શું બીજા ‘વુહાન’ બનવા જઈ રહ્યું છે ચીનનું આ શહેર? – આખું શહેર સીલ કરાયું

ચીનમાં કોરોના વાયરસના બીજા ફેઝનું જોખમ વધ્યું છે. વુહાન પછી ઉત્તર-પૂર્વ વિસ્તારમાં કોરોનાનું એક નવું ક્લસ્ટર રચાય છે. આ ક્ષેત્ર રશિયા સરહદની નજીક છે. જેને પગલે બુધવારે અધિકારીઓએ આ વિસ્તારમાં પ્રવૃત્તિઓ પર પ્રતિબંધ મૂક્યો છે. ચીને દાવો કર્યો છે કે તે જીવલેણ કોરોના ઉપર કાબૂ મેળવવામાં સફળ રહ્યો છે અને યુએસ અને ઘણા યુરોપિયન દેશોની તુલનામાં ઓછા મૃત્યુ થયા છે. તે જ સમયે, હવે અહીં કોરોનાની બીજી ફેઝનો ભય છે.

વુહાન પછી, હાર્બિન સિટી બન્યું ક્લસ્ટર

હીલોંગજિયાંગ પ્રાંત કોરોના યુદ્ધમાં નવું કેન્દ્ર હોવાનું બન્યું છે. ખરેખર, આ પ્રાંતમાં બહારથી આવેલા લોકોમાં કોરોના જોવા મળ્યો હતો. તેમાંના મોટા ભાગના ચીનના નાગરિકો છે જે વિદેશથી સ્વદેશ પરત આવ્યા છે. ઘરેલું ચેપની સંખ્યા પણ અહીં વધી રહી છે જેના પછી ઘણા અધિકારીઓને સજા આપવામાં આવી છે.

હાર્બિન શહેરમાં બે કોરોના ક્લસ્ટર હોસ્પિટલોની લિંક્સ મળી છે, ત્યારબાદ શહેરમાં બહારના લોકો અને વાહનોને રહેણાંક વિસ્તારોમાં પ્રવેશ પર પ્રતિબંધ મૂકવામાં આવ્યો છે. ચીનથી અને હોટસ્પોટ્સથી આવતા લોકોને ક્વોરન્ટાઈન રહેવું પડશે. હાર્બિન શહેરમાં દરેક વ્યક્તિ માટે માસ્ક ફરજિયાત બનાવવામાં આવ્યા છે.

એક દર્દીથી 35 લોકો બીમાર

ગયા અઠવાડિયે, 35 લોકોએ કામ કરવા અથવા બતાવવા માટે શહેરની બે હોસ્પિટલોની મુલાકાત લીધી હતી, અને તે બધાને 87 વર્ષના દર્દી દ્વારા ચેપ લાગ્યો હતો એમ અધિકારીઓએ જણાવ્યું હતું. રાષ્ટ્રીય આરોગ્ય આયોગ અનુસાર, પ્રાંતમાં બુધવારે 537 પુષ્ટિ થયેલ કેસ નોંધાયા છે અને તેમાંથી 4 384 બહારથી મળી આવ્યા છે. શહેરની વસ્તી એક કરોડથી વધુ છે. પ્રાંતમાં શાળાઓ અને કોલેજો બંધ કરી દેવામાં આવી છે.

Author: ‘જ્ઞાન સાથે ગમ્મત ટીમ’

તમે આ લેખ ‘જ્ઞાન સાથે ગમ્મત’ ના માધ્યમથી વાંચી રહ્યા છો, અમારો આ લેખ વાચવા બદલ આપનો આભાર. જો તમને આ લેખ ગમ્યો હોય તો શેર કરી વધુમાં વધુ લોકો સુધી પહોંચાડો અને તમારા પ્રતિભાવો કોમેન્ટમાં જણાવો.

અને હા, તમને લાગતું હોય કે આ વાર્તા કે લેખ ગમ્યો તો નોંધજો કે આવી જ રીતે રોજિંદા જીવનમાં ઉપયોગી હોય એવી ઘણી બધી લાગણીસભર વાર્તાઓ, સ્વાસ્થ્યવર્ધક માહિતી, ફિલ્મી ખબરો, ધાર્મિક વાતો, રસોઈ રીલેટેડ માહિતી તથા અન્ય રસપ્રદ માહિતીઓ મેળવવા માટે ગુજરાતીઓનું લોકપ્રિય ફેસબુક પેજ “જ્ઞાન સાથે ગમ્મત” લાઈક કરી જોડાઓ તથા જલ્દી જ અમારા દરેક જોક્સ-સુવિચાર સીધા તમારા મોબાઈલમાં મેળવવા માટે અમારી મોબાઈલ એપ પણ આવી રહી છે. થોડી પ્રતીક્ષા કરો.

Leave a Reply

error: Content is protected !!