ટ્રમ્પની વાત બેબુનિયાદ? WHO ના પ્રમાણે અહીંથી આવ્યો છે કોરોના – ટ્રમ્પની હંસી ઉડાવી

વર્લ્ડ હેલ્થ ઓર્ગેનાઇઝેશનના કટોકટીની પરિસ્થિતિઓના વડા માઇકલ રાયને કહ્યું છે કે ડબ્લ્યુએચઓને વિશ્વાસ છે કે કોરોનાવાયરસ કુદરતી રીતે ઉત્પન્ન થયો છે. તેમણે યુએસ પ્રમુખ ડોનાલ્ડ ટ્રમ્પના નિવેદન પછી આ કહ્યું, જેમાં ટ્રમ્પે કહ્યું કે તેમની પાસે ઘણી બધી માહિતી છે જે બતાવે છે કે કોરોના વાયરસની ઉત્પત્તિ ચીનની વાયરોલોજી ઇન્સ્ટિટ્યૂટમાંથી થઈ છે.

 

રાયને કહ્યું કે ડબ્લ્યુએચઓ ટીમે ઘણાં વૈજ્ઞાનિકો સાથે આ અંગે વારંવાર ચર્ચા કરી છે જેમણે વાયરસનો જનીન ક્રમ જોયો છે અને અમને વિશ્વાસ છે કે વાયરસ કુદરતી રીતે ઉત્પન્ન થયો છે. તેમણે એમ પણ કહ્યું હતું કે કોરોના વાયરસથી પ્રાકૃતિક રીતે કેવી રીતે ઉત્પન્ન થયો શોધવું જરૂરી છે, જેથી તેના વિશે વધુ માહિતી મળી શકે અને ભવિષ્યમાં આવા ભયથી બચી શકાય.

ટ્રમ્પ ચીન પર ગુસ્સે છે
ગુરુવારે અમેરિકી રાષ્ટ્રપતિ ડોનાલ્ડ ટ્રમ્પે કહ્યું કે તેમને વિશ્વાસ છે કે કોરોના વાયરસની ઉત્પત્તિ ચીનના વાયરોલોજી ઇન્સ્ટિટ્યૂટમાંથી થઈ છે. ટ્રમ્પે ચીન પર વારંવાર હુમલો કર્યો છે. તેણે એમ પણ કહ્યું છે કે તે ચીન પરના ટેરિફમાં પણ વધારો કરશે, કારણ કે આજે ચીનને કારણે અમેરિકા આવી ખરાબ હાલતમાં છે.

મોટાભાગના વૈજ્ઞાનિકો માને છે કે આ વાયરસ ચીન શહેરમાં સ્થિત એક પ્રાણી બજારથી પેદા થયો છે. જો કે, હજી સુધી તે પુષ્ટિ થઈ નથી કે કયા પ્રાણીએ કોરોના વાયરસ ફેલાવ્યો છે.

અમેરિકાની ખરાબ હાલત
કોરોના વાયરસથી અત્યાર સુધીમાં 33 લાખથી વધુ લોકોને ચેપ લાગ્યો છે અને લગભગ 2.40 લાખ લોકોનાં મોત નીપજ્યાં છે. સૌથી ખરાબ અમેરિકામાં છે, જ્યાં સુધી અત્યાર સુધીમાં 65 હજાર લોકોનાં મોત નીપજ્યાં છે અને 11 લાખથી વધુ લોકો કોરોના વાયરસથી સંક્રમિત છે.

Author: ‘જ્ઞાન સાથે ગમ્મત ટીમ’

તમે આ લેખ ‘જ્ઞાન સાથે ગમ્મત’ ના માધ્યમથી વાંચી રહ્યા છો, અમારો આ લેખ વાચવા બદલ આપનો આભાર. જો તમને આ લેખ ગમ્યો હોય તો શેર કરી વધુમાં વધુ લોકો સુધી પહોંચાડો અને તમારા પ્રતિભાવો કોમેન્ટમાં જણાવો.

અને હા, તમને લાગતું હોય કે આ વાર્તા કે લેખ ગમ્યો તો નોંધજો કે આવી જ રીતે રોજિંદા જીવનમાં ઉપયોગી હોય એવી ઘણી બધી લાગણીસભર વાર્તાઓ, સ્વાસ્થ્યવર્ધક માહિતી, ફિલ્મી ખબરો, ધાર્મિક વાતો, રસોઈ રીલેટેડ માહિતી તથા અન્ય રસપ્રદ માહિતીઓ મેળવવા માટે ગુજરાતીઓનું લોકપ્રિય ફેસબુક પેજ “જ્ઞાન સાથે ગમ્મત” લાઈક કરી જોડાઓ તથા જલ્દી જ અમારા દરેક જોક્સ-સુવિચાર સીધા તમારા મોબાઈલમાં મેળવવા માટે અમારી મોબાઈલ એપ પણ આવી રહી છે. થોડી પ્રતીક્ષા કરો.

Leave a Reply

error: Content is protected !!