ઈતિહાસની વાતો, જાત ભાતની વાત
જો 10 રૂપિયાની આ જૂની નોટ તમારી પાસે હોય તો તમે બની શકો છો લાખોપતિ. જાણો કેવી રીતે?

જો 10 રૂપિયાની આ જૂની નોટ તમારી પાસે હોય તો તમે બની શકો છો લાખોપતિ. જાણો કેવી રીતે?

મિત્રો, આપણે બધા જાણીએ જ છીએ કે ભારતમાં દિનપ્રતિદિન મોંઘવારી વધી રહી છે. જોકે, આજથી 20 વર્ષ પહેલાની વાત કર્યે તો એ સમયે આટલી મોંઘવારી નહોતી. એ જમાનામાં તો ફક્ત 10 રૂપિયા પણ ખૂબ મહત્વના હતા. અમીર લોકો પોતાના બાળકોને 10 રૂપિયા વાપરવા આપતા હતા. એ સમયે 10 રૂપિયા પણ વધી પડતા અને આજકાલ તો 10 રૂપિયામાં કંઈ નથી મળતું. હાલના જમાનામાં 10 રૂપિયાની કોઈ કિંમત નથી. મોંઘવારી એટલી ઝડપથી વધી રહી છે કે 100 ની નોટ પણ એકદમ નાની લાગે.

જો કે, હવે ફક્ત 10 રૂપિયા પણ તમને લાખોપતિ બનાવી શકે છે. જો વિશ્વાસ ન હોય તો ચાલો જાણીએ કે આટલી મોંઘવારીમાં પણ ફક્ત 10 રૂપિયા તમને લાખોપતિ કેવી રીતે બનાવી શકે?

જી હાં દોસ્તો, તમે સાચું વાંચી રહ્યા છો. હકીકતમાં, જે લોકો પાસે 10 રૂપિયાની જૂની નોટ પડી છે એમના માટે અમીર બનવાનો આ એકમાત્ર સોનેરી અવસર છે. આ 10 રૂપિયાની નોટ કે જેની કોઈ કિંમત રહી નથી એમ છતાં જો તમારી પાસે હોય તો તમે ખૂબ જ નસીબદાર વ્યક્તિ છો. હવે સરકારની એક નવી પહેલ મુજબ 10 રૂપિયાની જૂની નોટ પણ તમે વેચી શકો છો. આના માટે તમારે શું કરવાનું રહેશે ? કઈ રીતે કરવું? ચાલો જાણીએ…..

આપણે બધા આપણાં વ્યક્તિગત જીવનમાં દરરોજ 10 રૂપિયાની નોટનો ઉપયોગ કર્યે છીએ. આપણે દરરોજ 10 રૂપિયાની નોટ વડે કંઈક ને કંઈક વસ્તું ખરીદીએ છીએ. પણ મિત્રો ખ્યાલ રહે કે જો તમે પૈસા ભેગા કરતા હો અને એમાં 10 રૂપિયાની નોટો સાચવીને રાખી હોય તો એમાંની એક નોટ પણ તમને માલામાલ બનાવી શકે છે. ઘણીવાર અમુક વસ્તુંથી આપણે અજાણ હોઈએ છીએ. પણ, એ જ વસ્તુ આપણા માટે કિંમતી સાબિત થઈ શકે છે. તમારી જાણકારી માટે તમને જણાવી દઈએ કે અમુક ચલણી નોટો પર કેટલાક ખાસ નંબર, નિશાની કે આકૃતિ હોય છે, જેને ખરીદવા માટે લોકો પડાપડી કરતા હોય છે. જો તમારી પાસે પણ કંઈક વિશેષ નંબરવાળી 10 રૂપિયાની જૂની નોટ પડી હોય તો તમે પણ રાતોરાત ધનવાન બની શકો છો.

મિત્રો, આજે અમે એક એવા વ્યક્તિ વિશે જણાવવા જઈ રહ્યા છીએ કે જે માત્ર 10 રૂપિયાની નોટથી ઘણો પૈસાદાર બની ચુક્યો છે. જી હાં દોસ્તો, મહારાષ્ટ્રનાં રહેવાસી અમિત મિશ્રા ફક્ત એક નોટથી રાતોરાત પૈસાદાર બની ગયા. હકીકતમાં, અમિત મિશ્રાની એક નાનકડી દુકાન હતી અને એમનો ધંધો પણ ખૂબ સારો ચાલતો હતો. એક દિવસ એની દુકાને એક ગ્રાહક 10 રૂપિયાની નોટ લઈને કંઈક વસ્તું લેવા માટે આવ્યો. જ્યારે અમિતે એ 10 રૂપિયાની નોટ નીરખીને જોઈ તો એના હોશ ઉડી ગયા. કારણ કે, એ નોટ મામુલી નહોતી હવે એ જ નોટ એને લાખોપતિ બનાવવાની હતી.

પ્રાપ્ત વિગતો મુજબ, મિશ્રાજીએ આ 10 રૂપિયાની નોટ વિશે પહેલા કંઈક વાંચ્યું હતું એટલે એમણે નોટને સાચવીને મૂકી દીધી. ત્યારબાદ એમણે આ નોટ વિશે ઈન્ટરનેટમાં સર્ચ કર્યું તો જાણવા મળ્યું કે, બાંગ્લાદેશ અને પાકિસ્તાનમાં આ નોટની કિંમત દોઢ કરોડ ચાલી રહી છે અને ઈ-બજારમાં આ નોટ માટે લગભગ એક કરોડ જેટલી બોલી લાગી ગઈ હતી. અમિતે આ નોટ વિશે પોતાના એક ખાસ મિત્રને જણાવ્યું. એનો મિત્ર પણ આ નોટ જોઈને ચકિત થઈ ગયો. ત્યારે અમિત મિશ્રાને એક ઈ-કોમર્સ સાઇટ વિશે જાણકરી મળી, જ્યાં જૂની નોટની હરાજી માટે બોલી લગાવવામાં આવે છે. ત્યારબાદ એના મિત્રએ કીધું કે તમે આ નોટને ઈ-કોમર્સ સાઈટ પર સેન્ડ કરી દો અને આનાથી જે આવક થશે એ આપણે બંને વહેંચી લઈશું. મિત્રની સલાહ માનીને અમિતે નોટને ઈ-કોમર્સ સાઇટ પર સેન્ડ કરી દીધી ત્યારબાદ થોડા દિવસોમાં નોટ વેચાઈ ગઈ અને તે રાતોરાત માલામાલ થઈ ગયો.

કહેવાય છે કે એ 10 રૂપિયાની નોટમાં પાણીમાં તરતા વહાણની અનોખી આકૃતિ હતી તેમજ નોટનો નંબર પણ ખાસ હતો. જેના લીધે અમિતને એક નોટ માટે 7 લાખ રૂપિયા જેવી મોટી રકમ મળી હતી.

મિત્રો, ‘જ્ઞાન સાથે ગમ્મત’ પરની આ રસપ્રદ પોસ્ટ પસંદ આવી હોય તો કમેન્ટ અને શેર કરજો.

Share this Story

Related Posts

ભેળપુરી સમાચારપત્ર

ખટ-મીઠ્ઠી ભેળપુરી હવે સીધા તમારા મેઈલ પર મેળવો.

About Dharmesh Vyas

Dharmesh Vyas

Dharmesh Vyas is a Technocrat but Funny man originally from Rajkot and one of the most popular person on social media like Facebook by running few of his fun pages. Now living in Dubai and one of the co-hosts of this site, Dharmesh Vyas will be a great assert for Bhelpoori.Com in future.

તાજા લેખો

રોજીંદા વપરાશની આ 10 વસ્તુઓ એક્સપાયરી ડેટ સાથે આવે છે – તમે કઈ Expired આઈટમ યુઝ કરો છો?

રોજીંદા વપરાશની આ 10 વસ્તુઓ એક્સપાયરી ડેટ સાથે આવે છે – તમે કઈ Expired આઈટમ યુઝ કરો છો?

કેમ સ્મશાનમાં રહે છે ભોલેનાથ – કેવી રીતે માયાની રચના કરે છે શિવજી એ જાણવા જેવું છે

કેમ સ્મશાનમાં રહે છે ભોલેનાથ – કેવી રીતે માયાની રચના કરે છે શિવજી એ જાણવા જેવું છે

ક્લિક કરીને વાંચો – નવરાત્રીમાં અખંડ દીવો પ્રગટાવતી વખતે શુ કરશો શુ નહી!

ક્લિક કરીને વાંચો – નવરાત્રીમાં અખંડ દીવો પ્રગટાવતી વખતે શુ કરશો શુ નહી!

ગર્ભ ન રહેતો હોય તો ખાવ આ ચમત્કારી ફળ – નિઃસંતાન દંપતિને સંતાન આપતું ચમત્કારી ફળ

ગર્ભ ન રહેતો હોય તો ખાવ આ ચમત્કારી ફળ – નિઃસંતાન દંપતિને સંતાન આપતું ચમત્કારી ફળ

આ છે બોલીવુડની 8 નણંદ-ભોજાઈની જોડી. સગ્ગી બહેનોની જેમ સાથે રહે છે – તમે કેટલીને ઓળખો?

આ છે બોલીવુડની 8 નણંદ-ભોજાઈની જોડી. સગ્ગી બહેનોની જેમ સાથે રહે છે – તમે કેટલીને ઓળખો?

જયારે આટલી મોટી કાર કંપનીના માલિક હેન્રી ફોર્ડને એક ગાડાખેડુએ આપ્યો આ જવાબ

જયારે આટલી મોટી કાર કંપનીના માલિક હેન્રી ફોર્ડને એક ગાડાખેડુએ આપ્યો આ જવાબ

માતાની આ 5 વાત લગભગ દિકરીઓને પસંદ નથી હોતી – ક્લિક કરી વાંચો કઈ છે વાતો

માતાની આ 5 વાત લગભગ દિકરીઓને પસંદ નથી હોતી – ક્લિક કરી વાંચો કઈ છે વાતો

error: Content is protected !!