ઘરમાં ઘુસેલા આતંકીઓને ઠાર કરી નિર્દોષોને આ રીતે છોડાવી શહીદ થયા જાંબાઝ કર્નલ આશુતોષ અને સાથીઓ

જમ્મુ-કાશ્મીરના હંદવાડામાં, ભારતીય સેનાએ ફરી એક વાર હિંમત અને બહાદુરીની કામ કર્યું છે. કાયર આતંકવાદીઓ ઘરમાં છુપાઈ રહ્યા હતા અને ફાયરિંગ કરી રહ્યા હતા. આ બેફામ આતંકીઓએ ઘણા લોકોને મકાનમાં બંધક બનાવ્યા હતા. પરંતુ ભારતીય સૈન્યના જવાનોએ, તેમના જીવની ચિંતા કર્યા વગર, છુપાયેલા આતંકવાદીઓનો મજબૂત મોરચો બતાવી દીધો છે. ફાયરિંગની વચ્ચે જામબાનાઓએ નાગરિકોનો ભોગ આપ્યો અને દેશ પર પોતાનું બલિદાન આપ્યું છે.

નાગરિકોને મુક્ત કરવા માટેનું ઓપરેશન
હંદવાડાના ચાંદમૂલ્લા વિસ્તારમાં આતંકીઓની હાજરીની બાતમી ઈનપુટ મળ્યા બાદ સુરક્ષા દળોએ સંયુક્ત કાર્યવાહી હાથ ધરી હતી. સેનાના રાષ્ટ્રીય રાઇફલ્સ અને જમ્મુ-કાશ્મીર પોલીસના જવાનોએ તેમાં ભાગ લીધો હતો. આર્મી કર્નલ આશુતોષ શર્મા, મેજર અનુજ સૂદ, નાયક રાજેશ અને લાન્સ નાઇક દિનેશ નાગરિકોને મુક્ત કરવા ગૃહમાં પ્રવેશ્યા. પાંચ લોકોની આ ટીમમાં જમ્મુ-કાશ્મીર પોલીસના સબ ઈન્સપેક્ટર શકીલ કાઝીને પણ સામેલ કરવામાં આવ્યો હતો.

ટાર્ગેટ વિસ્તારમાં જઈને આંતકીઓને માર માર્યો

આ બધા લોકો ટાર્ગેટ વિસ્તારમાં (જ્યાં આતંકવાદીઓ છુપાયેલા હતા) પ્રવેશ કર્યો અને આતંકવાદીઓનો સામનો કર્યો હતો. આ સમયગાળા દરમિયાન, એક પછી એક બંધક રાખનારા તમામ નાગરિકોને સુરક્ષિત બહાર કાઢવામાં આવ્યા હતા. જોરદાર ફાયરિંગની વચ્ચે સેનાના જવાનોએ પહેલા નાગરિકોને બચાવ્યા. આ બચાવ કામગીરી દરમિયાન બહાદુર સૈનિકોને અનેક ગોળીઓ વાગી હતી. આ બહાદુરપતિઓમાંના એક કર્નલ આશુતોષે કાશ્મીરમાં આતંકવાદીઓ વિરુદ્ધના અભિયાનમાં ઘણી વખત બહાદુરી બતાવી હતી. તેમને બે વાર શૌર્ય પદક મળ્યો હતો. તેમની ગણના કાશ્મીર ખીણમાં પોસ્ટ કરાયેલા શ્રેષ્ઠ કમાન્ડિંગ અધિકારીઓમાં થાય છે. ભારતીય સેનાના જવાનોની આ ફાયરિંગમાં બે આતંકવાદીઓ માર્યા ગયા હતા.

આ લડતમાં બે આતંકવાદીઓ માર્યા ગયા
ભારતીય સેના દ્વારા જારી કરાયેલા એક સત્તાવાર નિવેદનમાં કહેવામાં આવ્યું છે કે, અમારા સૈનિકો નાગરિકોને બહાર કાઢતી વખતે આતંકીઓની ભારે ગોળીબારમાં પકડાયા હતા. આ દરમિયાન બે આતંકવાદીઓ માર્યા ગયા હતા. આ કાર્યવાહીમાં સેનાના બે અધિકારીઓ, બે જવાન અને જમ્મુ-કાશ્મીર પોલીસના એસઆઈ, જે સુરક્ષા દળોની ટીમમાં છે તે શહીદ થયા હતા.

સંરક્ષણ મંત્રી રાજનાથસિંહે બહાદુરઓને નમન કર્યું
સંરક્ષણ પ્રધાન રાજનાથસિંહે શહીદ સૈનિકોને શ્રદ્ધાંજલિ આપતી વખતે ટ્વિટ કરી હતી કે, ‘હું ઓપરેશન દરમિયાન શહીદ સૈનિકો અને સુરક્ષા જવાનોને શ્રદ્ધાંજલિ આપું છું. મારૂ દુઃખ તેમના પરિવારજનો સાથે છે. દેશ આ બહાદુર શહીદોના પરિવારો સાથે ઊભો છે. હંદવાડામાં આપણા સૈનિકોની શહાદતને લીધે ખૂબ જ દુઃખ થાય છે. તેમણે આતંકવાદીઓ સામેના યુદ્ધમાં અજેય બહાદુરીનું પ્રદર્શન કર્યું હતું. તેમના સર્વોચ્ચ બલિદાન અને બહાદુરીને આપણે ક્યારેય નહીં ભૂલીએ.

ગાયબ થવાના સમાચાર શનિવારે આવ્યા હતા
સેનાના સૂત્રોએ જણાવ્યું હતું કે પાંચ સુરક્ષા કર્મીઓ સંપર્ક ગુમાવતા તેઓ ગુમ થયા છે. સેનાના સૂત્રોએ જણાવ્યું કે પાંચ ગુમ થયેલા જવાનોમાં બે અધિકારીઓ પણ હતા. અગાઉ એવા અહેવાલો આવ્યા હતા કે શનિવારે કુપવાડા જિલ્લામાં આતંકવાદ વિરોધી કાર્યવાહી દરમિયાન બે અધિકારીઓ સહિત પાંચ સુરક્ષા દળો ગુમ થયા છે. એન્કાઉન્ટર દરમિયાન સૈનિકો ઘરની અંદર ગયા હતા જેમાં આતંકીઓ છુપાયેલા હતા. ત્યારબાદથી સૈનિકોનો સંપર્ક થઈ શક્યો નથી.

Author: ‘જ્ઞાન સાથે ગમ્મત ટીમ’

તમે આ લેખ ‘જ્ઞાન સાથે ગમ્મત’ ના માધ્યમથી વાંચી રહ્યા છો, અમારો આ લેખ વાચવા બદલ આપનો આભાર. જો તમને આ લેખ ગમ્યો હોય તો શેર કરી વધુમાં વધુ લોકો સુધી પહોંચાડો અને તમારા પ્રતિભાવો કોમેન્ટમાં જણાવો.

અને હા, તમને લાગતું હોય કે આ વાર્તા કે લેખ ગમ્યો તો નોંધજો કે આવી જ રીતે રોજિંદા જીવનમાં ઉપયોગી હોય એવી ઘણી બધી લાગણીસભર વાર્તાઓ, સ્વાસ્થ્યવર્ધક માહિતી, ફિલ્મી ખબરો, ધાર્મિક વાતો, રસોઈ રીલેટેડ માહિતી તથા અન્ય રસપ્રદ માહિતીઓ મેળવવા માટે ગુજરાતીઓનું લોકપ્રિય ફેસબુક પેજ “જ્ઞાન સાથે ગમ્મત” લાઈક કરી જોડાઓ તથા જલ્દી જ અમારા દરેક જોક્સ-સુવિચાર સીધા તમારા મોબાઈલમાં મેળવવા માટે અમારી મોબાઈલ એપ પણ આવી રહી છે. થોડી પ્રતીક્ષા કરો.

Leave a Reply

error: Content is protected !!