માસૂમિયતના વરખ
પત્નીની આ 3 આદત પતિની કિસ્મત ચમકાવી દેશે, વાંચવાનું ચૂકતા નહીં

પત્નીની આ 3 આદત પતિની કિસ્મત ચમકાવી દેશે, વાંચવાનું ચૂકતા નહીં

હિન્દુ ધર્મમાં ઘરની વહુ-દિકરીઓને લક્ષ્મીનું રૂપ માનવામાં આવે છે. વહુ-દિકરીઓની કેટલીક આદતો એવી હોય છે કે જે પરિવારની દરિદ્રતા માટે જવાબદાર હોય છે તો કેટલીક આદતો એવી પણ હોય છે કે જે ઘરમાં સુખ, શાંતિ અને સમૃદ્ધિ લાવે છે. દરેક વ્યક્તિની સફળતા અને સુખદ જીંદગી પાછળ એક સમજદાર સ્ત્રીનો હાથ હોય છે. ઘર પરિવારનું ધ્યાન રાખવામાં અને ઘરના સુવ્યવસ્થિત સંચાલનમાં મહિલાઓની ભૂમિકા મહત્વની હોય છે.

પત્નીની આ 3 આદત પતિની કિસ્મત ચમકાવી દેશે :


એવું કહેવાય છે કે ઘરની મહિલાઓ કોઈપણ ઘરને સ્વર્ગ કે નર્ક બનાવી શકે છે. વ્યક્તિના જીવનને સુખદ બનાવવામાં મહિલાઓનો સિંહફાળો હોય છે. પત્નીના રૂપમાં એક મહિલા પોતાના પતિને દરેક પરિસ્થિતિમાં સાથ આપે છે અને પતિને સાચા રસ્તે લઈ જાય છે. તો વળી, દિકરીનાં રૂપમાં લક્ષ્મી સમાન છે. આજે અમે તમને પત્નીની 3 એવી આદત વિશે જણાવવાના છીએ કે જેના પાલનથી તમારૂ જીવન બદલાઈ જશે. તમારી કિસ્મત ચમકી જશે. તો ચાલો જાણીએ કંઈક નવું….

(1) સવારે વહેલા ઉઠવું :


બદલાઈ રહેલ જમાના સાથે લગ્ન પછી પત્નીઓનો સ્વભાવ પણ બદલાઈ ચુક્યો છે. આજના સમયમાં પત્નીઓ સવારે જલ્દી ઉઠવાનું પસંદ નથી કરતી પણ પુરૂષ તો આજે પણ સવારે જલ્દી ઉઠે એવી સ્ત્રીને જ પસંદ કરે છે. જો તમારી પત્ની પણ સવારે વહેલા ઉઠે તો તમારા ઘરના બધા જ કામ સમયસર અને વ્યવસ્થિત થઈ જાય. કહેવાય છે કે સવારે વહેલા ઉઠવાથી ઘરમાં સુખ-શાંતિ જળવાઈ રહે છે અને લક્ષ્મીજી પ્રસન્ન થાય છે.

(2) ગુસ્સો કરવો નહીં :


લગ્ન પછી પતિ-પત્ની વચ્ચે ઝગડા થવા એ સામાન્ય બાબત છે પણ કેટલીક મહિલાઓનો સ્વભાવ ખૂબ જ ગુસ્સેલ હોય છે. એનો ઉગ્ર સ્વભાવ ઘરની સુખ-શાંતિ ખોરવી નાખે છે અને ઘરમાં અશાંતિ ફેલાઈ જાય છે. પણ કેટલીક મહિલાઓનો સ્વભાવ ખૂબ જ શીતળ હોય છે અને જો તમારી પત્ની ગુસ્સો ન કરતી હોય તો સાચે જ તમે ખૂબ જ ભાગ્યશાળી વ્યક્તિ છો. આવી પત્નીઓ પતિનાં જીવનમાં શાંતિ અને આનંદનો રંગ ભરી દે છે.

(3) ઈચ્છાઓને મર્યાદિત રાખવાની આદત:


આજના જમાનામાં પત્નીઓ ફિલ્મો/સિરિયલો જોઈ-જોઈને પોતાના પતિ પાસે નત-નવી ફરમાઈશ કર્યા કરે છે. એવામાં પતિ ઉપર એ બધી ઈચ્છાઓ પૂરી કરવાનું પ્રેશર આવે છે. જો તમારી પત્ની સમજદાર હોય, એની ઈચ્છાઓ મર્યાદિત હોય અને તમારી કમાણી મુજબ પોતે એડજસ્ટ કરી લેતી હોય તો આવી પત્ની તમારી કિસ્મત ચમકાવી શકે. જે પત્ની ખોટા ખર્ચ ન કરતી હોય અને ઉપલબ્ધ સાધન-સામગ્રીનો સદુપયોગ કરતી હોય એ પોતાના પતિનું જીવન સરળ બનાવી દે છે.

મિત્રો, ‘જ્ઞાન સાથે ગમ્મત’ પરની આ જીવન ઉપયોગી પોસ્ટ પસંદ આવી હોય તો કમેન્ટ અને શેર કરજો.

Share this Story

Related Posts

ભેળપુરી સમાચારપત્ર

ખટ-મીઠ્ઠી ભેળપુરી હવે સીધા તમારા મેઈલ પર મેળવો.

About Dharmesh Vyas

Dharmesh Vyas

Dharmesh Vyas is a Technocrat but Funny man originally from Rajkot and one of the most popular person on social media like Facebook by running few of his fun pages. Now living in Dubai and one of the co-hosts of this site, Dharmesh Vyas will be a great assert for Bhelpoori.Com in future.

તાજા લેખો

ગોંડલના મહારાજા ભગવતસિંહજીએ એક કંસારાની દુકાન બહાર ફૂટપાથ પર વાસણો ભરેલો કોથળો જોયો ત્યારે…

ગોંડલના મહારાજા ભગવતસિંહજીએ એક કંસારાની દુકાન બહાર ફૂટપાથ પર વાસણો ભરેલો કોથળો જોયો ત્યારે…

ઓટીજી (ઓવન) અને માઈક્રોવેવ બંને વચ્ચે આ ફરક છે – ઘણાને ખબર જ નથી એ ચોંકી જશે

ઓટીજી (ઓવન) અને માઈક્રોવેવ બંને વચ્ચે આ ફરક છે – ઘણાને ખબર જ નથી એ ચોંકી જશે

સ્પૅનમાં સાઈકલ રેસ દરમિયાન એક પ્રતિસ્પર્ધીની સાઈકલમાં પંક્ચર થઈ ગયું ત્યારે…

સ્પૅનમાં સાઈકલ રેસ દરમિયાન એક પ્રતિસ્પર્ધીની સાઈકલમાં પંક્ચર થઈ ગયું ત્યારે…

જયારે કોર્ટની બહાર ચા વેચનારાની દીકરી એ જ કોર્ટમાં જજ બની અને પછી…..

જયારે કોર્ટની બહાર ચા વેચનારાની દીકરી એ જ કોર્ટમાં જજ બની અને પછી…..

પાકિસ્તાન સેમી-ફાઈનલ માં આવી શકે છે – આ રહ્યો રસ્તો જે પાકિસ્તાની પ્લેયર્સને ખબર છે

પાકિસ્તાન સેમી-ફાઈનલ માં આવી શકે છે – આ રહ્યો રસ્તો જે પાકિસ્તાની પ્લેયર્સને ખબર છે

87 વર્ષીય આ પટલાણીએ જીતી લીધા કરોડો ભારતીયોના દિલ – વિડીયો કલીપ જોવા જેવી છે

87 વર્ષીય આ પટલાણીએ જીતી લીધા કરોડો ભારતીયોના દિલ – વિડીયો કલીપ જોવા જેવી છે

ભારતમાં પ્રથમ ક્રિકેટ ઇસ 1721માં અહિયાં રમાયું હતું – આ રાજ્યનો ક્રિકેટ સાથે ખુબ જુનો સંબંધ છે

ભારતમાં પ્રથમ ક્રિકેટ ઇસ 1721માં અહિયાં રમાયું હતું – આ રાજ્યનો ક્રિકેટ સાથે ખુબ જુનો સંબંધ છે

error: Content is protected !!