લોકડાઉન 3 માં લોકોને સૌથી મૂંઝવતા પ્રશ્નો – પાન માવા અને વાળંદની દુકાનો ખુલશે કે નહિ ?

આપણા ગુજરાત રાજ્યના પોલીસ વડા શિવાનંદ ઝાએ સોમવારના દિવસે ગાંધીનગર ખાતે વાત કરતા કહ્યું હતું કે, બધા જ પાન-મસાલાના ગલ્લાં, ટી-સ્ટોલ, નાસ્તા સ્ટોલ, હેર કટિંગ સલૂન જેવી વિવિધ દુકાનો હાલમાં લોકડાઉન દરમિયાન ખોલવા ઉપર સંપૂર્ણ પ્રતિબંધ રાખવામાં આવ્યો છે. જો આવી શોપ કોઈ દુકાનદાર ખોલશે તથા ત્યાં ભેગા થયેલા માણસો ઉપર કાર્યવાહી થશે. એમણે વ્યક્તિને એવી પણ જાહેરાત કરી હતી કે, લોકડાઉનમાં માણસો ખરીદી કરવા નીકળે ત્યારે બે-ચાર દિવસની સાથે ખરીદી કરે. દરરોજ બહાર નીકળવાનું ટાળે તથા બહાર નીકળે ત્યારે માસ્ક દરરોજ પહેરે. કરિયાણું, શાકભાજી, દવા જેવી વસ્તુઓ ખરીદવાની જોડે જોડે માસ્ક પહેરીને જ બહાર આવે.

ભારત સરકાર દ્વારા કરવામાં આવેલા લોકડાઉનનો આ અંતિમ તબક્કો નિર્ણાયક પુરવાર થશે અને એમાં ચેપ ના વધે એટલે વધુ પડતા સંવેદનશીલ ભાગો અમે એની નજીકના વિસ્તારોમાં પોલીસ દ્વારા વધુ સર્વેલન્સ થઈ રહ્યું છે, તેમ ઉલ્લેખી ડીજીપીએ કહ્યું હતું કે, આ લડાઈ ઘણી મોટી છે અને એમાં ફકત હથિયાર સાવચેતી હોઈ આપણે બધા સાવચેતી રાખીએ તે સૌના હિતમાં છે.

સૌથી મોટા અમદાવાદ શહેરમાં કોરોના વાયરસના કેસો દિવસે દિવસે રહ્યાં છે ત્યારે કેટલાક ભાગોમાં આવનજાવન ઉપર પ્રતિબંધ સાથેના વિવિધ બ્રિજ પણ બંધ કરવામાં આવ્યા છે, તેમાં લોકો સહકાર આપે એમ પણ ડીજીપીએ કહ્યું હતું.

ગુજરાત રાજ્યમાં પ્રાઇવેટ સોસાયટીઓના સીસીટીવીના ચેકિંગ વખતે રવિવારના દિવસે ૨૦ ગુનામાં ૩૩ માણસો પકડાયા છે અને હાલ સુધી આવા ૩૧૧ ગુનામાં ૫૩૭ની અટકાયત કરાઈ છે. એવી જ રીતે ડ્રોન દ્વારા રવિવારે ૨૮૩ ગુના તથા હાલ સુધી ટોટલ ૯,૧૯૩ ગુનામાં ૧૮,૨૧૪ વ્યક્તિઓની અટક થઈ છે. સીસીટીવી ફૂટેજ દ્વારા રવિવારના દિવસે ૬૯ ગુનામાં ૭૫ની અટક થઈ હતી અને હાલ સુધીમાં આવા ૧,૭૬૦ ગુનામાં ૨,૭૧૩ની અટક થઈ છે. ગુજરાત રાજ્યમાં એએનપીઆર દ્વારા રવિવારના દિવસે ૫૮ અને અત્યાર સુધી ટોટલ ૫૯૫ ગુના, વીડિયોગ્રાફ્ર દ્વારા રવિવારના દિવસે ૮૬ અને હાલ સુધી ટોટલ ૯૯૯ ગુના તેમજ પ્રહરી વાહનો દ્વારા રવિવારના દિવસે ૪૩ અને હાલ સુધી કુલ ૩૭૭ ગુના નોંધવામાં આવ્યા છે.

ગુજરાત રાજ્યમાં સોશિયલ મીડિયા ઉપર અફ્વા રોકાતા વધુ ૧૩ એકાઉન્ટ બંધ કરવામાં આવ્યા છે. રવિવારે આવા ૨૫ ગુના નોંધાયા હતા અને અત્યાર સુધી કુલ ૫૦૪ ગુનામાં ૧,૦૧૧ની અટકાયત થઈ છે.

રાજ્યમાં કુલ ૩૭ સામે પાસાની કાર્યવાહી

ગુજરાત રાજ્યમાં પોલીસ ઉપર હુમલાના વધુ બે કિસ્સામાં પાસાની કાર્યવાહી કરવામાં આવી છે. નવસારીમાં તા. ૯-૪-૨૦ના દિવસે પોલીસ ઉપર થયેલા હુમલામાં આરોપી ઉપર પાસા કરવામાં છે. જ્યારે અમરેલીના સાવરકુંડલામાં તા. ૫-૪-૨૦ના રોજ પોલીસ ઉપર હુમલો કરનાર બે વ્યક્તિ ઉપર પણ પાસા લગાડાયો છે. હાલ સુધી ટોટલ ૧૫ ગુનામાં ૩૭ને પાસામાં પૂરાયા છે.

Author: ‘જ્ઞાન સાથે ગમ્મત ટીમ’

તમે આ લેખ ‘જ્ઞાન સાથે ગમ્મત’ ના માધ્યમથી વાંચી રહ્યા છો, અમારો આ લેખ વાચવા બદલ આપનો આભાર. જો તમને આ લેખ ગમ્યો હોય તો શેર કરી વધુમાં વધુ લોકો સુધી પહોંચાડો અને તમારા પ્રતિભાવો કોમેન્ટમાં જણાવો.

અને હા, તમને લાગતું હોય કે આ વાર્તા કે લેખ ગમ્યો તો નોંધજો કે આવી જ રીતે રોજિંદા જીવનમાં ઉપયોગી હોય એવી ઘણી બધી લાગણીસભર વાર્તાઓ, સ્વાસ્થ્યવર્ધક માહિતી, ફિલ્મી ખબરો, ધાર્મિક વાતો, રસોઈ રીલેટેડ માહિતી તથા અન્ય રસપ્રદ માહિતીઓ મેળવવા માટે ગુજરાતીઓનું લોકપ્રિય ફેસબુક પેજ “જ્ઞાન સાથે ગમ્મત” લાઈક કરી જોડાઓ તથા જલ્દી જ અમારા દરેક જોક્સ-સુવિચાર સીધા તમારા મોબાઈલમાં મેળવવા માટે અમારી મોબાઈલ એપ પણ આવી રહી છે. થોડી પ્રતીક્ષા કરો.

Leave a Reply

error: Content is protected !!