની આસપાસ રહેલી શાંતિ અને વાતાવરણની સુગંધ તમને પોતાની તરફ વધુ ખેંચશે. લેહથી આ તળાવનું અંતર 180 કિમી છે.

 

Share this Story

Related Posts

ભેળપુરી સમાચારપત્ર

ખટ-મીઠ્ઠી ભેળપુરી હવે સીધા તમારા મેઈલ પર મેળવો.

About Dharmesh Vyas

Dharmesh Vyas

Dharmesh Vyas is a Technocrat but Funny man originally from Rajkot and one of the most popular person on social media like Facebook by running few of his fun pages. Now living in Dubai and one of the co-hosts of this site, Dharmesh Vyas will be a great assert for Bhelpoori.Com in future.

તાજા લેખો

પ્રકૃતિપ્રેમીઓ અને પર્યટકોના આકર્ષણ સમા ગુજરાતના પોલો જંગલોમાં આ ટીમ ગઈ અને પછી…..

પ્રકૃતિપ્રેમીઓ અને પર્યટકોના આકર્ષણ સમા ગુજરાતના પોલો જંગલોમાં આ ટીમ ગઈ અને પછી…..

કાજલ ઓઝા વૈદ્યે, અશ્વિન સામે બદનક્ષીનો દાવો માંડ્યો – અશ્વિને ફેસબુક પર આવું લખેલું

કાજલ ઓઝા વૈદ્યે, અશ્વિન સામે બદનક્ષીનો દાવો માંડ્યો – અશ્વિને ફેસબુક પર આવું લખેલું

આ ક્યુટ છોકરીના મોટા ફેન બની ગયા લદ્દાખનાં બીજેપી સાંસદ – વિડીયો શેર કરીને કહ્યું આ છોકરી…

આ ક્યુટ છોકરીના મોટા ફેન બની ગયા લદ્દાખનાં બીજેપી સાંસદ – વિડીયો શેર કરીને કહ્યું આ છોકરી…

અભિષેકને લીધે પોતાના બાળકોને ક્યારેય બોલીવુડમાં નથી લાવવા માંગતી શ્વેતા – કહ્યું જે રીતે લોકો અભીનો…

અભિષેકને લીધે પોતાના બાળકોને ક્યારેય બોલીવુડમાં નથી લાવવા માંગતી શ્વેતા – કહ્યું જે રીતે લોકો અભીનો…

કેરિયર બચાવવા ટકલા બની ગયેલા આ ૧૦ લોકપ્રિય બોલીવુડ સ્ટાર્સને કરાવવી પડેલી સર્જરી – આ હજુ છે બધાનો ફેવરીટ

કેરિયર બચાવવા ટકલા બની ગયેલા આ ૧૦ લોકપ્રિય બોલીવુડ સ્ટાર્સને કરાવવી પડેલી સર્જરી – આ હજુ છે બધાનો ફેવરીટ

મોરારીબાપુ અને સ્વામીનારાયણ  વિવાદમાં કાજલ ઓઝાએ જયારે કહ્યું – જે સાધુ પોતાની ઇન્દ્રિયો ઉપર કાબુ….

મોરારીબાપુ અને સ્વામીનારાયણ વિવાદમાં કાજલ ઓઝાએ જયારે કહ્યું – જે સાધુ પોતાની ઇન્દ્રિયો ઉપર કાબુ….

મોરારીબાપુ ને એકતરફી આપેલ વચન નો ભંગ કરીને જય વસાવડા એ કંઇક આવું કહ્યું ….

મોરારીબાપુ ને એકતરફી આપેલ વચન નો ભંગ કરીને જય વસાવડા એ કંઇક આવું કહ્યું ….

error: Content is protected !!