ભારત કોરોનાની દવા બનાવવામાં સફળતા તરફ – ૧૫ દિવસ પહેલા શરુ કરેલી કુચ

ચીનના વુહાન શહેરથી ફેલાયેલા કોરોના વાયરસ એ સમગ્ર વિશ્વમાં આંતક ફેલાવી દિધો છે. આજે સમગ્ર વિશ્વ આ વાઈરસની દવા શોધવામાં પડ્યું છે. પરંતુ હજી સુધી કોઈ સફળ થયું નથી.

દેશની તમામ તકનીકી સંસ્થાઓ કોરોના સંકટ સાથે લડનારાઓને બચાવવા યુદ્ધના ધોરણે કામ કરી રહી છે. હજી સુધી વિશ્વમાં કોઈ પણ વૈજ્ઞાનિક ચેપ માટે દવા બનાવી શક્યું નથી. પરંતુ ભારતમાં વૈજ્ઞાનિકો બે અઠવાડિયા પહેલા જ દવાની તપાસ શરૂ કરી દીધી છે. આ આશ્ચર્યજનક પ્રયોગશાળા પુણેની નેશનલ ઇન્સ્ટિટ્યૂટ ઓફ વાયરોલોજી છે. જેમણે જીવંત કોરોના વાયરસ પર ડ્રગ અજમાયશ શરૂ કરી છે. જેને પૂર્ણ થવા માટે કેટલાંક અઠવાડિયા કે મહિનાઓનો સમય લાગી શકે છે.

આઈસીએમઆરએ પણ એપ્રિલના પહેલા અઠવાડિયાથી ડ્રગ ટ્રાયલની પુષ્ટિ કરી છે. એનઆઈવી પુણે દ્વારા આપવામાં આવેલી માહિતી મુજબ, કોઈપણ ડ્રગની સુનાવણીમાં ઓછામાં ઓછા 10 થી 12 દિવસનો સમય લાગે છે. તે પછી જ તે નક્કી થાય છે. તેમાં વાયરસને અલગ કરવામાં આવ્યો છે. જોકે, ભારતે પહેલા કેસ સાથે વૈજ્ઞાનિકોએ પ્રયોગો શરૂ કર્યા છે. આને કારણે, વાયરસને અલગ કરવામાં લગભગ દોઢ મહિનાનો સમય લાગ્યો હતો. આ સાથે, ચીન, અમેરિકા, જર્મની, કોરિયા જેવા વાયરસને અલગ કરવામાં ભારત પણ સફળ રહ્યું છે. પરંતુ કઈ દવાથી વાયરસનો નાશ થશે, તે હજી સુધી જાણી શકાયું નથી. તેથી, આ વાયરસ ની દવા શોધી કાઢવાના પ્રયાસો કરવામાં આવી રહ્યા છે.

Author: ‘જ્ઞાન સાથે ગમ્મત ટીમ’

તમે આ લેખ ‘જ્ઞાન સાથે ગમ્મત’ ના માધ્યમથી વાંચી રહ્યા છો, અમારો આ લેખ વાચવા બદલ આપનો આભાર. જો તમને આ લેખ ગમ્યો હોય તો શેર કરી વધુમાં વધુ લોકો સુધી પહોંચાડો અને તમારા પ્રતિભાવો કોમેન્ટમાં જણાવો.

અને હા, તમને લાગતું હોય કે આ વાર્તા કે લેખ ગમ્યો તો નોંધજો કે આવી જ રીતે રોજિંદા જીવનમાં ઉપયોગી હોય એવી ઘણી બધી લાગણીસભર વાર્તાઓ, સ્વાસ્થ્યવર્ધક માહિતી, ફિલ્મી ખબરો, ધાર્મિક વાતો, રસોઈ રીલેટેડ માહિતી તથા અન્ય રસપ્રદ માહિતીઓ મેળવવા માટે ગુજરાતીઓનું લોકપ્રિય ફેસબુક પેજ “જ્ઞાન સાથે ગમ્મત” લાઈક કરી જોડાઓ તથા જલ્દી જ અમારા દરેક જોક્સ-સુવિચાર સીધા તમારા મોબાઈલમાં મેળવવા માટે અમારી મોબાઈલ એપ પણ આવી રહી છે. થોડી પ્રતીક્ષા કરો.

Leave a Reply

error: Content is protected !!