ધર્મ તરફ
માઁ મોગલના ચમત્કાર અપરંપાર છે !! વાંચવા અહી ક્લિક કરો

માઁ મોગલના ચમત્કાર અપરંપાર છે !! વાંચવા અહી ક્લિક કરો

ભાવનગરના ‘તળાજા’ તાલુકામાં પ્રકૃતિના ખોળે નાનકડું એવું ભગુડા ગામ વસેલું છે. લીલાછમ ખેતરો અને અમી નજરોથી છલકાતા ભગુડા ગામમાં “આઈ મોગલ” બેઠી છે. આ ગામમાં ‘આઈ મોગલ’ હાજરાહજૂર છે. લગભગ તમામ જ્ઞાતિના લોકો ‘માઁ મોગલ’ ના દરબારમાં આવે છે, માનતા માંગે છે અને માઁ એમની દરેક મનોકામના પૂરી કરે છે. આ જગ્યા સાથે ઘણી પાવનકારી ઘટનાઓ અને કથાઓ જોડાયેલી છે. આજે અમે તમને માઁ મોગલનાં કેટલાક ચમત્કાર વિશે જણાવીશું.

ચમત્કાર નં- 1


60-60 વર્ષની ઉંમરે પણ માઁ મોગલે પોતાની દિકરીઓનાં વાંઝિયાપણાનાં મહેણા ભાંગ્યા છે. માતાજીએ વાંઝિયાને દિકરા અને આંધળાને આંખો આપી છે. કહેવાય છે કે માઁ મોગલે ભક્તોનાં મોટા-મોટા રોગ દૂર કર્યા છે. કેન્સર અને એઈડ્સ જેવી બીમારીમાંથી પણ પોતાના ભક્તોને મુક્ત કર્યા છે. જય માઁ મોગલ.

ચમત્કાર નં- 2


કહેવાય છે કે ભગુડા ગામની બહેનો જ્યારે વાડી-ખેતરમાં કામ કરવા જતી હોય અને પોતાનાં ઘરે નાનકડા બાળકોને કોઈ સાચવનારૂ ન હોય ત્યારે તેઓ બાળકોને માઁ મોગલનાં મંદિરમાં ઘોડિયુ રાખીને સુવડાવી દેતી. જ્યાં સુધી બાળકની માતા ખેતરેથી ન આવે ત્યાં સુધી બાળકનાં હાલરડાં બંધ નથી થતા. બાળક એકદમ શાંતિથી સુવે છે.

ચમત્કાર નં- 3


તમને જાણીને નવાઈ લાગશે કે ભગુડા ગામમાં કોઈપણ વ્યક્તિ પોતાના ઘરને તાળું નથી મારતા એમ છતાં આજ દિન સુધી ત્યાં ચોરી નથી થઈ. અહીંયા દરેક ઘરના દરવાજા ખુલ્લા જ હોય છે. માતાજીએ કહ્યું હતું કે, કોઈ તમારો સામાન ચોરી કરશે તો હું એની આંખોની બોટિયું બારી નો કાઢી નાખું તો હું મોગલ નો કેવાવ…. આ તમને મારું વચન છે.

ચમત્કાર નં- 4


ભગુડામાં આવેલ મોગલ માતાનું મંદિર 24 કલાક ખુલ્લુ રાખવામાં આવે છે અને અહીંયા યાત્રાળુઓ માટે 24 કલાક અન્નક્ષેત્ર અને ચા-પાણીની વ્યવસ્થા ચાલુ રહે છે. આશ્ચર્યની વાત તો એ છે કે મંદિરમાં કોઈપણ પ્રકારનો ફંડ-ફાળો ઉઘરાવવામાં આવતો નથી.

બોલો, જય માઁ મોગલ.

“જ્ઞાન સાથે ગમ્મત” પરની આ ધાર્મિક પોસ્ટ પસંદ આવી હોય તો આપના બહુમૂલ્ય પ્રતિભાવ કમેન્ટમાં લખજો અને પોસ્ટને શેર કરજો.

Share this Story

Related Posts

ભેળપુરી સમાચારપત્ર

ખટ-મીઠ્ઠી ભેળપુરી હવે સીધા તમારા મેઈલ પર મેળવો.

About Dharmesh Vyas

Dharmesh Vyas

Dharmesh Vyas is a Technocrat but Funny man originally from Rajkot and one of the most popular person on social media like Facebook by running few of his fun pages. Now living in Dubai and one of the co-hosts of this site, Dharmesh Vyas will be a great assert for Bhelpoori.Com in future.

તાજા લેખો

ગોંડલના મહારાજા ભગવતસિંહજીએ એક કંસારાની દુકાન બહાર ફૂટપાથ પર વાસણો ભરેલો કોથળો જોયો ત્યારે…

ગોંડલના મહારાજા ભગવતસિંહજીએ એક કંસારાની દુકાન બહાર ફૂટપાથ પર વાસણો ભરેલો કોથળો જોયો ત્યારે…

ઓટીજી (ઓવન) અને માઈક્રોવેવ બંને વચ્ચે આ ફરક છે – ઘણાને ખબર જ નથી એ ચોંકી જશે

ઓટીજી (ઓવન) અને માઈક્રોવેવ બંને વચ્ચે આ ફરક છે – ઘણાને ખબર જ નથી એ ચોંકી જશે

સ્પૅનમાં સાઈકલ રેસ દરમિયાન એક પ્રતિસ્પર્ધીની સાઈકલમાં પંક્ચર થઈ ગયું ત્યારે…

સ્પૅનમાં સાઈકલ રેસ દરમિયાન એક પ્રતિસ્પર્ધીની સાઈકલમાં પંક્ચર થઈ ગયું ત્યારે…

જયારે કોર્ટની બહાર ચા વેચનારાની દીકરી એ જ કોર્ટમાં જજ બની અને પછી…..

જયારે કોર્ટની બહાર ચા વેચનારાની દીકરી એ જ કોર્ટમાં જજ બની અને પછી…..

પાકિસ્તાન સેમી-ફાઈનલ માં આવી શકે છે – આ રહ્યો રસ્તો જે પાકિસ્તાની પ્લેયર્સને ખબર છે

પાકિસ્તાન સેમી-ફાઈનલ માં આવી શકે છે – આ રહ્યો રસ્તો જે પાકિસ્તાની પ્લેયર્સને ખબર છે

87 વર્ષીય આ પટલાણીએ જીતી લીધા કરોડો ભારતીયોના દિલ – વિડીયો કલીપ જોવા જેવી છે

87 વર્ષીય આ પટલાણીએ જીતી લીધા કરોડો ભારતીયોના દિલ – વિડીયો કલીપ જોવા જેવી છે

ભારતમાં પ્રથમ ક્રિકેટ ઇસ 1721માં અહિયાં રમાયું હતું – આ રાજ્યનો ક્રિકેટ સાથે ખુબ જુનો સંબંધ છે

ભારતમાં પ્રથમ ક્રિકેટ ઇસ 1721માં અહિયાં રમાયું હતું – આ રાજ્યનો ક્રિકેટ સાથે ખુબ જુનો સંબંધ છે

error: Content is protected !!