“ભરપેટ ખાવાનું પણ નથી મળતું” કહેતા કહેતા રોઈ પડ્યો આ ઓટો ડ્રાઈવર – વાંચો વિગત

કોરોના વાયરસના ફેલાતો રોકવા માટે દેશવ્યાપી લોકડાઉન કરવામાં આવ્યું હતું. પરંતુ આ લોકડાઉનથી ગરીબ, દૈનિક મજૂરો અને જરૂરિયાત મંદ લોકો પર મુશ્કેલીઓનો પર્વત તૂટી ગયો છે. તેમની પાસે લોકડાઉનમાં કોઈ કામ ન કરવા માટે પૈસા કે ખોરાક નથી. આ લોકો સરકારની મદદ પર સંપૂર્ણ નિર્ભર છે. યુનુસ અન્સારી દિલ્હીનો આવા જ એક ઓટો ડ્રાઇવર છે. તેમની પાસે ખાવા માટે પણ પૈસા નથી. તેમનું દુઃખ જણાવતાં તેની આંખોમાંથી આંસુ છલકાઈ ગયા.

તેમણે કહ્યું, ‘અમારે પેટ ભરવા માટે પૂરતું ખોરાક નથી મળતો. મને પૈસા વગર ભિખારી જેવું લાગે છે. જ્યારે અમે બહાર નીકળીએ ત્યારે પોલીસે અમને માર માર્યો કરે છે. મને નજીકની શાળામાંથી ખોરાક મળે છે. મારે એક કુટુંબ છે, પરંતુ તેમને ખોરાક આપવા માટે પૈસા નથી.

આજ સ્થિતિ કેબ ડ્રાઇવરોની પણ જોવા મળી રહી છે. તેલંગાણાના હૈદરાબાદમાં એપ્લિકેશન આધારિત કેબ ડ્રાઇવરો કહે છે, ‘છેલ્લા 1 મહિનાથી કોઈ કામ ચાલતું નથી. અમારે નાણાકીય ખર્ચનું સંચાલન કરવું ખૂબ મુશ્કેલ બન્યું છે. અમારા બાળકો પણ પરેશાન થઈ રહ્યા છે. અમે રાજ્ય અને કેન્દ્ર સરકારને અમારી મદદ કરવા વિનંતી કરીએ છીએ.

 

સરકાર મદદનો દાવો કરી રહી છે

જો કે સરકારો આવા લોકોને તેમના સ્તર અનુસાર મદદ કરી રહી છે. પરંતુ તે અપૂરતું છે. દિલ્હીના મુખ્ય પ્રધાન અરવિંદ કેજરીવાલે શનિવારે કહ્યું હતું કે, 71 લાખ લોકોને પ્રતિ વ્યક્તિ 7.5 કિલો રેશન મળ્યું છે. રેશનકાર્ડ વગરના 3.5 લાખ લોકોને પણ રેશન મળી ગયું છે. રાશનકાર્ડ વિના 31 લાખ લોકોને રેશનનું વિતરણ પણ કરવામાં આવ્યું છે. દિલ્હી સરકાર કોઈ પણ વ્યક્તિને દિલ્હીમાં ભૂખ્યા પથારીમાં ન સુવા દે તે માટે તમામ પ્રયાસો કરી રહી છે. 5000 ની સહાયની રકમ તમામ ઓટો ડ્રાઇવરો, ઇ-રિક્ષા, રૂરલ સર્વિસ, ઇન્સ્ટન્ટ સર્વિસના ડ્રાઇવરના બેંક ખાતાઓ સુધી પહોંચવાની શરૂઆત થઈ ગઈ છે.

તેમણે કહ્યું, ‘કોરોના સંકટ સમયે દિલ્હી સરકાર તેના દરેક નાગરિકની સંભાળ લઈ રહી છે. આજે ઓટો ડ્રાઇવરનો કોલ આવ્યો. તેમણે કહ્યું કે તેઓ ખૂબ જ ખુશ છે કે દિલ્હી સરકાર ઓટો ડ્રાઇવરોને 5000 રૂપિયાની આર્થિક સહાય પૂરી પાડે છે.

Author: ‘જ્ઞાન સાથે ગમ્મત ટીમ’

તમે આ લેખ ‘જ્ઞાન સાથે ગમ્મત’ ના માધ્યમથી વાંચી રહ્યા છો, અમારો આ લેખ વાચવા બદલ આપનો આભાર. જો તમને આ લેખ ગમ્યો હોય તો શેર કરી વધુમાં વધુ લોકો સુધી પહોંચાડો અને તમારા પ્રતિભાવો કોમેન્ટમાં જણાવો.

અને હા, તમને લાગતું હોય કે આ વાર્તા કે લેખ ગમ્યો તો નોંધજો કે આવી જ રીતે રોજિંદા જીવનમાં ઉપયોગી હોય એવી ઘણી બધી લાગણીસભર વાર્તાઓ, સ્વાસ્થ્યવર્ધક માહિતી, ફિલ્મી ખબરો, ધાર્મિક વાતો, રસોઈ રીલેટેડ માહિતી તથા અન્ય રસપ્રદ માહિતીઓ મેળવવા માટે ગુજરાતીઓનું લોકપ્રિય ફેસબુક પેજ “જ્ઞાન સાથે ગમ્મત” લાઈક કરી જોડાઓ તથા જલ્દી જ અમારા દરેક જોક્સ-સુવિચાર સીધા તમારા મોબાઈલમાં મેળવવા માટે અમારી મોબાઈલ એપ પણ આવી રહી છે. થોડી પ્રતીક્ષા કરો.

Leave a Reply

error: Content is protected !!