ગુજરાતમાં કોરોનાએ મચાવ્યો હાહાકાર – જાણો ક્યા શહેરમાં કેટલા કેસ વધ્યા?

અમદાવાદ શહેરમાં આખા ગુજરાતમાં કોરોના વાયરસનું હોટ સ્પોટ થઈ ગયું છે. રોજ રોજ વધતા જતા કોરોના વાયરસનાં કેસો આવનાર સમય માટે લાલબત્તી સમાન થઈ ગયા છે. રાજ્યમાં ટોટલ હકારાત્મક પેશન્ટનો આંકડો 1021એ થઈ છે. જ્યારે 9 પેશન્ટ સાજા થતાં રાજ્યમાં ટોટલ 73 દર્દીઓને ડિસ્ચાર્જ કરી દેવામાં આવ્યા છે. આમ હાલ સુધીમાં કોરોનાના ટોટલ 1021 પેશન્ટ નોંધાયા છે. રાજ્યમાં ગયા 24 કલાકમાં 1608માંથી 150 કેસ હકારાત્મક નોંધાયા છે. જયંતિ રવિએ આજે એક અગત્યનું નિવેદન આપતા કહ્યું હતું કે, કોરોના વાયરસના આંકથી ડરવાની કોઈ આવશ્યકતા નથી. બસ આપણે બધાએ ઘરમાં બેસી રહેવાની જરૂર છે. ગભરાવાથી રોગ પ્રતિકારક શક્તિ ઓછી થઈ જાય છે. જેના લીધે કોરોના વાયરસનો ચેપ ફટાફટ લાગી શકે છે.

ગુજરાત રાજ્યના આરોગ્ય અગ્ર સચિવ ડો.જયંતી રવિએ કોરોના બાબતે પોતાના બુલેટિનમાં સમાચાર આપ્યા. ગુરુવાર ની રાતથી આજે સવાર સુધીના આંકડાઓ જયંતિ રવિએ બહાર પડ્યા હતા. જેમાં સૌથી વધુ અમદાવાદમાં 45 કેસ નોંધાયા છે. સાથે જ વડોદરામાં 9, સુરતમાં 14, આણંદ 1, ભરૂચ 8, બોટાદ 3, છોટાઉદેપુર 1, દાહોદ-ખેડામાં એક એક, નર્મદામાં 5, પંચમહાલમાં 2, પાટણમાં 1 કેસ જોવા મળ્યા છે. 8 વ્યક્તિઓ તાજેતરમાં વેન્ટીલેટર ઉપર મુકવામાં આવ્યા છે. બે માણસના મોત થયા છે. ટોટલ નવા કેસ 92 નોંધાયા છે. ગઈકાલે 24 કલાક દરમ્યાન અમદાવાદમાં 95 કેસ નોંધાયા હતા.

આરોગ્ય અગ્ર સચિવ જયંતિ રવિએ આગળ કોરોના વિશે વાત કરતા જણાવ્યું કે રાજ્યમાં ગયા 24 કલાકમાં 1706 ટેસ્ટ કરવામાં આવ્યા છે. જેમાં 163 હકારાત્મક જોવા મળ્યા છે. રાજ્યમાં હાલ સુધીમાં 20903 ટેસ્ટ કરી દેવામાં આવ્યા છે. જેમાં 929 નકારાત્મક અને 19974 નેગેટિવ ટેસ્ટ આવ્યા છે. 28 ફ્રન્ટ લાઈન વોરિયર્સ કોરોના પોઝિટિવ છે, તમામની ઈલાજ થઈ રહી છે.

દિવસે દિવસે વધતો જતો કોરોનાનો કહેર કોઈપણ દિવસે શાંત થશે તે બાબતે કઈ પણ કહેવું ગંભીર છે. સતત વધી રહેલા આ રોગચાળા બાબતે તંત્રની કડક કાર્યવાહી અતિ જરૂરી છે. વડોદરામાં મોડી રાત્રે એક માણસ નું અને અરવલ્લીમાં પહેલા પેશન્ટનું મોત થતાં ટોટલ મૃત્યુદર 38 થયો છે. રાજકોટમાં વધુ એક હકારાત્મક કેસ આવ્યો છે. આ દરમિયાન મોડી રાત્રે ભરૂચમાં વધુ ચાર કેસ પોઝિટિવ આવ્યા છે. જેમાં ભરૂચ સિવિલ હોસ્પિટલમાં ફરજ નિભાવતી મહિલા સિક્યુરિટી ગાર્ડ અને 16 વર્ષના એક કિશોરનો પણ સામેલ થાય છે.

ભરૂચ જિલ્લામાં હાલ સુધી કોરોના હકારાત્મકનાં ટોટલ 17 પોઝિટિવ કેસ જીવ મળ્યા છે. મહિસાગર જિલ્લાના વીરપુરમાં સાઉદી અરબથી આવેલા એક માણસનો રિપોર્ટ પોઝિટિવ આવ્યા છે. મહિસાગર જિલ્લાનો આ પહેલો કેસ પોઝિટિવ હોવાથી સમગ્ર તંત્રમાં દોડધામ મચી છે. જો કે આરોગ્ય પરિવાર કલ્યાણ વિભાગે આપેલી માહિતીમાં બોટાદના 3 અને છોટાઉદેપુરના એક નવા કેસનો જાણ કરી નથી.

Author: ‘જ્ઞાન સાથે ગમ્મત ટીમ’

તમે આ લેખ ‘જ્ઞાન સાથે ગમ્મત’ ના માધ્યમથી વાંચી રહ્યા છો, અમારો આ લેખ વાચવા બદલ આપનો આભાર. જો તમને આ લેખ ગમ્યો હોય તો શેર કરી વધુમાં વધુ લોકો સુધી પહોંચાડો અને તમારા પ્રતિભાવો કોમેન્ટમાં જણાવો.

અને હા, તમને લાગતું હોય કે આ વાર્તા કે લેખ ગમ્યો તો નોંધજો કે આવી જ રીતે રોજિંદા જીવનમાં ઉપયોગી હોય એવી ઘણી બધી લાગણીસભર વાર્તાઓ, સ્વાસ્થ્યવર્ધક માહિતી, ફિલ્મી ખબરો, ધાર્મિક વાતો, રસોઈ રીલેટેડ માહિતી તથા અન્ય રસપ્રદ માહિતીઓ મેળવવા માટે ગુજરાતીઓનું લોકપ્રિય ફેસબુક પેજ “જ્ઞાન સાથે ગમ્મત” લાઈક કરી જોડાઓ તથા જલ્દી જ અમારા દરેક જોક્સ-સુવિચાર સીધા તમારા મોબાઈલમાં મેળવવા માટે અમારી મોબાઈલ એપ પણ આવી રહી છે. થોડી પ્રતીક્ષા કરો.

Leave a Reply

error: Content is protected !!