“માં, ફાયરીંગ શરુ થઇ ગઈ છે, થોડી વારમાં ફોન કરું છું” – માં માટે એ થોડીવાર હવે ક્યારેય નહિ આવે

ઘરબાર છોડીને, સરહદ પર તૈનાત સૈનિકો દિવસ અને રાત દેશની રક્ષામાં રોકાયેલા હોય છે. સરહદ પર સૈન્ય તૈનાત આપણા બધા લોકોની રક્ષા કરે છે, તો જ આપણે આપણા ઘરોમાં સુરક્ષિત રીતે સૂઈ શકીએ છીએ. શરૂઆતમાં તેઓ તેમના દેશને ચાહે છે, તેઓ ફક્ત રજાઓ દરમિયાન જ પરિવાર ની ફરજો બજાવે છે, પરંતુ જો દેશની રક્ષા કરવાની વાત આવે છે, તો તે દરેક સમયે તૈયાર હોય છે. તમે જાણો કે દેશમાં કોરોના વાયરસના વિશાળ સંકટનો સામનો કરવો પડી રહ્યો છે, આ જીવલેણ રોગચાળા વચ્ચે પાકિસ્તાન તેની વિરોધી રણનીતિ બનાવી રહ્યો છે, તેના દેશને કોરોના વાયરસથી બચાવવાને બદલે, પાકિસ્તાન ભારત સામે આખી રણનીતિ મૂકી રહ્યું છે, તમને જણાવી દઈએ કે જમ્મુ-કાશ્મીરના ઉરી સેક્ટરમાં પાકિસ્તાની સૈન્યની ગોળીબારમાં ગંગોલીહાટ તહસીલના નલી ગામના નાયક શંકરસિંહના મોતના સમાચાર આવ્યા તેના પહેલા તેની માતાનો ફોન તેમના ઉપર આવ્યો હતો.

સમાચાર મુજબ એવું કહેવામાં આવી રહ્યું છે કે છેલ્લી વખત શહીદ શંકરે તેની માતા સાથે ફોન પર વાત કરી હતી. ત્યારે તે તેની માતા સાથે ફોન પર વાત કરતા અંતિમ શબ્દો બોલ્યા, “મા અહીં ગોળીબાર શરૂ થઈ ગયો છે, હું તને થોડીવાર પછી ફોન કરીશ… “પણ કોઈને શું ખબર હતી કે આ પછી શંકરનો ફોન કાયમ માટે આવશે જ નહીં, શહાદતના સમાચાર સાંભળ્યા પછી માતા અને પત્ની સ્તબ્ધ થઈ ગયા અને તેમના પિતાની આંખોમાંથી આંસુ કોઈ રોકી શક્યું નહીં. એવું કહેવામાં આવે છે કે પૂર્વ સૈનિક પિતા પર પથ્થરમારો કરવામાં આવ્યો છે, આ વાત સાંભળી તેનો 5 વર્ષનો પુત્ર ગુમસુમ થઈ ગયો હતો, પિતાનો શોખના સમાચાર સાંભળીને તેનો પુત્ર ઉદાસ થઈ ગયો.

તમને કહી દઈએ કે 21 કુમાઉ રેજિમેન્ટમાં પોસ્ટ કરાયેલા નાયક શંકરસિંહ મહારા સૈન્યની પૃષ્ઠભૂમિવાળા પરિવારમાંથી હતા. તેમના પિતાનું નામ મોહનસિંહ છે જે સેનામાંથી નિવૃત્ત થયા છે. તેમના નાના ભાઈનું નામ નવીન સિંહ છે જે સેનાની રાષ્ટ્રીય રાઇફલમાં છે અને તે હાલમાં જમ્મુ-કાશ્મીરમાં પોસ્ટ છે, જે શહીદના પાર્થિવ દેહ સાથે ઘરે આવી રહ્યો છે. જ્યારે શહીદ શંકરસિંહની માતાને શનિવારે રાત્રે આ સમાચાર મળ્યા ત્યારે તેની માતા જાનકી દેવ અને પત્ની ઇન્દુ બેભાન થઈ ગયા હતા.

શહીદ શંકરસિંહ 11 વર્ષ પહેલા સૈન્યમાં ભરતી થયા હતા અને હમણાં જમ્મુ-કાશ્મીરના 21 કુમાઉ રેજિમેન્ટમાં નાયક પોસ્ટ થયા હતા, જેની લગ્ન 7 વર્ષ પહેલા થયા હતા, તેમને એક પુત્રી અને એક પુત્ર છે. તેના માતા અને પુત્ર ગામને કારણે આવ્યા હતા, પરંતુ શંકરસિંહની શહાદતની જાણ થતાં આખું ગામ ખૂબ જ દુ દુઃખી છે, શંકરસિંહ બે મહિના પહેલા રજા પૂરી કરીને ફરજ પર પાછો ફર્યો હતો. પિતાએ તેની માતા સાથે વાત કરી હતી કે તે જલ્દીથી ઘરે આવશે, પરંતુ બે મહિના પછી જ તેમનો લાલ ઘરે પાછો આવ્યો જ નહીં, પરંતુ તેની શહાદતનો સમાચાર ચોક્કસપણે આવ્યા, શંકરની માતાનો રડી રડી ને ખરાબ હાલ થઈ ગયો છે.

Author: ‘જ્ઞાન સાથે ગમ્મત ટીમ’

તમે આ લેખ ‘જ્ઞાન સાથે ગમ્મત’ ના માધ્યમથી વાંચી રહ્યા છો, અમારો આ લેખ વાચવા બદલ આપનો આભાર. જો તમને આ લેખ ગમ્યો હોય તો શેર કરી વધુમાં વધુ લોકો સુધી પહોંચાડો અને તમારા પ્રતિભાવો કોમેન્ટમાં જણાવો.

અને હા, તમને લાગતું હોય કે આ વાર્તા કે લેખ ગમ્યો તો નોંધજો કે આવી જ રીતે રોજિંદા જીવનમાં ઉપયોગી હોય એવી ઘણી બધી લાગણીસભર વાર્તાઓ, સ્વાસ્થ્યવર્ધક માહિતી, ફિલ્મી ખબરો, ધાર્મિક વાતો, રસોઈ રીલેટેડ માહિતી તથા અન્ય રસપ્રદ માહિતીઓ મેળવવા માટે ગુજરાતીઓનું લોકપ્રિય ફેસબુક પેજ “જ્ઞાન સાથે ગમ્મત” લાઈક કરી જોડાઓ તથા જલ્દી જ અમારા દરેક જોક્સ-સુવિચાર સીધા તમારા મોબાઈલમાં મેળવવા માટે અમારી મોબાઈલ એપ પણ આવી રહી છે. થોડી પ્રતીક્ષા કરો.

Leave a Reply

error: Content is protected !!