આ બાળકીએ પોતાનો ગલ્લો તોડીને આટલી રકમ જયારે કોરોના પીડિતો માટે આપ્યા…

કોરોના વાયરસને કારણે, ભારતમાં બધી જ જગ્યાએ હાહાકાર થઈ ગયો છે, કોરોના વાયરસના રોગચાળાને કારણે દેશભરના લોકોને ખૂબ મુશ્કેલી પડી રહી છે, સરકાર અને વહીવટીતંત્ર તેનાથી છૂટકારો મેળવવા માટે તમામ પ્રયાસ કરી રહ્યું છે. વડા પ્રધાન નરેન્દ્ર મોદીએ કોરોના વાયરસ સામે યુદ્ધ માટે 14 એપ્રિલ સુધી લોકડાઉન ની જાહેરાત કરી છે. કોરોના વાયરસને કારણે લોક-ડાઉન દરમિયાન દેશ આર્થિક સિસ્ટમ ખૂબ પ્રભાવિત થઈ ગયો છે, પરંતુ આ મુશ્કેલ સમયમાં, બધા લોકો એકબીજાને સમર્થન આપી રહ્યા છે, આ સંકટ વાતાવરણમાં બધા લોકો જરૂરીયાતમંદ અને ગરીબ લોકોની સેવા કરી રહ્યા છે, સામાન્ય લોકો પણ તેમની ક્ષમતા પ્રમાણે લોકોને મદદ કરી રહ્યા છે. આ સિવાય ઉદ્યોગપતિઓ અને બોલીવુડ ઇન્ડસ્ટ્રીના સ્ટાર્સ પણ મદદ માટે આર્થિક સહાય કરી રહ્યા છે.

સમગ્ર રાષ્ટ્ર કોરોના વાયરસ જેવા રોગચાળા સામે લડવા તૈયાર છે અને પોતાની રીતે બધાને મદદ કરવામાં તત્પર છે, પરંતુ મોટા લોકો જ આગળ નથી, પણ નિર્દોષ નાના બાળકો પણ કોરોના વાયરસ સામે લડવામાં કોઈની પાછળ નથી. અહેવાલો અનુસાર, ઉત્તર પ્રદેશની 6 વર્ષની બાળકીએ કોરોના પીડિતોની સહાય માટે તેની પોતે બચાવેલા નાણાં દાનમાં આપ્યા છે.

હકીકતમાં, ઉત્તર પ્રદેશના જલાઉનમાં ગુરુવારે 6 વર્ષની માસૂમ બાળકી તેની પોકેટ બેંકમાં જમા કરેલા પૈસા કોરોના પીડિતોની સહાય માટે આગળ આવી, અહેવાલો અનુસાર કહેવામાં આવી રહ્યું છે કે આ નાની બાળકીનું નામ વૈષ્ણવી છે. લતેના પિતાનું નામ મુકેશ પાલ છે, આ નાની બાળકી વડા પ્રધાન નરેન્દ્ર મોદી જીની પ્રેરણાથી પ્રેરિત થઈ હતી, અને તેમાં, તેના પોકેટ બેંકમાં નાણાં બચાવીને તેને લઈને પોલીસ સ્ટેશન ગઈ હતી. પીએ પીડિતોની સહાય માટે ના દાન કરવામાં આવ્યું હતું, આ છોકરીએ તેની પોકેટ બેંક તોડી તેમાંથી જે પૈસા મળ્યા એ લઈને પોલીસ મથકના અધિકારી જોડે જઈ આ નાણાં આપ્યા હતા.

જ્યારે આ 6 વર્ષની બાળકી તેની પૉકેટ બેંક સાથે પોલીસ સ્ટેશન પહોંચી ત્યારે સૌ પ્રથમ તેણે સવાર સવારમાં સ્ટેશન પ્રમુખ સુધાકર મિશ્રાને બોલાવી, પછી આ છોકરીએ તેને કહ્યું કે સર મેં મારી પોકેટ બેંકમાંથી કેટલાક પૈસા એકઠા કર્યા છે, જેના કારણે તમે કોરોના વાયરસથી પીડિત લોકોની મદદ કરો, તે નાનકડી યુવતીએ કહ્યું કે પોલીસ કાકા વહેલી તકે આ રોગનો અંત લાવવો જોઈએ, જ્યારે પોલીસ સ્ટેશનના પ્રમુખે આ યુવતીને સાંભળી ત્યારે તે ખૂબ જ ભાવનાશીલ હતી. તેઓએ તે છોકરીની પોકેટ બેંકમાંથી પૈસા પાછા આપવાનો પ્રયાસ કર્યો અને તેઓએ કહ્યું કે હું તમારા શેરના નાણાંમાં થોડો પૈસા ભેળવીશ અને તમારા વતી જમા કરીશ, પરંતુ તમે આ પૈસા પાછા રાખો, પરંતુ તે નાનો નિર્દોષ છોકરી પોલીસ સ્ટેશન પ્રમુખ સુધાકર મિશ્રાએ કહ્યું કે કાકા, જો તમે આ પૈસા નહીં લેશો તો હું રડવાનું ચાલુ કરીશ.

પોલીસ મથકે પુષ્કળ સમજાવ્યા છતાં તે નાનકડી યુવતીએ પૈસા પરત લીધા નહીં, ત્યારબાદ તેણે એસ.ડી.એમ.ને ફોન કરીને આ બાબતે સંપૂર્ણ માહિતી આપી હતી, ત્યારબાદ એસ.ડી.એમ.એ પૈસા જિલ્લા અધિકારી રાહત ભંડોળમાં જમા કરવા સુચના આપી હતી. .

Author: ‘જ્ઞાન સાથે ગમ્મત ટીમ’

તમે આ લેખ ‘જ્ઞાન સાથે ગમ્મત’ ના માધ્યમથી વાંચી રહ્યા છો, અમારો આ લેખ વાચવા બદલ આપનો આભાર. જો તમને આ લેખ ગમ્યો હોય તો શેર કરી વધુમાં વધુ લોકો સુધી પહોંચાડો અને તમારા પ્રતિભાવો કોમેન્ટમાં જણાવો.

અને હા, તમને લાગતું હોય કે આ વાર્તા કે લેખ ગમ્યો તો નોંધજો કે આવી જ રીતે રોજિંદા જીવનમાં ઉપયોગી હોય એવી ઘણી બધી લાગણીસભર વાર્તાઓ, સ્વાસ્થ્યવર્ધક માહિતી, ફિલ્મી ખબરો, ધાર્મિક વાતો, રસોઈ રીલેટેડ માહિતી તથા અન્ય રસપ્રદ માહિતીઓ મેળવવા માટે ગુજરાતીઓનું લોકપ્રિય ફેસબુક પેજ “જ્ઞાન સાથે ગમ્મત” લાઈક કરી જોડાઓ તથા જલ્દી જ અમારા દરેક જોક્સ-સુવિચાર સીધા તમારા મોબાઈલમાં મેળવવા માટે અમારી મોબાઈલ એપ પણ આવી રહી છે. થોડી પ્રતીક્ષા કરો.

Leave a Reply

error: Content is protected !!