૫ વર્ષના હતા ત્યારે સ્પેનીશ ફ્લ્યુ ને હરાવેલો અને અત્યારે ૧૦૭ વર્ષે કોરોના થયો અને પછી જે થયું….

સ્પેનમાં કોરોનાવાયરસને માર મારતા એક 107 વર્ષીય વ્યક્તિ સ્વસ્થ થઈ છે. ખાસ વાત એ છે કે જ્યારે તે પાંચ વર્ષની હતી ત્યારે તેણે સ્પેનિશ ફ્લૂને પણ હરાવ્યો હતો. સ્પેનિશ અંગ્રેજી અખબાર ઓલિવ પ્રેસ અનુસાર વૃદ્ધાનું નામ અના ડેલ વાલે છે. એવું માનવામાં આવે છે કે તે કોરોનાથી સાજા થનાર માટે વિશ્વની સૌથી વૃદ્ધ વ્યક્તિ છે.

 

અખબાર અનુસાર, 60 લોકોને આનાથી વધુ ચેપ લાગ્યો હતો. હવે તેઓ સ્વસ્થ છે. તેમનો જન્મ ઑક્ટોબર 1913 માં થયો હતો. જ્યારે તેણી પાંચ વર્ષની હતી ત્યારે તેણીને સ્પેનિશ ફ્લૂનો ફટકો લાગ્યો હતો અને તે સ્વસ્થ થઈ ગઈ હતી. જાન્યુઆરી 1918 થી ડિસેમ્બર 1920 સુધી સ્પેનિશ ફ્લૂનો પ્રકોપ હતો. વિશ્વની એક તૃતીયાંશ વસ્તી (500 મિલિયન લોકો) આ રોગચાળા દ્વારા મૃત્યુ પામી હતી.

અખબારે અહેવાલ આપ્યો છે કે અનાએ સ્પેનિશ ફ્લૂને હરાવવાના 102 વર્ષ પછી કોરોનાવાયરસ સાથેની લડાઇ પણ જીતી છે. અન્ય મીડિયા રિપોર્ટ્સ અનુસાર, 101 વધુ વૃદ્ધ મહિલાઓએ સ્પેનમાં કોવિડ -19 જીતી છે. ઓલિવ પ્રેસના અહેવાલ મુજબ, આનાનો મામલો કોઈ કરિશ્માથી ઓછો નથી. એનાની પુત્રવધૂ પાકુઇ સંચેઝે હોસ્પિટલનો આભાર માન્યો છે. તેમણે કહ્યું કે તેમની ઉંમરને કારણે ડોકટરોએ ધ્યાન રાખીને ખૂબ સારું કામ કર્યું છે.

સ્પેનમાં 22 હજાર 524 લોકોના મોત
યુ.એસ. પછી સ્પેનમાં સૌથી વધુ ચેપ છે. અહીં અત્યાર સુધીમાં 22 હજાર 524 લોકોનાં મોત નીપજ્યાં છે. જ્યારે લગભગ બે લાખ 20 હજાર લોકો ચેપગ્રસ્ત છે. અત્યાર સુધીમાં 92 હજાર 355 લોકો સાજા થયા છે. આરોગ્ય મંત્રાલયે કહ્યું કે શુક્રવારે 367 લોકોનાં મોત નીપજ્યાં. 21 માર્ચ પછીના એક જ દિવસમાં મોતની આ સૌથી ઓછી સંખ્યા છે.

Author: ‘જ્ઞાન સાથે ગમ્મત ટીમ’

તમે આ લેખ ‘જ્ઞાન સાથે ગમ્મત’ ના માધ્યમથી વાંચી રહ્યા છો, અમારો આ લેખ વાચવા બદલ આપનો આભાર. જો તમને આ લેખ ગમ્યો હોય તો શેર કરી વધુમાં વધુ લોકો સુધી પહોંચાડો અને તમારા પ્રતિભાવો કોમેન્ટમાં જણાવો.

અને હા, તમને લાગતું હોય કે આ વાર્તા કે લેખ ગમ્યો તો નોંધજો કે આવી જ રીતે રોજિંદા જીવનમાં ઉપયોગી હોય એવી ઘણી બધી લાગણીસભર વાર્તાઓ, સ્વાસ્થ્યવર્ધક માહિતી, ફિલ્મી ખબરો, ધાર્મિક વાતો, રસોઈ રીલેટેડ માહિતી તથા અન્ય રસપ્રદ માહિતીઓ મેળવવા માટે ગુજરાતીઓનું લોકપ્રિય ફેસબુક પેજ “જ્ઞાન સાથે ગમ્મત” લાઈક કરી જોડાઓ તથા જલ્દી જ અમારા દરેક જોક્સ-સુવિચાર સીધા તમારા મોબાઈલમાં મેળવવા માટે અમારી મોબાઈલ એપ પણ આવી રહી છે. થોડી પ્રતીક્ષા કરો.

Leave a Reply

error: Content is protected !!