ધર્મ તરફ
માઁ મોગલના ચમત્કાર અપરંપાર છે !! વાંચવા અહી ક્લિક કરો

માઁ મોગલના ચમત્કાર અપરંપાર છે !! વાંચવા અહી ક્લિક કરો

ભાવનગરના ‘તળાજા’ તાલુકામાં પ્રકૃતિના ખોળે નાનકડું એવું ભગુડા ગામ વસેલું છે. લીલાછમ ખેતરો અને અમી નજરોથી છલકાતા ભગુડા ગામમાં “આઈ મોગલ” બેઠી છે. આ ગામમાં ‘આઈ મોગલ’ હાજરાહજૂર છે. લગભગ તમામ જ્ઞાતિના લોકો ‘માઁ મોગલ’ ના દરબારમાં આવે છે, માનતા માંગે છે અને માઁ એમની દરેક મનોકામના પૂરી કરે છે. આ જગ્યા સાથે ઘણી પાવનકારી ઘટનાઓ અને કથાઓ જોડાયેલી છે. આજે અમે તમને માઁ મોગલનાં કેટલાક ચમત્કાર વિશે જણાવીશું.

ચમત્કાર નં- 1


60-60 વર્ષની ઉંમરે પણ માઁ મોગલે પોતાની દિકરીઓનાં વાંઝિયાપણાનાં મહેણા ભાંગ્યા છે. માતાજીએ વાંઝિયાને દિકરા અને આંધળાને આંખો આપી છે. કહેવાય છે કે માઁ મોગલે ભક્તોનાં મોટા-મોટા રોગ દૂર કર્યા છે. કેન્સર અને એઈડ્સ જેવી બીમારીમાંથી પણ પોતાના ભક્તોને મુક્ત કર્યા છે. જય માઁ મોગલ.

ચમત્કાર નં- 2


કહેવાય છે કે ભગુડા ગામની બહેનો જ્યારે વાડી-ખેતરમાં કામ કરવા જતી હોય અને પોતાનાં ઘરે નાનકડા બાળકોને કોઈ સાચવનારૂ ન હોય ત્યારે તેઓ બાળકોને માઁ મોગલનાં મંદિરમાં ઘોડિયુ રાખીને સુવડાવી દેતી. જ્યાં સુધી બાળકની માતા ખેતરેથી ન આવે ત્યાં સુધી બાળકનાં હાલરડાં બંધ નથી થતા. બાળક એકદમ શાંતિથી સુવે છે.

ચમત્કાર નં- 3


તમને જાણીને નવાઈ લાગશે કે ભગુડા ગામમાં કોઈપણ વ્યક્તિ પોતાના ઘરને તાળું નથી મારતા એમ છતાં આજ દિન સુધી ત્યાં ચોરી નથી થઈ. અહીંયા દરેક ઘરના દરવાજા ખુલ્લા જ હોય છે. માતાજીએ કહ્યું હતું કે, કોઈ તમારો સામાન ચોરી કરશે તો હું એની આંખોની બોટિયું બારી નો કાઢી નાખું તો હું મોગલ નો કેવાવ…. આ તમને મારું વચન છે.

ચમત્કાર નં- 4


ભગુડામાં આવેલ મોગલ માતાનું મંદિર 24 કલાક ખુલ્લુ રાખવામાં આવે છે અને અહીંયા યાત્રાળુઓ માટે 24 કલાક અન્નક્ષેત્ર અને ચા-પાણીની વ્યવસ્થા ચાલુ રહે છે. આશ્ચર્યની વાત તો એ છે કે મંદિરમાં કોઈપણ પ્રકારનો ફંડ-ફાળો ઉઘરાવવામાં આવતો નથી.

બોલો, જય માઁ મોગલ.

“જ્ઞાન સાથે ગમ્મત” પરની આ ધાર્મિક પોસ્ટ પસંદ આવી હોય તો આપના બહુમૂલ્ય પ્રતિભાવ કમેન્ટમાં લખજો અને પોસ્ટને શેર કરજો.

Share this Story

Related Posts

ભેળપુરી સમાચારપત્ર

ખટ-મીઠ્ઠી ભેળપુરી હવે સીધા તમારા મેઈલ પર મેળવો.

About Dharmesh Vyas

Dharmesh Vyas

Dharmesh Vyas is a Technocrat but Funny man originally from Rajkot and one of the most popular person on social media like Facebook by running few of his fun pages. Now living in Dubai and one of the co-hosts of this site, Dharmesh Vyas will be a great assert for Bhelpoori.Com in future.

તાજા લેખો

રોજીંદા વપરાશની આ 10 વસ્તુઓ એક્સપાયરી ડેટ સાથે આવે છે – તમે કઈ Expired આઈટમ યુઝ કરો છો?

રોજીંદા વપરાશની આ 10 વસ્તુઓ એક્સપાયરી ડેટ સાથે આવે છે – તમે કઈ Expired આઈટમ યુઝ કરો છો?

કેમ સ્મશાનમાં રહે છે ભોલેનાથ – કેવી રીતે માયાની રચના કરે છે શિવજી એ જાણવા જેવું છે

કેમ સ્મશાનમાં રહે છે ભોલેનાથ – કેવી રીતે માયાની રચના કરે છે શિવજી એ જાણવા જેવું છે

ક્લિક કરીને વાંચો – નવરાત્રીમાં અખંડ દીવો પ્રગટાવતી વખતે શુ કરશો શુ નહી!

ક્લિક કરીને વાંચો – નવરાત્રીમાં અખંડ દીવો પ્રગટાવતી વખતે શુ કરશો શુ નહી!

ગર્ભ ન રહેતો હોય તો ખાવ આ ચમત્કારી ફળ – નિઃસંતાન દંપતિને સંતાન આપતું ચમત્કારી ફળ

ગર્ભ ન રહેતો હોય તો ખાવ આ ચમત્કારી ફળ – નિઃસંતાન દંપતિને સંતાન આપતું ચમત્કારી ફળ

આ છે બોલીવુડની 8 નણંદ-ભોજાઈની જોડી. સગ્ગી બહેનોની જેમ સાથે રહે છે – તમે કેટલીને ઓળખો?

આ છે બોલીવુડની 8 નણંદ-ભોજાઈની જોડી. સગ્ગી બહેનોની જેમ સાથે રહે છે – તમે કેટલીને ઓળખો?

જયારે આટલી મોટી કાર કંપનીના માલિક હેન્રી ફોર્ડને એક ગાડાખેડુએ આપ્યો આ જવાબ

જયારે આટલી મોટી કાર કંપનીના માલિક હેન્રી ફોર્ડને એક ગાડાખેડુએ આપ્યો આ જવાબ

માતાની આ 5 વાત લગભગ દિકરીઓને પસંદ નથી હોતી – ક્લિક કરી વાંચો કઈ છે વાતો

માતાની આ 5 વાત લગભગ દિકરીઓને પસંદ નથી હોતી – ક્લિક કરી વાંચો કઈ છે વાતો

error: Content is protected !!