ડબ્લ્યુ એચ ઓ ના પ્રમુખે શાહરૂખ ખાનનો આભાર વ્યક્ત કર્યો – આ હતું એનું કારણ

વર્લ્ડ હેલ્થ ઓર્ગેનાઇઝેશનના ડાયરેક્ટર ટેડ્રોસ અધનામ ઘ્રેબેયસ સ્ટાર-સ્ટડેડ વર્ચ્યુઅલ કોન્સર્ટ ‘વન વર્લ્ડ: ટૂગેર એટ હોમ’ માં જોડાવા માટે બોલિવૂડ સુપરસ્ટાર શાહરૂખ ખાનનો આભાર માન્યો છે. ઘેબ્રીયેઝે ટ્વીટ કર્યું છે કે ડબ્લ્યુએચઓ સાથે એકતા દર્શાવવા બદલ શાહરૂખ ખાનનો આભાર. અમે વિશ્વને સલામત બનાવવા માટે એક સાથે આવી શકીએ છીએ. કાર્યક્રમ દરમિયાન શાહરૂખ ખાને પ્રેક્ષકોને ગૃહમાં બેસીને સૌથી વધુ જોખમ લેનારા લોકોનું સમર્થન કરવાની અપીલ કરી હતી.

15 એપ્રિલના રોજ શાહરૂખે કોન્સિટમાં ભાગ લેવા ટ્વિટ કર્યું હતું કે કોવિડ -19 માંથી લોખંડ લેતા આરોગ્ય કર્મચારીઓને અમારા ટેકાની જરૂર છે. આથી જ હું આ પ્રોગ્રામને ટેકો આપી રહ્યો છું. કોરોના વાયરસ સામે લડતા લડવૈયાઓનો આભાર માનવા અને તેમના માટે નાણાં એકત્ર કરવા માટે શનિવારે યોજાયેલ વર્ચુઅલ ઇવેન્ટમાં વિશ્વભરની હસ્તીઓ એક સાથે આવ્યા હતા. પ્રોગ્રામ દ્વારા 79 1279 મિલિયન (લગભગ 9,78,44,77,900 રૂપિયા) એકત્ર કરાયા છે. બે કલાકનો આ શો વિશ્વભરમાં વિવિધ ચેનલો પર પ્રસારિત થયો.

ટેલિવિઝન પર બતાવેલ આ પ્રોગ્રામમાંથી એકત્રિત નાણાં ડબ્લ્યુએચઓના કોવિડ -19 સોલિડેરી રિસ્પોન્સ ફંડમાં જશે. ગ્લોબલ સિટિઝન મૂવમેન્ટ અને ડબ્લ્યુએચઓ દ્વારા પોપ સિંગર લેડી ગા ગાની સહાયથી ‘વન વર્લ્ડ: ટુગેડર એટ હોમ’ કોન્સર્ટ યોજવામાં આવ્યો હતો. આ શોમાં પોલ મેકકાર્ટની, ટેલર સ્વિફ્ટ, તેમના બેઠક ખંડમાંથી બીટલ્સ બેન્ડના સ્થાપક સભ્યોમાંના એક સહિતના સો કલાકારોએ રજૂઆત કરી હતી. આઠ કલાકના શોમાં તે લોકોની વાસ્તવિક વાર્તાઓ પણ બતાવવામાં આવી હતી જેઓ કોરોના વાયરસથી લડી રહ્યા છે.

ખરેખર, આ કાર્યક્રમ બે ભાગમાં રજૂ કરાયો હતો. છ કલાકનો પ્રી શો સોશિયલ મીડિયા પર સ્ટ્રીમ થયો. તે પછી, બે કલાકનો વર્ક પ્રોગ્રામ ટીવી પર પ્રસારિત થયો. ભારત વતી, શાહરૂખ ખાન અને પ્રિયંકા ચોપડા સહિતના મોટાભાગના હસ્તીઓએ કોવિડ -19 ની દુનિયા પર પડેલી અસરો અંગે ચર્ચા કરી હતી. પ્રિયંકાએ જ્યારે રેફ્યુજી કેમ્પમાં ગરીબીમાં રહેતા લોકોની મદદ કરી હતી, ત્યારે શાહરૂખે ભારતની વસ્તી અને કોરોના વાયરસના સંબંધ વિશે વાત કરી હતી. તેમણે કહ્યું કે રોગચાળાને હરાવવા માટે વિશ્વને એક સાથે આવવું પડશે.

ટેડ્રોસે પણ સોશિયલ મીડિયા પર દીપિકા પાદુકોણનો આભાર માન્યો હતો. ખરેખર, 23 એપ્રિલે ટેડ્રોસ સાથે કોવિડ -19 દરમિયાન દીપિકા માનસિક સ્વાસ્થ્યના મહત્વ અને તેમાંથી શું પાઠ શીખી શકે તેની ચર્ચા કરશે. તે સાંજે 7 વાગ્યે ઇન્સ્ટાગ્રામ પર લાઇવ જોઇ શકાય છે. ટેડ્રોસે લખ્યું, ‘કોવિડ -19 ના આ મુશ્કેલ સમયમાં માનસિક સ્વાસ્થ્યનું મહત્વ બતાવવાના તમારા પ્રયત્નો બદલ દીપિકાનો આભાર.

Author: ‘જ્ઞાન સાથે ગમ્મત ટીમ’

તમે આ લેખ ‘જ્ઞાન સાથે ગમ્મત’ ના માધ્યમથી વાંચી રહ્યા છો, અમારો આ લેખ વાચવા બદલ આપનો આભાર. જો તમને આ લેખ ગમ્યો હોય તો શેર કરી વધુમાં વધુ લોકો સુધી પહોંચાડો અને તમારા પ્રતિભાવો કોમેન્ટમાં જણાવો.

અને હા, તમને લાગતું હોય કે આ વાર્તા કે લેખ ગમ્યો તો નોંધજો કે આવી જ રીતે રોજિંદા જીવનમાં ઉપયોગી હોય એવી ઘણી બધી લાગણીસભર વાર્તાઓ, સ્વાસ્થ્યવર્ધક માહિતી, ફિલ્મી ખબરો, ધાર્મિક વાતો, રસોઈ રીલેટેડ માહિતી તથા અન્ય રસપ્રદ માહિતીઓ મેળવવા માટે ગુજરાતીઓનું લોકપ્રિય ફેસબુક પેજ “જ્ઞાન સાથે ગમ્મત” લાઈક કરી જોડાઓ તથા જલ્દી જ અમારા દરેક જોક્સ-સુવિચાર સીધા તમારા મોબાઈલમાં મેળવવા માટે અમારી મોબાઈલ એપ પણ આવી રહી છે. થોડી પ્રતીક્ષા કરો.

Leave a Reply

error: Content is protected !!