લગ્ન પછી અભિષેક-ઐશ કેમ અમિતાભ સાથે જ રહે છે – ના તમને લાગે છે એ કારણ નથી ?

વિદેશમાં એ પ્રકારનું વલણ છે કે જ્યારે બાળકો મોટા થાય છે, ત્યારે તેઓ તેમના માતાપિતાથી દૂર રહે છે. બાળકો ભારતમાં હંમેશાં માતાપિતાની સાથે રહે છે તે હકીકતથી વિદેશી લોકો આશ્ચર્યચકિત થાય છે. બાળકો મોટા થાય ત્યારે માતાપિતા સાથે કેમ રહે છે?જ્યારે આ વિશે પૂછવામાં આવ્યું ત્યારે એશ્વર્યા રાય બચ્ચને ખૂબ જ યોગ્ય જવાબ આપ્યો. અભિષેકે સોશિયલ મીડિયા પર આવો જ જવાબ આપ્યો હતો. બધાને વિચાર આવતો હશે કે અભિષેક-એશ્વર્યા અમિતાભના ઘરે કેમ રહે છે? તો ચાલો આપણે જાણીએ કે તેનું કારણ શું છે.

 

• આ કારણથી પિતાના ઘરે રહે છે એશ્વર્યા-અભિષેક

2007 માં એશ્વર્યા રાય તેની ફિલ્મ બ્રાઇડ એન્ડ પ્રેજ્યુડિસના પ્રમોશન માટેના એક શોમાં પહોંચી હતી. શોના હોસ્ટ ડેવિલ લેટરમેન એશ્વર્યાને પૂછે છે કે તે મોટા થયા પછી પણ તેના માતાપિતા સાથે કેમ રહે છે. આ પ્રશ્ન માં એશ્વર્યાએ એવો સશક્ત જવાબ આપ્યો કે આ સાંભળીને દરેક ભારતીય ખુશ થઈ જશે. જ્યારે એશ્વર્યાને આ પ્રકારનો સવાલ પૂછવામાં આવ્યો હતો અને એશ્વર્યાનો જવાબ સાંભળીને લેટરમેનનું બોલતી સંપૂર્ણપણે બંધ થઈ ગઈ હતી.

તેના જવાબમાં એશ્વર્યાએ કહ્યું, “માતાપિતા સાથે રહેવું સારી વાત છે, કેમ કે આ ભારતમાં સામાન્ય છે. અમારે રાત્રિભોજન માટે માતાપિતાને મળવાની પરવાનગી લેવાની જરૂર નથી.” લેટરમેન પાસે બોલવા માટે શબ્દો નહોતા. એશ્વર્યા રાય તે સમયે પણ આંતરરાષ્ટ્રીય સ્ટાર હતી અને અભિષેક પણ નિંદાત્મક રીતે ટ્રોલનો જવાબ આપતો જોવા મળ્યો હતો.

એકવાર એક ટ્વિટર યુઝરે અભિષેક બચ્ચનને તેના માતાપિતા સાથે રહેવા માટેનો ખોટો ગણાવ્યો હતો. અભિષેકે તેને રીટ્વીટ કરતી વખતે માર માર્યો હતો. અભિષેકે કહ્યું હતું કે, “હા, અને જ્યારે મારા માટે તેટલું સક્ષમ થઈશ જેટલા એ મારા માટે છે. આ સૌથી ગર્વની ક્ષણ હશે.” એશ્વર્યા રાય અને અભિષેક બચ્ચન હજી જુહુના બંગલામાં તેમના પરિવાર સાથે રહે છે. તેમની એક પુત્રી આરાધ્યા પણ છે.

એશ્વર્યાએ તેની માતા બ્રિન્દા અને તેના સ્વર્ગસ્થ પિતા કૃષ્ણરાજ રાયની તસવીર શેર કરે છે. તાજેતરમાં જ જ્યારે જનતા કર્ફ્યુના પાંચ વાગ્યે આખો દેશ કોરોના વોરિયર્સ માટે થાળી વગાડી રહ્યો હતો, ત્યારે બચ્ચન પરિવારે પણ તેમાં ભાગ લીધો હતો. અમિતાભ બચ્ચન અને તેની પત્ની જયા, પુત્રવધૂ એશ્વર્યા, પુત્ર અભિષેક, પૌત્રી આરાધ્યા, પૌત્રી નવી અને પુત્રી શ્વેતા જોવા મળ્યાં હતાં. તેમને પણ તાળીઓ પાડી હતી. તમને જણાવી દઇએ કે કોરોનાવાયરસને કારણે આખા દેશમા લોકડાઉન થઈ ગયું છે અને આખું વિશ્વ આ ભયંકર રોગચાળા સામે લડી રહ્યું છે.

Author: ‘જ્ઞાન સાથે ગમ્મત ટીમ’

તમે આ લેખ ‘જ્ઞાન સાથે ગમ્મત’ ના માધ્યમથી વાંચી રહ્યા છો, અમારો આ લેખ વાચવા બદલ આપનો આભાર. જો તમને આ લેખ ગમ્યો હોય તો શેર કરી વધુમાં વધુ લોકો સુધી પહોંચાડો અને તમારા પ્રતિભાવો કોમેન્ટમાં જણાવો.

અને હા, તમને લાગતું હોય કે આ વાર્તા કે લેખ ગમ્યો તો નોંધજો કે આવી જ રીતે રોજિંદા જીવનમાં ઉપયોગી હોય એવી ઘણી બધી લાગણીસભર વાર્તાઓ, સ્વાસ્થ્યવર્ધક માહિતી, ફિલ્મી ખબરો, ધાર્મિક વાતો, રસોઈ રીલેટેડ માહિતી તથા અન્ય રસપ્રદ માહિતીઓ મેળવવા માટે ગુજરાતીઓનું લોકપ્રિય ફેસબુક પેજ “જ્ઞાન સાથે ગમ્મત” લાઈક કરી જોડાઓ તથા જલ્દી જ અમારા દરેક જોક્સ-સુવિચાર સીધા તમારા મોબાઈલમાં મેળવવા માટે અમારી મોબાઈલ એપ પણ આવી રહી છે. થોડી પ્રતીક્ષા કરો.

Leave a Reply

error: Content is protected !!