અદભુત
જો તમે બુદ્ધિશાળી હો તો ફોટો ઝૂમ કરીને જુવો અને જવાબ આપો, આ ફોટોમાં કેટલી છોકરીઓ છે ?

જો તમે બુદ્ધિશાળી હો તો ફોટો ઝૂમ કરીને જુવો અને જવાબ આપો, આ ફોટોમાં કેટલી છોકરીઓ છે ?

આજના સમયમાં બધાને કંઇક અલગ કરવું છે. સોશિયલ મીડિયાનાં આ યુગમાં દરેક પાસે મોકો છે કંઇક અલગ કરી બતાવવાનો. ઈશ્વરે બધાને બુદ્ધિ આપી છે પણ એ વાત હકિકત છે કે કેટલાક પોતાની બુદ્ધિનો પૂરેપૂરો ઉપયોગ નથી કરી શકતા. વળી, કેટલાક લોકોની બુદ્ધિને તો કાંટ લાગી જાય છે.

કોયડો ઉકેલવાથી બુદ્ધિ તેજ થાય છે:


નાનપણમાં આપણે બધાએ ઉખાણા / કોયડા ઉકેલ્યા છે. એ સમયે આવી બધી બાબતોમાં ખૂબ મજા આવતી. આજે પણ લોકો કોયડા, ઉખાણા, સુડોકુ જેવી પઝલ કે ન્યુઝ પેપરમાં આવતી આડી-ઉભી લાઈનો ઉકેલતા હોય છે. તેઓ દિવસનો મોટા ભાગનો સમય કોયડા ઉકેલવામાં પસાર કરી દેતા હોય છે. તમે ઘણા લોકોને બસ કે ટ્રેનમાં ન્યુઝ પેપરની સાથે બોલપેન પકડીને બેઠેલા જોયા હશે. હકીકતમાં, તેઓને છાપું વાંચવામાં નહીં પણ કોયડા ઉકેલવામાં વધુ રસ હોય છે.

કેટલાક લોકોને તો આવી બધી મગજમારી કરવામાં એટલો બધો રસ હોય કે ઓફિસમાં પણ મંડાય પડે. એવું કહેવાય છે કે કોયડા ઉકેલવાથી દિમાગ વધુ તેજ થાય છે. ઘણા લોકો અઘરા પ્રશ્નો જોઈને છોડી દેતા હોય છે જ્યારે અમુક લોકો અંત સુધી પ્રયત્ન કરે છે. ઘણા કોયડા એવા પણ હોય છે કે જેને જોઈને મગજ ચકરાવે ચઢી જાય અને ઘણા પ્રશ્નો એવા પણ હોય કે એ પ્રશ્નમાં જ એનો જવાબ છુપાયેલ હોય છે.

આ ફોટોમાં દેખાઈ રહી છે ઘણી છોકરીઓ:

આજે અમે તમારી સમક્ષ એક એવો જ કોયડો લઈને આવ્યા છીએ, જે તમારા દિમાગની બત્તી ગુલ કરી દેશે. તમે પણ વિચારમાં પડી જશો કે આનો જવાબ શું છે. જી હાં, વાયરલ થઈ ચૂકેલ આ ફોટોમાં ઘણી બધી છોકરીઓ દેખાઈ રહી છે, પણ એવું છે નહીં. હવે તમારા મગજનો ઉપયોગ કરીને તમારે જણાવવાનું છે કે ખરેખર, આ ફોટોમાં કેટલી છોકરીઓ છે? જો તમે આ પ્રશ્નનો ઉત્તર આપવામાં સફળ થાવ તો સમજી લેવું કે તમારો દિમાગ બરાબર કામ કરી રહ્યો છે.

ફોટોગ્રાફરની આવડતે આ ફોટોને બનાવી દીધો છે ઐતિહાસિક:


ઠીક છે ચાલો, તમે ભલે ગણતરી ન કરી શક્યા હો પણ અમે તમને જણાવી દઈએ કે આ ફોટોમાં 13 નહીં પણ માત્ર 2 છોકરીઓ છે. ફોટોગ્રાફર અને અરીસાનાં કમાલને લીધે 2 ની જગ્યાએ 13 છોકરીઓ દેખાઈ રહી છે. કેમ થઈ ગઈને તમારા દિમાગની બત્તી ગુલ ! તમને જણાવી દઈએ કે આ ફોટો ફ્રાન્સનાં એક ફોટોગ્રાફરે ક્લિક કર્યો છે. જેવો આ ફોટોને ઈન્સ્ટાગ્રામ પર નાખ્યો કે તરત જ વાયરલ થઈ ગયો. છે ને બાકી જોરદાર કલાકારી !!

મિત્રો, “જ્ઞાન સાથે ગમ્મત” પરની આ રસપ્રદ પોસ્ટ પસંદ આવી હોય તો આપના બહુમૂલ્ય પ્રતિભાવ કમેન્ટમાં લખજો અને પોસ્ટને શેર કરજો.

Share this Story

Related Posts

ભેળપુરી સમાચારપત્ર

ખટ-મીઠ્ઠી ભેળપુરી હવે સીધા તમારા મેઈલ પર મેળવો.

About Dharmesh Vyas

Dharmesh Vyas

Dharmesh Vyas is a Technocrat but Funny man originally from Rajkot and one of the most popular person on social media like Facebook by running few of his fun pages. Now living in Dubai and one of the co-hosts of this site, Dharmesh Vyas will be a great assert for Bhelpoori.Com in future.

તાજા લેખો

અમિતાભની લાડલી શ્વેતાની ગ્લેમરસ લાઈફ સ્ટાઈલ જોઇને તમારી આંખો પર વિશ્વાસ નહિ થાય

અમિતાભની લાડલી શ્વેતાની ગ્લેમરસ લાઈફ સ્ટાઈલ જોઇને તમારી આંખો પર વિશ્વાસ નહિ થાય

કોરોના લોકડાઉનમાં અક્ષયકુમાર પત્નીને લઈને હોસ્પિટલ પહોંચો – કારણ વાંચવા જેવું છે

કોરોના લોકડાઉનમાં અક્ષયકુમાર પત્નીને લઈને હોસ્પિટલ પહોંચો – કારણ વાંચવા જેવું છે

પ્રિયંકા અને નીક જોનાસે ભારત બહાર બેઠા બેઠા આવડી મોટી રકમ PM Cares માં જમા કરાવી

પ્રિયંકા અને નીક જોનાસે ભારત બહાર બેઠા બેઠા આવડી મોટી રકમ PM Cares માં જમા કરાવી

Read Gujarati Leading News Papers Online During Lock Out Due To COVID-19

પ્રકૃતિપ્રેમીઓ અને પર્યટકોના આકર્ષણ સમા ગુજરાતના પોલો જંગલોમાં આ ટીમ ગઈ અને પછી…..

પ્રકૃતિપ્રેમીઓ અને પર્યટકોના આકર્ષણ સમા ગુજરાતના પોલો જંગલોમાં આ ટીમ ગઈ અને પછી…..

કાજલ ઓઝા વૈદ્યે, અશ્વિન સામે બદનક્ષીનો દાવો માંડ્યો – અશ્વિને ફેસબુક પર આવું લખેલું

કાજલ ઓઝા વૈદ્યે, અશ્વિન સામે બદનક્ષીનો દાવો માંડ્યો – અશ્વિને ફેસબુક પર આવું લખેલું

આ ક્યુટ છોકરીના મોટા ફેન બની ગયા લદ્દાખનાં બીજેપી સાંસદ – વિડીયો શેર કરીને કહ્યું આ છોકરી…

આ ક્યુટ છોકરીના મોટા ફેન બની ગયા લદ્દાખનાં બીજેપી સાંસદ – વિડીયો શેર કરીને કહ્યું આ છોકરી…

error: Content is protected !!