વિજય નહેરાનો સૌથી મોટો નિર્ણય – કોરોના વોરીયર્સને અગર ચેપ લાગશે તો આવી સારવાર મળશે

શુક્રવારના દિવસે અમદાવાદ જિલ્લામાં પણ હાલ સુધીમાં સમગ્ર ગુજરાત રાજ્યમાં સૌથી વધુ 267 હકારાત્મક કેસ જોવા મળ્યા હતા. જે પૈકી અમદાવાદ જિલ્લામાં હાલ સુધીમાં કરવામાં આવેલ ટેસ્ટ કેસ પૈકી 3293 હકારાત્મક કેસો માંથી 165 નાગરીકોના અવસાન થઈ ગયા છે. જ્યારે શુક્રવારના દિવસે 83ને પેશન્ટ સ્વસ્થ થતાં રવાના કરવામાં આવ્યા છે. મળતા સાજા થઈને ઘરે પહોંચનારા પેશન્ટ ની સંખ્યા 400એ પહોંચવા આવી છે. શુક્રવારે ગીર સોમનાથ જિલ્લામાં હોસ્પિટલમા રહેલા છેલ્લા દર્દીને પણ રજા આપવામાં આવ્યાનું મેડિકલ બુલેટિનમાં જણાવાયુ હતુ. રાજ્યમાં ડિસ્ચાર્જ પ્રાપ્ત કરનાર 123 પેશન્ટ માં વડોદરા જિલ્લાના 15, સુરત જિલ્લાના 12, આણંદ જિલ્લાના 6, સાબરકાંઠા જિલ્લાના 3, દાહોદ, નવસારી, પાટણ, રાજકોટના એક એક દર્દીનો પણ સામેલ કરવામાં આવે છે. આજે અમદાવાદ મ્યુનિસિપલ કોર્પોરેશનના કમિશનર વિજય નહેરાએ પોતાના બુલેટિનમાં કોરોનાની ગંભીર પરિસ્થિતિ ને જાણતા એક અગત્યની માહિતી આપી હતી.

અમદાવાદ શહેરના મ્યુનિસિપલ કોર્પોરેશનના કમિશનર વિજય નહેરાએ આ કોરોના વિશે વાત કરતાં આજે કહ્યું હતું કે, શહેરના બધા જ માણસો યોગ્ય લૉકડાઉનનું કડકમાં કડક રીતે પાલન કરે તે આવશ્યક માનવામાં આવે છે. જો લૉકડાઉનનું પૂરતું પાલન કરવામાં આવશે તો કોરોના સંક્રમણ રોકાઈ જશે અને તો જ આપણે ફટાફટ જલ્દી લોકડાઉનને દૂર કરીને આપણા ઘરની બહાર આવી શકીશું. મેના અંત સુધીમાં સંક્રમણ કાબૂમાં આવી જશે તેવો વિજય નહેરાએ દાવો કર્યો હતો.

વિજય નહેરાએ આગળ વાત કરતા કહ્યું હતું કે, લૉકડાઉનનો ઉલ્લંઘન થયું છે ત્યાં કેસ વધુ પ્રમાણમાં છે. જેથી દરેક માણસોને તેમના ઘરની બહાર નીકળીને પાછા આવે ત્યારે અવશ્ય સાબુથી હાથ ધોવા જોઈએ, જાહેરમાં કોઈપણ દિવસે ન થૂંકવું જોઈએ. તેમને વાત કરતા વધુમાં કહ્યું હતું કે, આજે એએમસી દ્વારા 27182 જેટલા ફ્રી માસ્કનું વિતરણ કરવામાં આવ્યું હતું અને 4469 સેનેટાઈઝર બોટલનું પણ વિતરણ કરવામાં આવ્યું છે. સમગ્ર AMCના જૂથ દ્વારા અમદાવાદ શહેરની 532 દુકાનો પર બેનર લગાવી દેવામાં આવ્યા હતા. તો 3220 ધંધાકિય એકમોની છાવણી કરતા 4 યુનિટ સીલ કર્યા હોવાની માહિતી પણ તેમણે અગત્યની જાણકારી આપી હતી.

આ બધાની વચ્ચે અમદાવાદ શહેરમાં કોરોનાના વાયરસનાં આંતક ના જોખમને ધ્યાનમાં લઈને ફ્રન્ટ લાઇન કરતા માણસો જેવા કે પેરા મેડિકલ સ્ટાફ, નર્સ, હેલ્થ વર્કર, પોલીસ જવાનો તથા સફાઈ કામદારો સાથેના બીજા વિવિધ કર્મચારીઓ અંગે અગત્યનો નિર્ણય લેવામાં આવ્યો છે. જે પ્રમાણે જ્યારે પણ ફ્રન્ટ લાઇન કામ કરતા કર્મચારીઓને કોરોના હકારાત્મક જોવા મળશે તો તેમને હોમ બેઝ ઉત્તમ તબીબી ઉપચાર કરી આપવામાં અપાશે તથા જો તેઓ હોમ બેઝ ઉપચાર લઇ શકે તેમ નહીં હોય તો 4 સ્ટાર અને 5 સ્ટાર હોટલમાં ઉત્તમ ઉપચાર આપવામાં આવશે જેનો બધો જ ખર્ચ તંત્ર દ્વાર ભોગવવામાં આવશે તેમ વિજય નહેરાએ વાત કરી છે.

વિજય નહેરા એ આગળ વાત કરતા જણાવ્યું છે કે કોરોના વાયરસને કારણે અમદાવાદ શહેરમાં 4 અને 5 સ્ટાર હોટેલમાં કોવિડ સેન્ટર બનાવવાની હાલમાં ચર્ચા કરી રહ્યા છે. કોરોના વોરિયર્સ માટે હોટેલમાં મફતમાં વ્યવસ્થા કરવામાં આવશે. કોરોના વોરિયર્સનો બધો જ ખર્ચ AMC પોતે ઉઠાવશે. અમદાવાદ શહેરમાં ગયા 24 કલાકમાં 267 નવા કેસ, 16 પેશન્ટનાં મૃત્યુ, 62 ડિસ્ચાર્જ થયા હોવાની વાત વિજય નહેરાએ કહી હતી. આની જોડે ટોટલ આંકડો જોઈએ તો, અમદાવાદ શહેરમાં 2659 સક્રિય કેસ, કુલ 456 પેશન્ટ ડિસ્ચાર્જ થયા છે.

Author: ‘જ્ઞાન સાથે ગમ્મત ટીમ’

તમે આ લેખ ‘જ્ઞાન સાથે ગમ્મત’ ના માધ્યમથી વાંચી રહ્યા છો, અમારો આ લેખ વાચવા બદલ આપનો આભાર. જો તમને આ લેખ ગમ્યો હોય તો શેર કરી વધુમાં વધુ લોકો સુધી પહોંચાડો અને તમારા પ્રતિભાવો કોમેન્ટમાં જણાવો.

અને હા, તમને લાગતું હોય કે આ વાર્તા કે લેખ ગમ્યો તો નોંધજો કે આવી જ રીતે રોજિંદા જીવનમાં ઉપયોગી હોય એવી ઘણી બધી લાગણીસભર વાર્તાઓ, સ્વાસ્થ્યવર્ધક માહિતી, ફિલ્મી ખબરો, ધાર્મિક વાતો, રસોઈ રીલેટેડ માહિતી તથા અન્ય રસપ્રદ માહિતીઓ મેળવવા માટે ગુજરાતીઓનું લોકપ્રિય ફેસબુક પેજ “જ્ઞાન સાથે ગમ્મત” લાઈક કરી જોડાઓ તથા જલ્દી જ અમારા દરેક જોક્સ-સુવિચાર સીધા તમારા મોબાઈલમાં મેળવવા માટે અમારી મોબાઈલ એપ પણ આવી રહી છે. થોડી પ્રતીક્ષા કરો.

Leave a Reply

error: Content is protected !!