પાકિસ્તાને ઔકાત બતાવી – સિંધ એરિયામાં ભૂખા મારી રહેલા હિંદુઓ સાથે આવુ કર્યું

લઘુમતી હિતો અંગે ભારતને સલાહ આપવાનો પ્રયાસ કરનારા પાકિસ્તાનનું દ્વિ વલણ ફરી એકવાર સામે આવ્યું છે. પાકિસ્તાનમાં હિન્દુઓ અને અન્ય લઘુમતીઓને કોરોના સંકટમાં પણ ખોરાક અને અન્ય સહાય આપવામાં આવી નથી. ભૂખે મરતા લઘુમતીઓએ અન્ય દેશોની સરકારો અને પ્રભાવશાળી લોકોની વિનંતી કરવી પડી છે.

સિંધમાં સ્વતંત્ર બિન-લાભકારી ડિજિટલ સમાચાર સંસ્થા, રાઇઝ ન્યૂઝે ઇન્ટરનેટ પર વિડિઓ સંદેશ જાહેર કર્યો છે. જેમાં સિંધના લઘુમતી સમુદાયોના વિનોદકુમાર અને ટંડો એમ. ખાન મદદ માટે આજીજી કરતાં જોવા મળે છે. વિનોદ અને ખાન આંતરરાષ્ટ્રીય સમુદાયને તેમના લોકોને ખોરાક પૂરા પાડવા વિનંતી કરી રહ્યા છે, કારણ કે કોરોનાને કારણે નોકરીઓ બંધ છે.

આવી સ્થિતિમાં સરકારે તેમના સમુદાયને મદદ કરી નથી. વિનોદ કહે છે કે તેમના સમુદાયના મોટા ભાગના લોકો નાની દુકાનમાં દૈનિક વેતન મજૂર છે. મહેરબાની કરીને કહો કે અન્ય ઘણા મીડિયા અહેવાલોમાં, પાકિસ્તાન સરકાર દ્વારા લઘુમતીઓને સહાય અને રાશન આપવામાં ભેદભાવ કરવાનો આરોપ મૂકવામાં આવ્યો છે.

તમને જણાવી દઈએ કે રવિવારે પાકિસ્તાનમાં ચેપના 514 નવા કેસો મળી આવ્યા બાદ, કુલ સંખ્યા વધીને 7993 થઈ ગઈ છે.

Author: ‘જ્ઞાન સાથે ગમ્મત ટીમ’

તમે આ લેખ ‘જ્ઞાન સાથે ગમ્મત’ ના માધ્યમથી વાંચી રહ્યા છો, અમારો આ લેખ વાચવા બદલ આપનો આભાર. જો તમને આ લેખ ગમ્યો હોય તો શેર કરી વધુમાં વધુ લોકો સુધી પહોંચાડો અને તમારા પ્રતિભાવો કોમેન્ટમાં જણાવો.

અને હા, તમને લાગતું હોય કે આ વાર્તા કે લેખ ગમ્યો તો નોંધજો કે આવી જ રીતે રોજિંદા જીવનમાં ઉપયોગી હોય એવી ઘણી બધી લાગણીસભર વાર્તાઓ, સ્વાસ્થ્યવર્ધક માહિતી, ફિલ્મી ખબરો, ધાર્મિક વાતો, રસોઈ રીલેટેડ માહિતી તથા અન્ય રસપ્રદ માહિતીઓ મેળવવા માટે ગુજરાતીઓનું લોકપ્રિય ફેસબુક પેજ “જ્ઞાન સાથે ગમ્મત” લાઈક કરી જોડાઓ તથા જલ્દી જ અમારા દરેક જોક્સ-સુવિચાર સીધા તમારા મોબાઈલમાં મેળવવા માટે અમારી મોબાઈલ એપ પણ આવી રહી છે. થોડી પ્રતીક્ષા કરો.

Leave a Reply

error: Content is protected !!