ચીન સામે ટ્રમ્પ બગડ્યો – ધમકી આપી કહ્યું કે જો ‘ડ્રેગન’ કોરોના માટે કારણભૂત હશે તો……

અમેરિકી રાષ્ટ્રપતિ ડોનાલ્ડ ટ્રમ્પે ફરી એકવાર ચીનને ચેતવણી આપી હતી કે જો તેઓ કોરોના વાયરસ માટે જવાબદાર છે તો તેનું પરિણામ તેમણે ભોગવવું પડશે. ટ્રમ્પે ફરી એકવાર વ્હાઇટ હાઉસ સાથે મીડિયાની વાતચીતમાં ચીન પર હુમલો કર્યો હતો. તેમણે અમેરિકામાં લેવામાં આવતા તમામ પગલાઓની પ્રશંસા પણ કરી હતી.

ટ્રમ્પે કહ્યું, “અમેરિકાએ જર્મની સિવાય અન્ય કોઈપણ દેશ કરતાં આરોગ્યમાં એક મહાન કાર્ય કર્યું છે, અમારું માથાદીઠ મૃત્યુદર અન્ય દેશોની તુલનામાં ખાસ કરીને પશ્ચિમ યુરોપ કરતા ઘણું ઓછું છે.” ફ્રાંસ, ઇટાલી, યુકે અને સ્પેન જેવા દેશોમાં અમેરિકા કરતા મૃત્યુ દર વધારે છે પરંતુ તમે ત્યાના સમચાર સાંભળશો નહીં અને ફક્ત અમેરિકા વિશે જ માહિતી મેળવશો એટલે તમને એવું લાગે છે.

જો તમે બનાવટી સમાચાર પર વિશ્વાસ કરો છો, તો મૃત્યુ દરમાં અમેરિકા પ્રથમ ક્રમે છે પરંતુ અમે ટોચ પર નથી પરંતુ ચીન છે. ચીનમાં અમારે કરતા વધુ મૃત્યુ થયા છે, હું જાણું છું અને તમે બધા જ સારી રીતે જાણો છો અને તેઓ પણ ખાસ જાણે જ છે. પરંતુ તમે તેના વિશે વાત નહીં કરો, જોકે એક દિવસ હું ચોક્કસ કહીશ.

ટ્રમ્પે કહ્યું, અમે સત્યને એક દિવસ જરૂર શોધીશું

રાષ્ટ્રપતિ ડોનાલ્ડ ટ્રમ્પે કહ્યું છે કે કોરોના વાયરસ, ચીની શહેર ‘વુહાન’ ની પ્રયોગશાળામાંથી બન્યો હોવાનો દાવો કરનાર સમાચાર પર યુએસ ધ્યાન આપી રહ્યું છે. જેમાં વિશ્વની અંદર લાખો લોકો માર્યા ગયા. ટ્રમ્પે આ કહ્યું જ્યારે વ્હાઇટ હાઉસના પત્રકારોએ પૂછ્યું કે શું વુહાન લેબથી કોવિડ -19 ફેલાવાની તપાસ થશે? ટ્રમ્પે કહ્યું કે, અમને સંપૂર્ણ વિશ્વાસ છે કે તેમાં પૂર્ણ સત્ય રહેલું છે.

તમને જણાવી દઈએ કે ઘણી એજન્સીઓએ ચીનના વુહાન ઇન્સ્ટિટ્યૂટ ઓફ વિરોલોજીમાંથી કોરોના વાયરસ લીક ​​થવાનાં દાવા કર્યા છે. ટ્રમ્પે આ દાવાઓની તપાસની પુષ્ટિ કરી છે. ફોક્સ ન્યૂઝે એક વિશેષ સમાચારમાં જણાવ્યું છે કે અમેરિકન ગુપ્તચર કર્મચારી પ્રયોગશાળા અને સૂક્ષ્મજંતુના પ્રારંભિક ફાટી નીકળવાની માહિતી એકત્રિત કરી રહ્યા છે.

ન્યુઝ ચેનલે આ સ્ત્રોતને ગુપ્તચર ની મદદથી સમચાર એકત્રિત કરી રહ્યા છે કે જેના વિશે સરકાર જાગૃત છે અને “ખરેખર જે બન્યું તેનું ખૂબ સચોટ ચિત્ર તૈયાર કરી રહ્યું છે.” ટ્રમ્પે કહ્યું, “ઘણી વિચિત્ર બાબતો બની રહી છે પરંતુ ઘણી તપાસ થવાની બાકી છે અને આપણે સત્ય એકદિવસ અવશ્ય શોધીશું. “તેમણે કહ્યું,” તેઓ (ચાઇના) ચોક્કસ પ્રકારના ચામાચીડિયાં વિશે વાત કરે છે, પરંતુ તે ચામાચીડિયાં તે વિસ્તારમાં નથી.

ચીનમાં મૃતકોની અમેરિકા કરતા વધારે છે

યુ.એસ. રાષ્ટ્રપતિએ દાવો કર્યો છે કે ચીનમાં કોવિડ -19 ચેપથી મૃત્યુ પામેલા લોકોની સંખ્યા રિપોર્ટ કરેલી સંખ્યા કરતા વધારે છે. ટ્રમ્પે ટ્વિટ કર્યું હતું કે ચીને આ અજાણ્યા શત્રુથી અચાનક મૃત્યુની સંખ્યા બમણી કરી દીધી છે, પરંતુ તે તેના કરતા વધારે છે. તેમણે દાવો કર્યો હતો કે આ યુ.એસ.માં મૃત્યુઆંકની સંખ્યા કરતાં પણ ચીનમાં વધારે છે.

યુ.એસ. ચીન લેબને મળતી ગ્રાન્ટ બંધ કરશે

ટ્રમ્પે એમ પણ કહ્યું હતું કે યુએસ વુહાનમાં ચોથા સ્તરની પ્રયોગશાળાને મળતી ગ્રાન્ટ બંધ કરશે. તેમણે આગળ કહ્યું, ઓબામા વહીવટીતંત્રે તેમને 3.7 મિલિયન ડોલરની ગ્રાન્ટ આપી. અમે આ રકમ ટૂંક સમયમાં બંધ કરીશું. ઘણા સાંસદોના જૂથે ગૃહ અને જરૂરિયાતમંદ નેતૃત્વને પત્ર લખીને વિનંતી કરી છે કે કોરોના વાયરસના સંબંધમાં વુહાન ઇન્સ્ટિટ્યૂટ ઓફ વાયરોલોજી ને કોઈ રાહત ન આપવામાં આવે.

Author: ‘જ્ઞાન સાથે ગમ્મત ટીમ’

તમે આ લેખ ‘જ્ઞાન સાથે ગમ્મત’ ના માધ્યમથી વાંચી રહ્યા છો, અમારો આ લેખ વાચવા બદલ આપનો આભાર. જો તમને આ લેખ ગમ્યો હોય તો શેર કરી વધુમાં વધુ લોકો સુધી પહોંચાડો અને તમારા પ્રતિભાવો કોમેન્ટમાં જણાવો.

અને હા, તમને લાગતું હોય કે આ વાર્તા કે લેખ ગમ્યો તો નોંધજો કે આવી જ રીતે રોજિંદા જીવનમાં ઉપયોગી હોય એવી ઘણી બધી લાગણીસભર વાર્તાઓ, સ્વાસ્થ્યવર્ધક માહિતી, ફિલ્મી ખબરો, ધાર્મિક વાતો, રસોઈ રીલેટેડ માહિતી તથા અન્ય રસપ્રદ માહિતીઓ મેળવવા માટે ગુજરાતીઓનું લોકપ્રિય ફેસબુક પેજ “જ્ઞાન સાથે ગમ્મત” લાઈક કરી જોડાઓ તથા જલ્દી જ અમારા દરેક જોક્સ-સુવિચાર સીધા તમારા મોબાઈલમાં મેળવવા માટે અમારી મોબાઈલ એપ પણ આવી રહી છે. થોડી પ્રતીક્ષા કરો.

Leave a Reply

error: Content is protected !!