રામાયણના આ પાત્રમાં રામાનંદ સાગર પણ નાના પડદે એક્ટિંગ કરતા જોવા મળેલા – જુવો ફોટો

લોકડાઉનમાં રામાયણે એવું કામ કર્યું જેની કોઈને અપેક્ષા નહોતી. રામાયણે ફરીથી રામાનંદ સાગર સાથેના બધા પાત્રોની યાદ અપાવી છે. જેની તમને અપેક્ષા પણ નહોતી. દૂરદર્શન પર 80 ના દાયકાની રામાયણ ફરી પ્રસારિત થઈ રહી છે, ત્યારથી દરેક પાત્રનો ઉલ્લેખ કરવામાં આવ્યો છે. પરંતુ શું તમે જાણો છો કે 2005 માં વિશ્વને અલવિદા કહેનારા રામાનંદ સાગરએ પણ તેમની રામાયણમાં બતાવ્યું હતું. રામાનંદ સાગરે માત્ર રામાયણનું દિગ્દર્શન જ નહીં કરી પણ તેમાં અભિનય પણ કર્યો હતો.

રામાનંદ સાગરને વાંચન અને લેખનનો ખૂબ શોખ હતો, જેની સાથે તેઓ ધાર્મિક વૃત્તિના હતા અને તેમને ભગવાન રામમાં વિશેષ વિશ્વાસ હતો. તે ટીવી પર પ્રસારિત રામાયણમાં ભગવાન રામની પ્રશંસા કરતા પણ જોવા મળ્યા હતા. રામાયણમાં, ભગવાનના રાજ્યની સ્થાપના પછી, લોકો જ નહીં, દેવી-દેવતાઓ પણ આનંદ સાથે જોવા મળ્યા હતા.

તમામ દેવી-દેવીઓમાંથી, અયોધ્યાના લોકોએ ભગવાન રામ અને સીતાની પ્રશંસા કરવાનું શરૂ કર્યું. નૃત્યનાં ગીતોને એક સાથે સ્વિંગ કરતી વખતે ગીતો ગાયાં. રામાયણના આ ભાગમાં ભગવાન શ્રી રામ અને રામાનંદ સાગરે પણ વખાણ કર્યા હતા. તમે પણ જુઓ-

દૂરદર્શનએ રામાયણના લોકપ્રિય સ્તોત્ર ‘હમ કથા સુનાતે રામ સકલ ગુણ ધમ કી યે રામાયણ હૈ પુણ્ય કથા શ્રી રામ કી’નો એક વીડિયો ટ્વીટ કર્યો છે, જેમાં રામાનંદ સાગર જોઇ શકાય છે.

નાના પડદા પર આટલી મોટી સિરિયલ બનાવવાની પ્રથા નહોતી ત્યારે રામાનંદ સાગરે ‘રામાયણ’ બનાવવાનો નિર્ણય કર્યો. શરૂઆતમાં, રામાનંદ સાગરને ‘રામાયણ’ ની રચના માટે નાણાં એકત્ર કરવામાં મુશ્કેલીઓનો સામનો કરવો પડ્યો હતો. પરંતુ જ્યારે તેણે 1986 માં ‘વિક્રમ બેટલ’ શો બનાવ્યો અને તે હિટ બની ત્યારે તેને ફાઇનાન્સર મળવાનું શરૂ થયું. ‘રામાયણ’ પ્રથમ વખત 1987 માં ટીવી પર પ્રસારિત કરવામાં આવી હતી.

રામાનંદ સાગરે 32 ટૂંકી વાર્તાઓ, 4 મોટી વાર્તાઓ, 1 નવલકથા, 2 નાટકો લખ્યા છે. 1987 માં, રામાનંદે રામાયણને અલગ બનાવી અને આજે તે દરેક ઘરમાં ફેમસ છે

Leave a Reply

error: Content is protected !!