જાત ભાતની વાત
જાણી લો કેમ આ ગામના લોકો મહિનાઓ સુધી ઊંઘતા રહે છે

જાણી લો કેમ આ ગામના લોકો મહિનાઓ સુધી ઊંઘતા રહે છે

પૃથ્વી અજબ છે એ તો ઠીક પણ ખરેખર એટલી અજબ છે કે કલ્પના પણ એ હક્કીકતને આંબી શકતી નથી! દુનિયામાં એવા ઘણા લોકો અને ગામો તમે જોયાં હશે જેની આબોહવા અથવા લોકો વિચિત્ર હોય. તમે કદાચ આ વાતો અનુભવેલી પણ હશે અથવા તો કહાનીઓમાં વાંચેલી હશે. કહાનીઓમાં બહુ રોચક લાગતી અમુક વાતો હક્કીકત પણ બની શકે એ બાબતની ગેરેંટી ભલે તમે ના આપી શકો પણ ખરેખર અમુક વાતો લગભગ પરીકથાઓ જેવી જ બને છે આ દુનિયામાં!

વાત છે ભારતની ઉત્તર-પશ્વિમ દિશામાં આવેલા નાનકડા દેશ કઝાખિસ્તાનના ઉત્તરીય પ્રાંતના એક નાનકડા ગામડાંની. ગામનું નામ છે કલાચી ગામ. અહીંના લોકોની વિચિત્ર હરકતો હરેકનું ધ્યાન ખેંચે છે. વાત જાણે એમ છે કે, અહીંના લોકો એક વાર નિદ્રાધીંન થાય છે પછી મહિનાઓ સુધી જાગતા નથી…!

મહિનાઓથી સુધી સુતાં રહે છે લોકો –

કલાચીના લોકોને ‘સ્લીપી હોલો’ના નામે ઓળખવામાં આવે છે. આશ્વર્યની વાત એ છે કે, આ ઘટના હમણાં થોડા સમયથી નહી પણ પાછલા ૬ વર્ષથી બની રહી છે. વૈજ્ઞાનિકો પણ આ બાબતને શોધવા લગાતાર મહેનત કરી રહ્યાં છે કે, આખરે શું કારણ છે કે અહીંના લોકો મહિનાઓ સુધી સુતાં રહે છે? કોઇ રહસ્યમય બિમારી તો નથી ને? કે પછી આની પાછળ કોઇ મોટી ખુબી સમાયેલી છે? જો કે, હજી સુધી આનો કોઇ ખુલાસો મળી શક્યો નથી.

ક્યારે નીંદર આવે એનો કોઇ ભરોસો નહી! –

અહીંના લોકોની સમસ્યા તો જાણે એ પણ છે કે, એ બિચારાને ખબર જ નથી રહેતી કે પોતાને ક્યારે નીંદર આવી જાય છે! અને ક્યારે ખુલશે પોતાની આંખો! તેઓ અચાનક પણ સુઇ જાય છે અને વળી, ક્યારેક તો કોઇ કામ કરતાં કરતાં પણ પોઢી જાય છે…! આ વાતનો હલ શોધવામાં વૈજ્ઞાનિકો ઘણાં સમયથી મથે છે કે, આખરે આની પાછળ કોઇ નિશ્વિત તારણ શું છે?

એક અછડતું તારણ કાઢવામાં આવેલું છે કે, આ ગ્રામવાસીઓના દિમાગમાં કોઇ ને કોઇ તરલ પદાર્થની માત્રામાં એટલી તેજ ગતિમાન છે અને કદાચ તેને લીધે દિમાગી હલચલ પર અસરશ્રથવાની માણસ નિંદ્રાધીન બને છે. પણ ખરેખર આટલી ઝડતી દિમાગમાં તરલ પદાર્થની માત્રા શા માટે વધી રહી છે એ સંશોધનનો વિષય છે.

ફિલહાલ એટલું જાણી લો કે, અહીંના લોકો સુઇ જાય તો એક મહિનો લાગલગાટ સુતાં રહે છે…!

જાણકારી ઉપયોગી લાગી હોય તો બીજા મિત્રો સાથે પણ અવશ્ય શેર કરજો. ધન્યવાદ!

Share this Story

Related Posts

ભેળપુરી સમાચારપત્ર

ખટ-મીઠ્ઠી ભેળપુરી હવે સીધા તમારા મેઈલ પર મેળવો.

About Dharmesh Vyas

Dharmesh Vyas

Dharmesh Vyas is a Technocrat but Funny man originally from Rajkot and one of the most popular person on social media like Facebook by running few of his fun pages. Now living in Dubai and one of the co-hosts of this site, Dharmesh Vyas will be a great assert for Bhelpoori.Com in future.

તાજા લેખો

રોડ એકસીડન્ટના મૃત્યુ પામેલ ચિરાગ ના જન્મદિવસ ની અનેરી ઉજવણી – જોઈ ને રડી પડશો…..

રોડ એકસીડન્ટના મૃત્યુ પામેલ ચિરાગ ના જન્મદિવસ ની અનેરી ઉજવણી – જોઈ ને રડી પડશો…..

રોજીંદા વપરાશની આ 10 વસ્તુઓ એક્સપાયરી ડેટ સાથે આવે છે – તમે કઈ Expired આઈટમ યુઝ કરો છો?

રોજીંદા વપરાશની આ 10 વસ્તુઓ એક્સપાયરી ડેટ સાથે આવે છે – તમે કઈ Expired આઈટમ યુઝ કરો છો?

કેમ સ્મશાનમાં રહે છે ભોલેનાથ – કેવી રીતે માયાની રચના કરે છે શિવજી એ જાણવા જેવું છે

કેમ સ્મશાનમાં રહે છે ભોલેનાથ – કેવી રીતે માયાની રચના કરે છે શિવજી એ જાણવા જેવું છે

ક્લિક કરીને વાંચો – નવરાત્રીમાં અખંડ દીવો પ્રગટાવતી વખતે શુ કરશો શુ નહી!

ક્લિક કરીને વાંચો – નવરાત્રીમાં અખંડ દીવો પ્રગટાવતી વખતે શુ કરશો શુ નહી!

ગર્ભ ન રહેતો હોય તો ખાવ આ ચમત્કારી ફળ – નિઃસંતાન દંપતિને સંતાન આપતું ચમત્કારી ફળ

ગર્ભ ન રહેતો હોય તો ખાવ આ ચમત્કારી ફળ – નિઃસંતાન દંપતિને સંતાન આપતું ચમત્કારી ફળ

જયારે આટલી મોટી કાર કંપનીના માલિક હેન્રી ફોર્ડને એક ગાડાખેડુએ આપ્યો આ જવાબ

જયારે આટલી મોટી કાર કંપનીના માલિક હેન્રી ફોર્ડને એક ગાડાખેડુએ આપ્યો આ જવાબ

માતાની આ 5 વાત લગભગ દિકરીઓને પસંદ નથી હોતી – ક્લિક કરી વાંચો કઈ છે વાતો

માતાની આ 5 વાત લગભગ દિકરીઓને પસંદ નથી હોતી – ક્લિક કરી વાંચો કઈ છે વાતો

error: Content is protected !!