દેશમાં કોરોના કહેર યથાવત – અધધ આટલા નવા પોઝીટીવ કેસ સાથે ભારત વિશ્વમાં પાંચમાં સ્થાને

દર્દીઓની સંખ્યાના મામલે ભારત 15મા ક્રમે છે. પરંતુ દૈનિક મળી રહેલા દર્દીઓની દ્રષ્ટિએ 5 સૌથી ખરાબ કિસ્સાઓમાં ભારત દેશ જોડાયો છે. 3 મેના રોજ 40 દિવસ પૂર્ણ લોકડાઉન કર્યા પછી, ભારતે સતત ત્રણ દિવસ સુધી 4239, 3318 અને 3446 દર્દીઓ મેળવ્યા. આ સમયગાળા દરમિયાન વિશ્વના ફક્ત ચાર દેશો, અમેરિકા, બ્રાઝિલ, રશિયા અને પેરુમાં ભારત કરતાં વધુ દર્દીઓ થયા છે.

• લોકડાઉન થયાના 43 દિવસ પછી પણ ભારતમાં દર્દીઓ ઘટતા નથી
ભારતમાં વધુ મૃત્યુની બાબતમાં 8 સૌથી ખરાબ બાબતમાં પણ જોડાયો છે. 5 મેના રોજ દેશમાં 121 લોકોનાં મોત થયાં હતાં. દર્દી ઘટવા લાગ્યા પછી પણ ચીને અસરગ્રસ્ત પ્રાંત હુબેઈમાં 60 દિવસ સુધી લોકડાઉન ચાલુ રાખ્યું. લોકડાઉનના 43 માં દિવસે ભારત પ્રવેશ કરી ચૂક્યો છે. પરંતુ નવા દર્દીઓની સંખ્યામાં ઘટાડો થતો નથી.

• કોરોના ચીનનું કેન્દ્ર છે તેમ છતાં 20 દિવસમાં ફક્ત 1 મૃત્યુ, 129 દર્દીઓ
ચીનમાં, લોકડાઉન થયાના 21 દિવસ પછી નવા દર્દીઓમાં ઘટાડો થવાનું શરૂ થયું છે અને ભારતમાં તે 42 દિવસ પછી પણ દર્દી વધી રહ્યા છે.

17 એપ્રિલ પછી, ચીનમાં ફક્ત 129 લોકોને ચેપ લાગ્યાં છે. તેમાંથી 111 એવા છે જેમને અન્ય દેશોમાંથી ચીન લાવવામાં આવ્યા છે અથવા તે પહેલાં આવ્યા છે. ઘરેલું બાબતો માં ફક્ત 18 છે.

21 જાન્યુઆરીએ, લોકડાઉનના 21 મા દિવસે ચીનમાં મહત્તમ 14,108 નવા દર્દીઓ મળી આવ્યા. આ આત્યંતિક હતું. તે પછી, દર્દીઓમાં સતત ઘટાડો થવાનું શરૂ થયું હતું.

Author: ‘જ્ઞાન સાથે ગમ્મત ટીમ’

તમે આ લેખ ‘જ્ઞાન સાથે ગમ્મત’ ના માધ્યમથી વાંચી રહ્યા છો, અમારો આ લેખ વાચવા બદલ આપનો આભાર. જો તમને આ લેખ ગમ્યો હોય તો શેર કરી વધુમાં વધુ લોકો સુધી પહોંચાડો અને તમારા પ્રતિભાવો કોમેન્ટમાં જણાવો.

અને હા, તમને લાગતું હોય કે આ વાર્તા કે લેખ ગમ્યો તો નોંધજો કે આવી જ રીતે રોજિંદા જીવનમાં ઉપયોગી હોય એવી ઘણી બધી લાગણીસભર વાર્તાઓ, સ્વાસ્થ્યવર્ધક માહિતી, ફિલ્મી ખબરો, ધાર્મિક વાતો, રસોઈ રીલેટેડ માહિતી તથા અન્ય રસપ્રદ માહિતીઓ મેળવવા માટે ગુજરાતીઓનું લોકપ્રિય ફેસબુક પેજ “જ્ઞાન સાથે ગમ્મત” લાઈક કરી જોડાઓ તથા જલ્દી જ અમારા દરેક જોક્સ-સુવિચાર સીધા તમારા મોબાઈલમાં મેળવવા માટે અમારી મોબાઈલ એપ પણ આવી રહી છે. થોડી પ્રતીક્ષા કરો.

Leave a Reply

error: Content is protected !!