આ રીતે કરવામાં આવે છે કોરોના પુલટેસ્ટીંગ – એક સાથે હજારો લોકોનો ટેસ્ટ સરળતાથી થઇ શકે છે

પૂલ પરીક્ષણની મદદથી, હવે કોરોના વાયરસ સામેની લડાઈ વધી છે. પૂલ પરીક્ષણ ઘણા લોકોની એક સાથે પરીક્ષણ કરશે અને ટૂંકા સમયમાં કોરોના સંક્રમિત લોકોની પુષ્ટિ થઈ શકશે. પૂલ પરીક્ષણનો ઉપયોગ ઘણા દેશો દ્વારા કરવામાં આવી રહ્યો છે અને હવે ભારતમાં પૂલ પરીક્ષણ પર ટેસ્ટ કરવામાં આવી રહ્યો છે.

પૂલ ટેસ્ટ શું છે

એક સાથે ઘણા લોકોના પરીક્ષણ માટે પૂલ પરીક્ષણ કરવામાં આવે છે. આ પરીક્ષણમાં, કોરોના શંકાસ્પદ લોકોના નાક અને ગળાના સ્વેબ્સ મિશ્રિત હોય છે. તે પછી તેનું પરીક્ષણ કરવામાં આવે છે. જો રિપોર્ટ નકારાત્મક છે, તો તેનો અર્થ એ છે કે જેઓ સ્વેબ માટે ચકાસાયેલ છે તેમને કોરોના વાયરસ નથી. તે જ સમયે, સકારાત્મક આવવાનો અર્થ એ છે કે જેમણે સ્વેબ મળે છે તે લોકોને કોરોના વાયરસ છે અને આ કિસ્સામાં તેમની અલગ કોરોના પરીક્ષણ કરવામાં આવે છે.


પૂલ પરીક્ષણની સહાયથી, ઘણા લોકો એક જ સમયે પરીક્ષણ કરી શકે છે અને અહેવાલ ઝડપથી આવે છે. આગ્રામાં, પૂલ પરીક્ષણ દ્વારા 150 લોકોનું પરીક્ષણ કરવામાં આવ્યું છે અને યુપી સરકાર આ પરીક્ષણ માટે આગ્રહ કરી રહી છે. રાજ્યના મુખ્ય સચિવ અમિત મોહન પ્રસાદના જણાવ્યા મુજબ છેલ્લા 3 દિવસથી સતત પૂલ પરીક્ષણ કરવામાં આવી રહ્યું છે. આ પરીક્ષણ પહેલા આગ્રામાં થયું હતું અને હવે લખનઉમાં, પૂલ પરીક્ષણનો કાર્યક્રમ શરૂ થયો છે.

પૂલ પરીક્ષણની મદદથી વધુમાં વધુ લોકોનું ટૂંક સમયમાં પરીક્ષણ કરવામાં આવશે. પૂલ પરીક્ષણ અંગે, હોસ્પિટલના ડિરેક્ટરે કહ્યું છે કે આમાંથી નમૂના લેવામાં આવે છે અને ત્યારબાદ તપાસ કરવામાં આવે છે. જો સંપૂર્ણ નમૂનાના કોરોના વાયરસ નકારાત્મક બહાર આવે છે તો પછી એવું માનવામાં આવે છે કે બધા લોકો નકારાત્મક છે. તે જ સમયે, જો નમૂના હકારાત્મક આવે છે, તો કોરોના પરીક્ષણ બાદ બધા વ્યક્તિઓ નો કોરોના ટેસ્ટ કરવામાં આવે છે.

પૂલ પરીક્ષણ કોરોના પરીક્ષણને ઝડપી બનાવશે અને એક જ દિવસમાં સેંકડો લોકોનું પરીક્ષણ કરશે. પૂલ પરીક્ષણનો ઉપયોગ ઘણા દેશોમાં કરવામાં આવી રહ્યો છે અને તેની સહાયથી, એક પરીક્ષણ દ્વારા કોરોના નકારાત્મક લોકોની શોધ કરવામાં આવી રહી છે.

નોંધનીય છે કે કોરોના વાયરસ પરીક્ષણના અહેવાલ મોડા આવે છે અને ફક્ત એક જ વ્યક્તિનું પરીક્ષણ થાય છે. પરંતુ પૂલ પરીક્ષણથી સમય, સંસાધનો અને આર્થિક બચત થશે અને ઘણા લોકો એક સાથે પરીક્ષણ કરી શકાય છે.

કોરોના વાયરસથી દુનિયામાં 1 લાખ 55 હજાર લોકો માર્યા ગયા છે જ્યારે 21 લાખ લોકો આ વાયરસથી સંક્રમિત છે. ભારતમાં કોરોના વાયરસથી સંક્રમિત થયેલા કેસો 14 હજાર પર પહોંચી ગયા છે. જ્યારે આ વાયરસને કારણે 480 લોકોનાં મોત નીપજ્યાં છે.

Author: ‘જ્ઞાન સાથે ગમ્મત ટીમ’

તમે આ લેખ ‘જ્ઞાન સાથે ગમ્મત’ ના માધ્યમથી વાંચી રહ્યા છો, અમારો આ લેખ વાચવા બદલ આપનો આભાર. જો તમને આ લેખ ગમ્યો હોય તો શેર કરી વધુમાં વધુ લોકો સુધી પહોંચાડો અને તમારા પ્રતિભાવો કોમેન્ટમાં જણાવો.

અને હા, તમને લાગતું હોય કે આ વાર્તા કે લેખ ગમ્યો તો નોંધજો કે આવી જ રીતે રોજિંદા જીવનમાં ઉપયોગી હોય એવી ઘણી બધી લાગણીસભર વાર્તાઓ, સ્વાસ્થ્યવર્ધક માહિતી, ફિલ્મી ખબરો, ધાર્મિક વાતો, રસોઈ રીલેટેડ માહિતી તથા અન્ય રસપ્રદ માહિતીઓ મેળવવા માટે ગુજરાતીઓનું લોકપ્રિય ફેસબુક પેજ “જ્ઞાન સાથે ગમ્મત” લાઈક કરી જોડાઓ તથા જલ્દી જ અમારા દરેક જોક્સ-સુવિચાર સીધા તમારા મોબાઈલમાં મેળવવા માટે અમારી મોબાઈલ એપ પણ આવી રહી છે. થોડી પ્રતીક્ષા કરો.

Leave a Reply

error: Content is protected !!