ફિલ્લમ ફિલ્લમ
વિજેતાઓ ને આપવા KBC પાસે ક્યાંથી આવે છે કરોડો રૂપિયા ? – જાણીને હોંશ ઉડી જશે

વિજેતાઓ ને આપવા KBC પાસે ક્યાંથી આવે છે કરોડો રૂપિયા ? – જાણીને હોંશ ઉડી જશે

ટીવી પર આજકાલ રીયાલિટી શો તો ઘણા ફૂટી નીકળ્યાં છે. દો આંસુ બહાદો…બસ! પણ આ બધામાં ‘કૌન બનેગા કરોડપતિ’ જેટલી લોકપ્રિયતા કોઇ હાંસલ કરી શક્યું નથી. એની લાગલગાટ ચાલેલી સિઝનોએ એકથી એક ચડિયાતી લોકપ્રિયતા હાંસલ કરેલી. સોની ટીવી પર એના પ્રસારણ સમયે ચેનલનો ટીઆરપી રેટ પણ ઘણો જ હાયર રહેતો. અમિતાભ બચ્ચન દ્વારા હોસ્ટ કરવામાં આવતો આ શો અર્થાત્ ‘KBC’ની પ્રસિધ્ધીનું કારણ છે કે, તે સમાજના કોઇપણ વર્ગને ચમકાવવા માટે તૈયાર હતો, તેના જ્ઞાનને સહારે.

લોકો માત્ર આ શો જોવા માટે જ નહી, તેમાં ભાગ લેવા માટે પણ ઉત્સુક હતાં. એક સિઝન શાહરૂખ છાને હોસ્ટ કરેલ એ સિવાય તમામ સિઝન અમિતાભ બચ્ચન દ્વારા જ હોસ્ટ કરવામાં આવેલ છે – અને અમિતાભ વગર બીજાં કોઇ આ માળખામાં ફિટ બેસી પણ ના શકે!

વિજેતાઓને કોણ આપે છે પૈસા? –

કેબીસી શો દ્વારા સમાજના હરેક સ્ટેજના લોકોને પોતાના સપનાંઓ પૂરા કરવા માટે એક પ્લેટફોર્મ મળેલ છે. અહીં લોકો પોતાના જનરલ નોલેજ દ્વારા એક જ દિવસમાં હજાર-લાખથી માંડી કરોડો સુધીની કમાણી કરી શકે છે. પ્રશ્નોના સાચા ઉત્તરો આપીને પોતાની જીંદગી બદલી શકે છે. એક પ્રશ્ન તમને કદી થયો છે ખરો કે, આ વિજેતાઓને આપવા માટે કરોડોના મોઢે પૈસા ક્યાંથી આપવામાં આવતા હશે? કોણ આપતું હશે કરોડપતિ બનવા આવેલાંને કરોડોની નોટો?

આ રહ્યો જવાબ –

ઉપરનો સવાલ કદાચ તમારા મનમાં પણ કોઇક વખત ઉદ્ભવ્યો હોય એવું બની શકે પણ ખાસ જાણકારીના અભાવે અને વધારે તો શોધનના આળસને લીધે તમે એ સવાલ ભણી ધ્યાન આપવાનું માંડી વાળ્યું હોય એવું બની શકે. ત્યારે હવે જાણી લો જવાબ :

કેબીસીમાં વિજેતાઓને આપવામાં આવતા પૈસા આ શો ચાલતો હોય એ દરમિયાન સોની ટીવી પર આવતી એડ્વર્ટાઇઝમાંથી મળતી રકમમાંથી આપવામાં આવે છે…!હાં, જેમ કોઇ ફિલ્મમાં કે શોમાં એક્ટર કે એક્ટ્રેસને અભિનય માટે ફી આપવામાં આવે છે તેમ કેબીસીમાં થોડું અલગ પ્રકારે એ શો ચાલતો હોય એ દરમિયાન સોની ટીવી પર પ્રસારિત થતી જાહેરાતોમાંથી જે-તે વિજેતાઓને જે-તે જીતેલી રકમ આપવામાં આવે છે. અર્થાત્ આ ધન એ વિજ્ઞાપનોમાંથી પ્રાપ્ત ધન છે!

મિત્રો, છે ને થોડી હટકે જાણકારી? બસ, આવી જ જાણકારી ભરી વાતો માટે લાઇક કરો અમારું પેજ અને લેતા રહો નિયમિત મુલાકાત. અને હાં, આર્ટીકલ યોગ્ય લાગ્યો હોય તો આપના મિત્રોને પણ શેર કરીને જણાવજો કે આમ આવે છે કેબીસીમાં પૈસો…! ધન્યવાદ!

Share this Story

Related Posts

ભેળપુરી સમાચારપત્ર

ખટ-મીઠ્ઠી ભેળપુરી હવે સીધા તમારા મેઈલ પર મેળવો.

About Dharmesh Vyas

Dharmesh Vyas

Dharmesh Vyas is a Technocrat but Funny man originally from Rajkot and one of the most popular person on social media like Facebook by running few of his fun pages. Now living in Dubai and one of the co-hosts of this site, Dharmesh Vyas will be a great assert for Bhelpoori.Com in future.

તાજા લેખો

પ્રકૃતિપ્રેમીઓ અને પર્યટકોના આકર્ષણ સમા ગુજરાતના પોલો જંગલોમાં આ ટીમ ગઈ અને પછી…..

પ્રકૃતિપ્રેમીઓ અને પર્યટકોના આકર્ષણ સમા ગુજરાતના પોલો જંગલોમાં આ ટીમ ગઈ અને પછી…..

કાજલ ઓઝા વૈદ્યે, અશ્વિન સામે બદનક્ષીનો દાવો માંડ્યો – અશ્વિને ફેસબુક પર આવું લખેલું

કાજલ ઓઝા વૈદ્યે, અશ્વિન સામે બદનક્ષીનો દાવો માંડ્યો – અશ્વિને ફેસબુક પર આવું લખેલું

આ ક્યુટ છોકરીના મોટા ફેન બની ગયા લદ્દાખનાં બીજેપી સાંસદ – વિડીયો શેર કરીને કહ્યું આ છોકરી…

આ ક્યુટ છોકરીના મોટા ફેન બની ગયા લદ્દાખનાં બીજેપી સાંસદ – વિડીયો શેર કરીને કહ્યું આ છોકરી…

અભિષેકને લીધે પોતાના બાળકોને ક્યારેય બોલીવુડમાં નથી લાવવા માંગતી શ્વેતા – કહ્યું જે રીતે લોકો અભીનો…

અભિષેકને લીધે પોતાના બાળકોને ક્યારેય બોલીવુડમાં નથી લાવવા માંગતી શ્વેતા – કહ્યું જે રીતે લોકો અભીનો…

કેરિયર બચાવવા ટકલા બની ગયેલા આ ૧૦ લોકપ્રિય બોલીવુડ સ્ટાર્સને કરાવવી પડેલી સર્જરી – આ હજુ છે બધાનો ફેવરીટ

કેરિયર બચાવવા ટકલા બની ગયેલા આ ૧૦ લોકપ્રિય બોલીવુડ સ્ટાર્સને કરાવવી પડેલી સર્જરી – આ હજુ છે બધાનો ફેવરીટ

મોરારીબાપુ અને સ્વામીનારાયણ  વિવાદમાં કાજલ ઓઝાએ જયારે કહ્યું – જે સાધુ પોતાની ઇન્દ્રિયો ઉપર કાબુ….

મોરારીબાપુ અને સ્વામીનારાયણ વિવાદમાં કાજલ ઓઝાએ જયારે કહ્યું – જે સાધુ પોતાની ઇન્દ્રિયો ઉપર કાબુ….

મોરારીબાપુ ને એકતરફી આપેલ વચન નો ભંગ કરીને જય વસાવડા એ કંઇક આવું કહ્યું ….

મોરારીબાપુ ને એકતરફી આપેલ વચન નો ભંગ કરીને જય વસાવડા એ કંઇક આવું કહ્યું ….

error: Content is protected !!