કોરોનાનો સૌથી ખતરનાક કિસ્સો આવ્યો સામે – હજુ સુધી આખા દેશમાં આવી કોઈ વાત નોંધાઈ નથી

સમગ્ર ગુજરાત રાજ્યમાં કોરોના વાયરસ ની ગંભીર મહામારી કાબુ થવાનું નામ લઈ રહી નથી. આ ઘાતક કોરોનાના કુલ હકારાત્મક કેસમાં રોજબરોજ વધારો થઈ રહ્યો છે. આજે ગુજરાત રાજ્યમાં કોરોના હકારાત્મક કેસની સંખ્યા 175 છે. કોરોનાના કેન્દ્ર અમદાવાદમાં આજે વધુ 143 કેસ નોંધી લીધા છે. આ જોડે જ ગુજરાત રાજ્યમાં ટોટલ આંકડો 1272 પર થઈ ગયો છે. વધતા જતા કોરોનાએ વ્યક્તિઓને ચિંતાજનક પરીસ્થિતિમાં મુકી દીધા છે. ગઈકાલે એક જ દિવસમાં કોરોનાના 170 કેસો નોંધાયા હતા. જેમાં 77 કેસ અમદાવાદમાં નોંધાયા હતા. અમદાવાદ ગુજરાતનું કોરોનાનું હોટસ્પોટ શહેર થઈ ગયું છે. જ્યાં સૌથી વધુ કેસો નોંધાઈ રહ્યા છે.

ગુજરાત રાજ્યમાં કોરોના વાયરસનું મેઈન કેન્દ્ર બની ગયેલું અમદાવાદ શહેરમાં આજે વધુ 143 કેસ ઉમેરાયા છે. સમગ્ર રાજ્યમાં આજે ટોટલ 175 પર કેસ કોરોના વાયરસનાં નો નોંધાયા છે. આ આંકડા ગઈરાતથી એટલે કે શુક્રવાર રાતથી આજે શનિવાર સવાર સુધીના છે. આરોગ્ય વિભાગના અગ્ર સચિવ ડો.જયંતી રવિએ આ અંગે માહિતી આપી હતી. આજે સુરતમાં 13, વડોદરામાં 13, રાજકોટમાં 2, ભાવનગર 2, આણંદ 1, ભરૂચ-પંચમહાલમાં 1 જેટલા કેસો નોંધાયા છે. આજે કુલ 7 લોકોના મૃત્યુ થયા છે.

રાજ્યમાં કોરોના દર્દીઓની પરીસ્થિતિ વિશે જો વાત કરવામાં આવે તો 7 પેશન્ટ વેન્ટીલેન્ટર પર સવાર થઈ ગયા છે, જ્યારે 1129 વ્યક્તિઓ સ્ટેબલ છે. 88 માણસોને સંપૂર્ણ ડીસ્ચાર્જ કરી દેવામાં આવ્યા છે. જ્યારે 48 વ્યક્તિઓના કોરોના વાયરસ ને લીધે મૃત્યુ થયા છે. લેબોરેટરી પરિક્ષણની વાત કરીએ તો, ગયા 24 કલાકમાં કુલ 2802 માણસોના ટેસ્ટ કરવામાં આવ્યા છે. તેમાંથી 251 લોકોના રિપોર્ટ હકારાત્મક જોવા મળ્યા છે. જ્યારે 2551 લોકોના રિપોર્ટ નકારાત્મક છે. તે જોડે હાલ સુધીના ટોટલ 24614 માણસોના ટેસ્ટ થયા છે. તેમાંથી 1272 લોકોના પોઝિટીવ અને 24342 લોકોને નેગેટીવ રિપોર્ટ આવ્યો છે.

આખા ગુજરાત રાજ્યમાં તાજેતરમાં 1272 પેશન્ટ સારવાર નીચે છે. જે પૈકી 7 વેન્ટિલેટર ઉપર મુકવામાં આવ્યા છે જયારે 1129ની પરિસ્થિતિ ગંભીર છે. 88 વ્યક્તિઓ તંદુરસ્ત થઇ જતા તેમને હોસ્પિટલમાંથી લીવ આપી દેવામાં આવી છે. અમદાવાદમાં ગોમતીપુર, વેજલપુર, રામદેવનગર, દાણીલીમડા, ખાનપુર, દરિયાપુર, ખાડિયા, જૂનાવાડજ, જમાલપુર, અસારવા, કાંકરિયા, બહેરામપુરા અને બોડકદેવનો સામેલ થાય છે.

ગુજરાત રાજ્યના આરોગ્ય વિભાગના અગ્ર સચિવ જયંતિ રવિએ પત્રકારોને જણાવ્યું કે રાજ્યમાં કુલ નવા કેસમાંથી અમદાવાદમાં જે કેસ આવ્યા છે તે એગ્રેસિવ ટેસ્ટિંગના કારણે આવ્યા છે. બધા જ કેસ હોટસ્પોટ ભાગના છે. રાજ્યમાં 18મી એપ્રિલ સુધી સવારે 10.00 વાગ્યા સુધીની પરીસ્થિતિમાં 1272 સક્રિય કેસ છે.

આ બધાની વચ્ચે અમદાવાદ શહેર મ્યુનિસિપલ કમિશનર વિજય નહેરાએ આજે એક મોટી સચ્ચાઈ થી વ્યક્તિઓને પરિચિત કરાવ્યા હતા. ત્યારપછી તેમણે કહ્યું છે કે, અમદાવાદમાં કોરોનાનો પ્રથમ પેશન્ટ હજુ પણ હોસ્પિટલમાં દાખલ છે. 35 દિવસ પછી પણ ચેપ હજુ દૂર થયો નથી. આખા ભારતમાં કોરોના વાયરસનો આવો કેસ નોંધાયો નથી. આ પોઝિટીવ દર્દીની જાણ કેન્દ્ર સરકારને કરી દેવામાં આવી છે. પીએમ મોદીને આ ઘટનાથી અવગત કરી દેવામાં આવ્યા છે. તેમણે ઉમેર્યું છે કે, અમદાવાદમાં સામે ચાલીને કેસ શોધતા ઘણી સફળતા મળી છે. એક મહિનામાં 500 કેસ શોધાયા છે, સર્વેના કારણે 2 લાખ કેસો ઓછા કર્યા છે. બીજી બાજુ કોરોનાને કારણે કેટલીક માન્યતાઓ ખોટી પુરવાર થઇ રહી છે. વ્યક્તિઓમાં જોવા મળેલો કોરોના વાઇરસ ભયજનક છે અને તેની દિવસે દિવસે નવી માહિતી બહાર આવી રહી છે.

AMC કમિશનર વિજય નેહરાએ વધુમાં આ વિષય પર વાત કરતા કહ્યું હતું કે, કોરોનાનો પ્રથમ દર્દી હજુ હોસ્પિટલમાં એડમિટ છે, જે એક ભયજનક કેસ કહી શકાય તેમ છે. લગભગ 35 દિવસથી દર્દીનો ચેપ દૂર થયો નથી. ભારત સરકારને આ કેસની માહિતી આપી દેવામાં આવી છે. આ એક નવા પ્રકારનો કેસ છે. કોરોના અંગેની માન્યતાઓ દિવસેને દિવસે બદલાતી જાય છે. કોરોના વાયરસ સૌથી ખતરનાક છે. તેમણે ઉમેર્યું હતું કે, પ્રોએક્ટિવ સર્વેલન્સનું અમદાવાદમાં સારૂ પરિણામ મળી રહ્યું છે. શહેરમાં સામેથી ટેસ્ટ ન થયા હોત તો 2 લાખ કેસ નોંધાયા હોત. હવે AMCની ટીમોમાં આત્મવિશ્વાસ વધ્યો છે. તેમને કોટ વિસ્તારના કર્ફ્યૂ એરિયાને લઈ જણાવ્યું કે, કોટ વિસ્તારમાં માણસોમાં હજુ ગંભીરતા દેખાવા મળી રહી નથી. યુવતીઓ પરિસ્થિતિની ગંભીરતા સમજે. માણસોને સમજાવવા આપણી સામે એક મોટો પડકાર ગણી શકાય છે

Author: ‘જ્ઞાન સાથે ગમ્મત ટીમ’

તમે આ લેખ ‘જ્ઞાન સાથે ગમ્મત’ ના માધ્યમથી વાંચી રહ્યા છો, અમારો આ લેખ વાચવા બદલ આપનો આભાર. જો તમને આ લેખ ગમ્યો હોય તો શેર કરી વધુમાં વધુ લોકો સુધી પહોંચાડો અને તમારા પ્રતિભાવો કોમેન્ટમાં જણાવો.

અને હા, તમને લાગતું હોય કે આ વાર્તા કે લેખ ગમ્યો તો નોંધજો કે આવી જ રીતે રોજિંદા જીવનમાં ઉપયોગી હોય એવી ઘણી બધી લાગણીસભર વાર્તાઓ, સ્વાસ્થ્યવર્ધક માહિતી, ફિલ્મી ખબરો, ધાર્મિક વાતો, રસોઈ રીલેટેડ માહિતી તથા અન્ય રસપ્રદ માહિતીઓ મેળવવા માટે ગુજરાતીઓનું લોકપ્રિય ફેસબુક પેજ “જ્ઞાન સાથે ગમ્મત” લાઈક કરી જોડાઓ તથા જલ્દી જ અમારા દરેક જોક્સ-સુવિચાર સીધા તમારા મોબાઈલમાં મેળવવા માટે અમારી મોબાઈલ એપ પણ આવી રહી છે. થોડી પ્રતીક્ષા કરો.

Leave a Reply

error: Content is protected !!