વર્ષો પહેલા મહિલાઓ આ કામ માટે ડુંગરીનો ઉપયોગ કરતી – વાંચીને હોંશ ઉડી જશે

ખૂબ ઓછા લોકો એવા છે કે જેઓ જમતી વખતે ખોરાક સાથે ડુંગળી ખાતા નથી. પરંતુ થોડા લોકો જાણે છે કે ડુંગળી ખાવાનો સ્વાદ વધારવા સિવાય જાતીય શક્તિ, અકાળ સ્ખલન, વીર્ય અને નપુંસકતા જેવી સમસ્યાઓથી પણ દૂર રહેવા માટે ફાયદાકારક છે. ચાલો તમને જણાવી દઈએ કે મહારાષ્ટ્ર દેશનો સૌથી મોટો ડુંગળીનું ઉત્પાદન કરતું રાજ્ય છે. આ પછી કર્ણાટક, ઓરિસ્સા, ઉત્તર પ્રદેશ, તામિલનાડુ અને ગુજરાત જેવા રાજ્યોમાંથી આવે છે.

ડુંગળીના ઘણા ફાયદા છે
ડુંગળીનો ઉપયોગ ખોરાકનો સ્વાદ વધારવા માટે થાય છે. તે ફક્ત શાકભાજીમાં ઉમેરવામાં આવે છે સાથે કેટલાક લોકો તેને સલાડ તરીકે અલગથી પણ ખાય છે. કેટલાક લોકોને ડુંગળી ખાવાની એવી આદત હોય છે કે તેના વિના બીજો ખોરાક જમી પણ શકતા નથી. પરંતુ તાજેતરમાં ડુંગળીને લઈને એક નવી વાત સામે આવી છે. જેને જાણવાનું તમારા માટે થોડું મુશ્કેલ હોઈ શકે છે.

પાંચ હજાર વર્ષ પહેલાં ખોદકામમાં ડુંગળીના અવશેષો મળી આવ્યા હતા
ડુંગળીના ઇતિહાસ વિશે કોઈને વધારે ખબર નથી. પરંતુ વિશ્વ માટે આઘાતજનક બાબત ત્યારે સામે આવી જ્યારે લગભગ પાંચ હજાર વર્ષ પહેલાં કરવામાં આવેલી ખોદકામમાં ડુંગળીના અવશેષો મળી આવ્યા હતા. ખૂબ સંશોધન પછી, તે જાણવા મળ્યું કે સ્ત્રીઓ ફક્ત ખોરાક માટે ડુંગળીનો ઉપયોગ કરતી નહોતી, પરંતુ તેઓએ આવા કામ માટે પણ તેનો ઉપયોગ કરતી હતી.

વર્ષો પહેલા ડુંગળીનો ઉપયોગ આ હેતુ માટે કરવામાં આવતો હતો
ઇજિપ્તમાં ખ્રિસ્તના ત્રણ હજાર વર્ષ પૂર્વે ડુંગળીના વાવેતરની ચર્ચા થઈ છે. ઇજિપ્તના રાજા રેમ્સેસ IV ની મમીમાં ડુંગળીના અવશેષો પણ મળી આવ્યા હતા. ચાલો તમને જણાવી દઈએ કે, પહેલા મહિલાઓ પૂજા અને અંતિમ સંસ્કાર માટે ડુંગળીનો ઉપયોગ કરતી હતી. આ સિવાય ડોક્ટરો ડુંગળી નો ઉપયોગ માતા બનવામાં તકલીફ ધરાવતી મહિલાઓની સારવાર કરતા હતા. સ્ત્રીઓ સિવાય ડુંગળીનો ઉપયોગ પ્રાણીઓ માટે પણ થતો હતો.

Author: ‘જ્ઞાન સાથે ગમ્મત ટીમ’

તમે આ લેખ ‘જ્ઞાન સાથે ગમ્મત’ ના માધ્યમથી વાંચી રહ્યા છો, અમારો આ લેખ વાચવા બદલ આપનો આભાર. જો તમને આ લેખ ગમ્યો હોય તો શેર કરી વધુમાં વધુ લોકો સુધી પહોંચાડો અને તમારા પ્રતિભાવો કોમેન્ટમાં જણાવો.

અને હા, તમને લાગતું હોય કે આ વાર્તા કે લેખ ગમ્યો તો નોંધજો કે આવી જ રીતે રોજિંદા જીવનમાં ઉપયોગી હોય એવી ઘણી બધી લાગણીસભર વાર્તાઓ, સ્વાસ્થ્યવર્ધક માહિતી, ફિલ્મી ખબરો, ધાર્મિક વાતો, રસોઈ રીલેટેડ માહિતી તથા અન્ય રસપ્રદ માહિતીઓ મેળવવા માટે ગુજરાતીઓનું લોકપ્રિય ફેસબુક પેજ “જ્ઞાન સાથે ગમ્મત” લાઈક કરી જોડાઓ તથા જલ્દી જ અમારા દરેક જોક્સ-સુવિચાર સીધા તમારા મોબાઈલમાં મેળવવા માટે અમારી મોબાઈલ એપ પણ આવી રહી છે. થોડી પ્રતીક્ષા કરો.

Leave a Reply

error: Content is protected !!