૧૦ વર્ષની પૂજા ભટ્ટ સાથે જયારે પોતાના અફેરની વાત કરતા ત્યારે દીકરીનું રીએક્શન આવુ રહેતું

બોલિવૂડ ફિલ્મના નિર્દેશક, નિર્માતા અને સ્ક્રીન-લેખક મહેશ ભટ્ટ તેની ફિલ્મો માટે ઓછા અને અંગત જીવન માટે વધુ ચર્ચામાં રહ્યા છે. મહેશ ભટ્ટે તેમના જીવનમાં બે લગ્ન કર્યા છે. તેમણે 20 વર્ષની ઉંમરે પ્રથમ કિરણ ભટ્ટ સાથે લગ્ન કર્યા હતા. આ લગ્નથી તેમના બે બાળકો પૂજા ભટ્ટ અને રાહુલ ભટ્ટ હતા. પરિણીત અને સંતાન હોવા છતા તેમનો પ્રેમ તે સમયની પ્રખ્યાત અભિનેત્રી પરવીન બાબી સાથે ચાલતો હતો. આ અફેરને કારણે તેમનો પહેલો લગ્ન તૂટી પડવાને આરે હતો.

• બે સંતાનોનો પિતા હોવા છતાં બીજા લગ્ન કર્યા
જો કે મહેશ ભટ્ટના પરવીન બાબી સાથેના સંબંધ લાંબા સમય સુધી ટકી શક્યા નહીં. આ પછી બોલીવુડ અભિનેત્રી સોની રઝદાનની તેમના જીવનમાં પ્રવેશ થયો. આવી સ્થિતિમાં મહેશ ભટ્ટે 1986 માં સોની રઝદાન સાથે પણ લગ્ન કર્યા હતા. આશ્ચર્યજનક વાત એ હતી કે મહેશે તેની પહેલી પત્ની કિરણ ભટ્ટને 1990 માં બીજા લગ્નના ચાર વર્ષ પછી છૂટાછેડા આપી દીધા હતા.

• બાળકો અફેર વિશે જાણતા હતા
એક મુલાકાતમાં મહેશ ભટ્ટે જણાવ્યું હતું કે પુત્રી પૂજાને તેના પ્રેમ પ્રકરણ વિશે ખબર હતી. ત્યારે પૂજા માત્ર 10 વર્ષની હતી અને મહેશ તેને તેના પ્રણય વિશે સંપૂર્ણ માહિતી આપતો હતો. મહેશ ભટ્ટે આ ઇન્ટરવ્યુમાં શો પર જણાવ્યું હતું કે પૂજા અને રાહુલ બંનેને શરૂઆતમાં સોની સાથે મુશ્કેલી હતી. તેને લાગ્યું કે સોની તેના પિતાને તેની પાસેથી લઇ ગઈ છે. તેઓ ગુસ્સો અને નારાજગી દર્શાવતા હતા અને મેં તેમને આમ કરતા અટકાવ્યો નહીં. મેં ક્યારેય પૂજાથી કશું છુપાવ્યું નથી. જ્યારે તે 10 વર્ષની હતી, ત્યારે તેણે તેને તેના પિતા અને સોની વચ્ચે શું ચાલી રહ્યું હતું તે કહ્યું. પછી પૂજાએ મારી સામે જોયું અને થોડી હસી હતી. હવે મને ખબર નથી કે તેનો અર્થ શું છે.

• મહેશની બન્ને પત્ની વચ્ચે ઝઘડો થયો હતો
આ ઇન્ટરવ્યૂમાં મહેશે એક બીજું રહસ્ય ખોલ્યું. તેણે કહ્યું કે જ્યારે તે સોની રઝદાનને ડેટ કરતો હતો ત્યારે તેની કિરણ (મહેશની પહેલી પત્ની) સાથે ઝઘડો થયો હતો. જો કે સોની સાથે લગ્ન પછી બધુ બરાબર ચાલ્યું. બાદમાં તે બંને વચ્ચે સારો સંબંધ બની ગયો હતો. મહેશની બીજી પત્ની સોનીએ કહ્યું કે તે મારા માટે સરળ નથી. મારે સાવકી માતા બનવાની ઇચ્છા નહોતી. જોકે, મારી પાસે મહેશના બાળકોની પણ જવાબદારી નહોતી. જે માતા તેની પાસે હતી તે ખૂબ જ સારી હતી. તેથી તેઓને મારી જરૂરિયાતનો અહેસાસ થયો નહીં.


જોકે, મહેશના લગ્નના ચાર વર્ષ પછી એટલે કે 1990 માં તેની પહેલી પત્ની કિરણ સાથે છૂટાછેડા થઈ ગયા. મહેશને સોનીની બે પુત્રી હતી. જેનું નામ આલિયા ભટ્ટ અને શાહીન ભટ્ટ હતું. હાલમાં મહેશના બધા બાળકો વચ્ચે એક સારા સંબંધ છે. ખાસ કરીને પૂજા ભટ્ટ હજી મહેશ અને તેની બીજી પત્નીના સંતાનોની નજીક છે.

Author: ‘જ્ઞાન સાથે ગમ્મત ટીમ’

તમે આ લેખ ‘જ્ઞાન સાથે ગમ્મત’ ના માધ્યમથી વાંચી રહ્યા છો, અમારો આ લેખ વાચવા બદલ આપનો આભાર. જો તમને આ લેખ ગમ્યો હોય તો શેર કરી વધુમાં વધુ લોકો સુધી પહોંચાડો અને તમારા પ્રતિભાવો કોમેન્ટમાં જણાવો.

અને હા, તમને લાગતું હોય કે આ વાર્તા કે લેખ ગમ્યો તો નોંધજો કે આવી જ રીતે રોજિંદા જીવનમાં ઉપયોગી હોય એવી ઘણી બધી લાગણીસભર વાર્તાઓ, સ્વાસ્થ્યવર્ધક માહિતી, ફિલ્મી ખબરો, ધાર્મિક વાતો, રસોઈ રીલેટેડ માહિતી તથા અન્ય રસપ્રદ માહિતીઓ મેળવવા માટે ગુજરાતીઓનું લોકપ્રિય ફેસબુક પેજ “જ્ઞાન સાથે ગમ્મત” લાઈક કરી જોડાઓ તથા જલ્દી જ અમારા દરેક જોક્સ-સુવિચાર સીધા તમારા મોબાઈલમાં મેળવવા માટે અમારી મોબાઈલ એપ પણ આવી રહી છે. થોડી પ્રતીક્ષા કરો.

Leave a Reply

error: Content is protected !!