કાકાની મૌતનો આઘાત નથી ભૂલી રહી કરીના – મોડી રાત્રે નીતુકાકીને મળવા એમના ઘરે પહોંચી ગઈ

ઋષિ કપૂરના નિધન બાદ તેમના ઘરે પ્રાર્થના સભાનું આયોજન કરવામાં આવ્યું હતું. આ તસવીરો સોશિયલ મીડિયા પર પણ આવી હતી જ્યાં રણબીર અને નીતુ ઋષિ કપૂરની તસવીર નજીક દુઃખી થઈને બેઠા હતા. લોકડાઉનને કારણે ઘણા લોકો તેના ઘરે આવી શક્યા ન હતા, પરંતુ તાજેતરમાં બોલીવુડની અભિનેત્રી કરીના કપૂર તેની કઝિન રણબીર પાસે તેની પીડા શેર કરવા પહોંચી હતી. સોમવારે રાત્રે કરીનાને નીતુ કપૂરના ઘરની બહાર જોવામાં આવી હતી. તે ઘરમાં ગયો અને કાકી નીતુ અને ભાઈ રણબીરને મળ્યો. તેમને મળવા ઘરે જતા હતા ત્યારે આ તસવીરો સોશિયલ મીડિયા પર એકદમ વાયરલ થઈ રહી છે.

• કરીના રણબીરના ઘરે પહોંચી હતી
કરીના કપૂરની તસવીરો સોશિયલ મીડિયા પર એકદમ વાયરલ થઈ છે. તાજેતરમાં તેની આ તસવીરો ત્યારે બહાર આવી જ્યારે તે તેના કઝીન રણબીરના ઘરે જઈ રહી હતી. કરીનાના ચહેરા પર માસ્ક હતું. તેણે સફેદ કાળા પટ્ટાવાળી શર્ટ પણ પહેરી હતી. આ તસવીરોમાં કરીનાનો ચહેરો સ્પષ્ટ દેખાઈ રહ્યો નથી, પરંતુ એમ કહી શકાય કે તેની આંખો જોઈને તે ખૂબ જ દુઃખી હતી. રણબીર તેના ભાઈ અને કાકી પાસે તેમનું દુઃખ હળવું કરવા માટે આવી હતી.

જણાવી દઈએ કે ઋષિ કપૂરનું 2 વર્ષ લાંબી બીમારી પછી 30 એપ્રિલના રોજ અવસાન થયું હતું. તેમના મૃત્યુના દિવસે જ તેના અંતિમ સંસ્કાર કરવામાં આવ્યા હતા અને લોકડાઉનને કારણે બહુ ઓછા લોકો ત્યાં પહોંચી શક્યા હતા. જોકે, આ પ્રસંગે સૈફ સાથે કરીના કપૂર હાજર હતી. આટલું જ નહીં, તે તેના પિતા સાથે આમાના કાકાના અંતિમ સંસ્કારમાં સમગ્ર સમય હાજર રહી હતી. ઋષિ કપૂરની ભસ્મનાશને મુંબઇના બાણગંગા સ્મશાનમાં વિસર્જિત કરવામાં આવી હતી. આ દરમિયાન રણબીર સાથે આલિયા ભટ્ટ પણ હાજર હતી.

• બોલીવુડ જગત અને ચાહકો દુઃખી થઈ ગયા હતા
ઋષિ કપૂરના વિદાયથી માત્ર કપૂર પરિવાર જ નહીં પરંતુ આખું બોલીવુડ અને ચાહકોને પણ ઊંડો આંચકો લાગ્યો હતો. તેના આજે 5 દિવસ થઈ ગયા છે, પરંતુ લોકો હજી પણ આ આંચકોમાંથી બહાર આવી શક્યા નથી. સંજય દત્ત પણ તેમના વિદાયનો વિશ્વાસ નથી કરી રહ્યો. તેમણે ટ્વિટ કરીને કહ્યું હતું કે ઋષિને હું મારા મોટા ભાઈની જેમ માનું છું. તે ખરેખર ખાતરી નથી. બીજી તરફ ઋષિની સહ-અભિનેત્રી માધુરીએ પણ તેમના વિદાયને આંચકો ગણાવ્યો હતો. માધુરીએ ટ્વીટ કર્યું હતું કે તે વિશ્વાસ કરી શકશે નહીં કે ઋષિ હવે આ દુનિયામાં નથી.

જ્યારે સિતારાઓની આ સ્થિતિ છે, ત્યારે નીતુ કપૂર માટે ઋષિની યાદોને ભૂલી જવું ખૂબ મુશ્કેલ બની રહ્યું છે. તેણે તેના પતિની તસવીર શેર કરી અને લખ્યું કે અમારી વાર્તા અહીં પૂરી થઈ. ત્યાં જ તેમણે પોતાની અને ઋષિની એક બીજી તસવીર શેર કરી. તેમણે લખ્યું છે કે એક કુટુંબ તરીકે, આપણે દરેક ક્ષણે ખોવાઈ જઈએ છીએ. જ્યારે આપણે સાથે બેસીને પાછળ જોઈએ છીએ, ત્યારે દુર્ભાગ્યે આપણે તે લોકોને યાદ કરીએ છીએ જેમણે મુશ્કેલીમાં આપણો સાથ આપ્યો હતો. અમે હોસ્પિટલમાં હાજર લોકોનો હૃદયપૂર્વક આભાર માનું છું. તમને જણાવી દઈએ કે નીતુ અંત સુધી ઋષિ કપૂર સાથે રહી હતી અને તેના સંઘર્ષમાં તેમનો સાથ આપ્યો હતો.

• રિદ્ધિમા કપૂર તેની માતાને મળવા ઘરે પહોંચી હતી
ઋષિ કપૂરની પુત્રી રિદ્ધિમા કપૂર તેના પિતાના અંતિમ સંસ્કારમાં ભાગ લઈ શકી ન હતી. કોરોના વાયરસમાં લોકડાઉન ને કારણે રિદ્ધિમા કપૂર દિલ્હીથી મુંબઈ જવાનો સમય નક્કી કરી શક્યા નહીં. રિદ્ધિમા કપૂર તે જ દિવસે સરકારની પરવાનગી લઈને તેની માતાને મળવા પહોંચી હતી. જે બાદ રિદ્ધિમા કપૂર પરિવાર સાથે પિતાની રાખને વિસર્જિત કરવા માટે બાણગંગા પહોંચી હતી.

તે દુઃખદ ઘટના છે કે પ્રાર્થના સભામાં ખૂબ ઓછા લોકો ભાગ લઈ શક્યા હતા. અત્યાર સુધીની માહિતી અનુસાર નજીકના લોકો અને પરિવારના લોકો પ્રાર્થના સભામાં જોડાયા હતા. ખાસ વાત એ છે કે ઋષિ કપૂરની પુત્રી રિદ્ધિમા સાહની કપૂર દિલ્હીથી મુંબઇ લાંબી સફર કરીને આવી હતી. ઋષિ કપૂરની પ્રાર્થના સભાના આ ફોટામાં અભિનેતા રણબીર કપૂર તેના પિતાના ફોટાની સામે માથામાં પાઘડી અને કુર્તા પહેરેલો જોવા મળી રહ્યો છે. જ્યારે તેની માતા નીતુ કપૂર સફેદ કપડાંમાં જોવા મળી રહી હતી.

Author: ‘જ્ઞાન સાથે ગમ્મત ટીમ’

તમે આ લેખ ‘જ્ઞાન સાથે ગમ્મત’ ના માધ્યમથી વાંચી રહ્યા છો, અમારો આ લેખ વાચવા બદલ આપનો આભાર. જો તમને આ લેખ ગમ્યો હોય તો શેર કરી વધુમાં વધુ લોકો સુધી પહોંચાડો અને તમારા પ્રતિભાવો કોમેન્ટમાં જણાવો.

અને હા, તમને લાગતું હોય કે આ વાર્તા કે લેખ ગમ્યો તો નોંધજો કે આવી જ રીતે રોજિંદા જીવનમાં ઉપયોગી હોય એવી ઘણી બધી લાગણીસભર વાર્તાઓ, સ્વાસ્થ્યવર્ધક માહિતી, ફિલ્મી ખબરો, ધાર્મિક વાતો, રસોઈ રીલેટેડ માહિતી તથા અન્ય રસપ્રદ માહિતીઓ મેળવવા માટે ગુજરાતીઓનું લોકપ્રિય ફેસબુક પેજ “જ્ઞાન સાથે ગમ્મત” લાઈક કરી જોડાઓ તથા જલ્દી જ અમારા દરેક જોક્સ-સુવિચાર સીધા તમારા મોબાઈલમાં મેળવવા માટે અમારી મોબાઈલ એપ પણ આવી રહી છે. થોડી પ્રતીક્ષા કરો.

Leave a Reply

error: Content is protected !!