દિલ્હીમાં પીઝા ડીલીવરી બોયનો રીપોર્ટ પોઝીટીવ આપતા સરકારે લીધો આવો મહત્વપૂર્ણ નિર્ણય

કોરોના વાઈરસનો કહેર દિવસે દિવસે વધી રહ્યો છે. આવામાં દિવસે દિવસે કોરોના ને લગતા સમાચાર આવી રહ્યા છે. કોરોના વાયરસ વિશ્વમાં મહામારી ફેલાવી દીધી છે અને તેની હજુ કોઈ રસી શોધવામાં આવી નથી.

ગુરુવારે દિલ્હીમાં કોરોનાના વધતા કહેર વચ્ચે એક મોટા સમાચાર સામે આવ્યા છે. દક્ષિણ દિલ્હીના માલવીયા નગરમાં એક પીઝા ડિલિવરી વર્કરને કોરોના ચેપ લાગ્યો છે.

 

તેનો અહેવાલ બહાર આવતાની સાથે જ, વહીવટીતંત્રે જાણ કરી હતી કે 72 મકાનો ડિલિવરી બોયના સંપર્કમાં આવ્યા હતા. જિલ્લા મેજિસ્ટ્રેટે આ માહિતી આપી હતી. તેમણે કહ્યું કે તેમને ચેપગ્રસ્ત વ્યક્તિનો રિપોર્ટ 14 એપ્રિલે મળ્યો હતો, ત્યારબાદ તેણે જે મકાનો પહોંચાડ્યા હતા તે ઘરની ઓળખ કરવામાં આવી હતી.

આ પછી, 72 મકાનોને ક્વાર્ટરાઇન્ડ કરવામાં આવ્યા છે. એવું કહેવામાં આવી રહ્યું છે કે આ વ્યક્તિમાં કોરોનાનાં લક્ષણો હતા અને તેણે ઘણી સરકારી હોસ્પિટલોમાં પરીક્ષણો માટે જવાની સાવચેતી લીધી હતી. જો કે, તેમની મુસાફરીનો ઇતિહાસ ન હોવાને કારણે, તેઓને પરીક્ષણ કર્યા વિના હોસ્પિટલથી પરત ફર્યો હતો.

જ્યારે તેની તબિયત વધુ બગડી ત્યારે તેની તપાસ કરવામાં આવી જેમાં તે કોરોના સકારાત્મક હોવાનું જણાયું હતું. દક્ષિણ દિલ્હીના ડીએમએ માહિતી આપી છે કે તે જે ડિલિવરી બોય માટે કામ કરે છે તેના રેકોર્ડ મુજબ અમને ખબર પડી કે તેણે છેલ્લા 15 દિવસમાં કયા મકાનોની ડિલિવરી કરી હતી. અમે તે 72 મકાનોમાં રહેતા લોકોને ઘરના એકલતામાં રહેવા કહ્યું છે. તેના રૂમમેટની તપાસ કરવામાં આવી છે.

ડીએમે આગળ સમજાવ્યું કે, જો બાકીના લોકોમાં કોઈ લક્ષણો ન હોય તો, તેમને સંસ્થાકીય સંસર્ગમાં રાખવામાં આવ્યા છે. ઘરના ક્વેરેન્ટેડ લોકોમાં પણ કોઈ લક્ષણો નથી. કોઈ સકારાત્મક કેસ ન આવે ત્યાં સુધી, એવું કહી શકાય કે ટ્રાન્સમિશન થયું નથી. અમે તેના છેલ્લા 30 દિવસની બધી જ પ્રવૃત્તિ વિશે શોધખોળ કરી રહ્યા છીએ

Author: ‘જ્ઞાન સાથે ગમ્મત ટીમ’

તમે આ લેખ ‘જ્ઞાન સાથે ગમ્મત’ ના માધ્યમથી વાંચી રહ્યા છો, અમારો આ લેખ વાચવા બદલ આપનો આભાર. જો તમને આ લેખ ગમ્યો હોય તો શેર કરી વધુમાં વધુ લોકો સુધી પહોંચાડો અને તમારા પ્રતિભાવો કોમેન્ટમાં જણાવો.

અને હા, તમને લાગતું હોય કે આ વાર્તા કે લેખ ગમ્યો તો નોંધજો કે આવી જ રીતે રોજિંદા જીવનમાં ઉપયોગી હોય એવી ઘણી બધી લાગણીસભર વાર્તાઓ, સ્વાસ્થ્યવર્ધક માહિતી, ફિલ્મી ખબરો, ધાર્મિક વાતો, રસોઈ રીલેટેડ માહિતી તથા અન્ય રસપ્રદ માહિતીઓ મેળવવા માટે ગુજરાતીઓનું લોકપ્રિય ફેસબુક પેજ “જ્ઞાન સાથે ગમ્મત” લાઈક કરી જોડાઓ તથા જલ્દી જ અમારા દરેક જોક્સ-સુવિચાર સીધા તમારા મોબાઈલમાં મેળવવા માટે અમારી મોબાઈલ એપ પણ આવી રહી છે. થોડી પ્રતીક્ષા કરો.

Leave a Reply

error: Content is protected !!