મુંબઈ બેકાબુ – હોસ્પિટલોમાં કોરોના દર્દીઓનો રાફડો ફાટ્યો | વેઈટિંગ ને લીધે પરિસ્થિતિ વિફરી

કોરોના વાયરસના કેસ દિવસે દિવસે વધી રહ્યા છે તેમ સરકારી દવાખાનામાં પેશન્ટ ને થતી પરેશાનીમાં પણ વધારો થઈ રહ્યો છે. આ રોગચાળો થયો ત્યારે પેશન્ટ ને કલાકોમાં બેડ આપી દેવામાં આવતો હતો, પરંતુ હવે આ રાહ પિરિયડ વધીને ત્રણ દિવસનો થઈ ગયો છે. આઈસીયુમાં તો પરિસ્થિતિ જેના કારણે પણ વધારે વિકટ છે. સમગ્ર મુંબઈમાં તાજેતરમાં ૯,૯૪૫ હકારાત્મક કેસ જોવા મળી આવ્યા છે. જે પૈકી ૧૫૦ની તબિયત ગંભીર હોવાને કારણે તેમને આઈસીયુમાં તબિયતની સારવાર કરવામાં આવી રહી છે.

આઈસીયુમાં દાખલ થનારા પેશન્ટ ની ઉપચાર આશરે ૧૦–૧૨ દિવસ ચાલતી હોવાને કારણે બેડ ફટાફટ ખાલી નથી થતા, જેના કારણે નવા પેશન્ટ એડમિટ નથી કરી શકાતા. ફ્ક્ત સરકારી જ નહીં, પ્રાઇવેટ હોસ્પિટલોમાં પણ આ જ હાલત છે, જેમાં શ્વાસ લેવામાં સમસ્યા અનુભવતા પેશન્ટ ને પણ કલાકો સુધી રાહ જોવી પડી રહી છે. શહેરની લીલાવતી, નાણાવટી, બ્રિચકેન્ડી તેમજ ફોર્ટિસ જેવી પ્રાઈવેટ હોસ્પિટલોમાં તો તાજેતરમાં એકેય આઈસીયુ બેડ ખાલી નથી.

પવઈમાં રહેતા ૩૧ વર્ષના માણસના સ્ત્રી, બાળકી અને ૫૫ વર્ષીય માતાનો કેસ બીજી મેના દિવસે હકારાત્મક આવ્યો હતો. તેણે બીએમસીની હેલ્પલાઈન પર જાણ કરતાં જ એક ટીમ આવીને કારણે તેનું ઘર સેનેટાઈઝ કરી ગઈ હતી, અને તેની સોસાયટી સીલ કરી દેવાઈ હતી જોકે, હકારાત્મક દર્દીને લેવા માટે એમ્બ્યુલન્સ છેક સાંજે સાડા પાંચે આવી હતી. દર્દીઓને રાજાવાડી દવાખાનામાં ગેટ પર જ ઉતારી દેવામાં આવ્યા હતા. કલાકો સુધી રાહ જોયા પછી પણ બેડ ના મળતા આ માણસે પોલીસ કંટ્રોલ રૂમમાં ફોન કરીને ધમકી આપવામાં આવી હતી કે જો તેના ફેમિલી ના લોકોની સારવાર ના થઈ તો તે આપઘાત કરી લેશે.

આ માણસને વાત કરતા જણાવ્યું હતું કે, તેઓ દવાખાનામાં પહોંચ્યા ત્યારે તેમને જણાવામાં આવ્યું હતું કે એકેય બેડ ખાલી નથી. પરંતુ તેમને રાહ જોવા માટે જણાવાયું હતું. તેમણે સાંજના છ વાગ્યાથી રાતના દોઢ વાગ્યા સુધી રાહ જોઈ હતી. તેની માતા ડાયાબિટિક હતી અને સમગ્ર ફેમિલી જમ્યા વિના રહ્યા હતા. આખરે આ માણસ ની છાતીમાં દુ:ખાવો ઉપડતા તેને ઉપચાર આપવી પડી હતી. તેની માતા હોસ્પિટલે કલાકો રાહ જોયા પછી ઘરે જવા નીકળી હતી, પરંતુ તેમની સોસાયટી સીલ હોવા ને કારણે તેને આખી રાત દરમિયાન ભૂખ્યા–તરસ્યા રસ્તા પર ભટકવું પડું હતું.

Author: ‘જ્ઞાન સાથે ગમ્મત ટીમ’

તમે આ લેખ ‘જ્ઞાન સાથે ગમ્મત’ ના માધ્યમથી વાંચી રહ્યા છો, અમારો આ લેખ વાચવા બદલ આપનો આભાર. જો તમને આ લેખ ગમ્યો હોય તો શેર કરી વધુમાં વધુ લોકો સુધી પહોંચાડો અને તમારા પ્રતિભાવો કોમેન્ટમાં જણાવો.

અને હા, તમને લાગતું હોય કે આ વાર્તા કે લેખ ગમ્યો તો નોંધજો કે આવી જ રીતે રોજિંદા જીવનમાં ઉપયોગી હોય એવી ઘણી બધી લાગણીસભર વાર્તાઓ, સ્વાસ્થ્યવર્ધક માહિતી, ફિલ્મી ખબરો, ધાર્મિક વાતો, રસોઈ રીલેટેડ માહિતી તથા અન્ય રસપ્રદ માહિતીઓ મેળવવા માટે ગુજરાતીઓનું લોકપ્રિય ફેસબુક પેજ “જ્ઞાન સાથે ગમ્મત” લાઈક કરી જોડાઓ તથા જલ્દી જ અમારા દરેક જોક્સ-સુવિચાર સીધા તમારા મોબાઈલમાં મેળવવા માટે અમારી મોબાઈલ એપ પણ આવી રહી છે. થોડી પ્રતીક્ષા કરો.

Leave a Reply

error: Content is protected !!