૨૫ કરોડ દાન કર્યા બાદ અક્ષય કુમારે શરુ કરી અનોખી રજૂઆત

અભિનેતા અક્ષય કુમારે સોશિયલ મીડિયા પર નવી પહેલ શરૂ કરી છે અને આ પહેલ હેઠળ અક્ષય કુમાર પોલીસ, નિગમના કર્મચારીઓ, ડોકટરો અને નર્સનો આભાર માની રહ્યો છે. કોરોના વાયરસના સમયે આપણા દેશના આ યોદ્ધાઓ જે રીતે તેમની ફરજ બજાવી રહ્યા છે. અક્ષય કુમારે તે માટે તેમનો આભાર માન્યો. અક્ષય કુમારે આ પહેલનું નામ ‘થેંક્યુ’ રાખ્યું છે અને સોશિયલ મીડિયા પર લોકો સાથે એક પોસ્ટ શેર કરી છે. આ પોસ્ટમાં, અક્ષય કુમાર હાથમાં #DilSeThankYou ની બોર્ડર સાથે ઊભો છે. આ પોસ્ટની સાથે અક્ષયે એક વીડિયો પણ શેર કર્યો છે.

આ વીડિયોના માધ્યમથી અક્ષયે લોકોને કહ્યું છે કે તેણે ફક્ત મુંબઈ પોલીસ અધિકારી સાથે વાત કરી હતી અને અધિકારીએ તેમને કહ્યું હતું કે તે આશ્ચર્યજનક વાત છે કે તમે ઘરની બહાર નીકળવામાં ડરતા હોય અને
મોટાભાગે એ છે કે અમે ઘરે છીએ છોડવામાં ડર છે પોલીસ અધિકારીની આ વાતો અક્ષય કુમારને ખૂબ પ્રભાવિત કરી. અક્ષયે વીડિયો દ્વારા કહ્યું છે કે પોલીસ જવાનો રસ્તા પર કેવી રીતે બહાર રહે છે. ઘણા લોકો જુઓ તમારા પરિવારના સભ્યોને કોઈ રોગ ન આપો. તેથી, 10-10 દિવસ ઘરે જતા નથી. ઘણા લોકો છે જે આવશ્યક સેવાઓ પ્રદાન કરી રહ્યાં છે.

 

અક્ષયે લોકોને વીડિયો દ્વારા કહ્યું છે કે અમે શું કરી રહ્યા છીએ. મૂવીઝ અને વેબ સિરીઝ જોઈ રહ્યા છીએ ઓછામાં ઓછા આપણે તે બધા લોકોનો આભાર માનવા માટે ઘણું કરી શકીએ છીએ જેઓ આપણું જીવન બચાવવા માટે પ્રયાસ કરી રહ્યા છે. અક્ષય કુમારે લોકોને અપીલ કરી છે કે આ લોકોના નામ કોઈપણ સોશિયલ મીડિયા પ્લેટફોર્મ પર લખીને તેમનો આભાર માનવો. તેની સાથે #DilSeThank લખો. જેથી અમે આ લોકોને પ્રોત્સાહિત કરી શકીએ અને કહી શકીએ કે અમે તેમની સાથે છીએ. અક્ષય કુમારે પણ આ વીડિયોમાં મુંબઈ પોલીસનો આભાર માન્યો છે.

 

નોંધપાત્ર વાત એ છે કે આપણે ઘરની અંદર પોતાને રાખીને કોરોનાથી સુરક્ષિત રહીએ છીએ. તે જ સમયે, પોલીસ, નિગમના કર્મચારીઓ, ડોકટરો અને નર્સો ઘરની બહાર આવીને તેમની સેવાઓ આપી રહ્યા છે. જેથી આપણે સુરક્ષિત રહીને કોરોનાની આ લડાઇ જીતી શકીએ. પોલીસ દિવસ-રાત સુનિશ્ચિત કરી રહી છે કે લોકો લોકડાઉનનાં નિયમોનું પાલન કરે. તે જ સમયે, ડોકટરો અને નર્સો આ વાયરસથી સંક્રમિત લોકોની સારવાર કરી રહ્યા છે. તે જ સમયે, નિગમના કર્મચારીઓ રસ્તાઓ અને હોસ્પિટલોની સ્વચ્છતાની કાળજી લઈ રહ્યા છે. આ બધા લોકો તેમના જીવનને ધ્યાનમાં લીધા વિના તેમની ફરજ બજાવી રહ્યા છે.

આવી સ્થિતિમાં, આપણી જવાબદારી બને છે કે આપણે લોકડાઉનને પણ અનુસરીએ અને ઘરે રહીને આ લોકોને મદદ કરીએ. જેથી કોરોનાનું આ યુદ્ધ જલદીથી જીતી શકાય અને ભારતને આ વાયરસથી સંપૂર્ણ મુકત કરી શકાય.

Author: ‘જ્ઞાન સાથે ગમ્મત ટીમ’

તમે આ લેખ ‘જ્ઞાન સાથે ગમ્મત’ ના માધ્યમથી વાંચી રહ્યા છો, અમારો આ લેખ વાચવા બદલ આપનો આભાર. જો તમને આ લેખ ગમ્યો હોય તો શેર કરી વધુમાં વધુ લોકો સુધી પહોંચાડો અને તમારા પ્રતિભાવો કોમેન્ટમાં જણાવો.

અને હા, તમને લાગતું હોય કે આ વાર્તા કે લેખ ગમ્યો તો નોંધજો કે આવી જ રીતે રોજિંદા જીવનમાં ઉપયોગી હોય એવી ઘણી બધી લાગણીસભર વાર્તાઓ, સ્વાસ્થ્યવર્ધક માહિતી, ફિલ્મી ખબરો, ધાર્મિક વાતો, રસોઈ રીલેટેડ માહિતી તથા અન્ય રસપ્રદ માહિતીઓ મેળવવા માટે ગુજરાતીઓનું લોકપ્રિય ફેસબુક પેજ “જ્ઞાન સાથે ગમ્મત” લાઈક કરી જોડાઓ તથા જલ્દી જ અમારા દરેક જોક્સ-સુવિચાર સીધા તમારા મોબાઈલમાં મેળવવા માટે અમારી મોબાઈલ એપ પણ આવી રહી છે. થોડી પ્રતીક્ષા કરો.

Leave a Reply

error: Content is protected !!