જુન – જુલાઈમાં કોરોના હાહાકાર મચાવી દેશે – એઈમ્સ ના વડાએ આપી આ ગંભીર ચેતવણી

એઇમ્સના ડિરેક્ટર ડો.રનદીપ ગુલેરિયાએ ગુરુવારે કહ્યું હતું કે જૂન-જુલાઈમાં કોરોના વાયરસના કેસ શિખરે પહોંચી શકે છે. તેમણે કહ્યું કે ડેટા અને કોરોના દર્દીઓની ભારતમાં જે રીતે વધારો થઈ રહ્યો છે તે જોતાં જૂન-જુલાઈમાં રોગચાળો ચરમસીમાએ આવશે.

તેમણે કહ્યું કે ડેટા મુજબ તેમાં ઘણાં ફેરફાર થઈ શકે છે. ફક્ત સમય સાથે જ તમે જાણી શકશો કે તે કેટલું અસરકારક રહેશે અને લોકડાઉન વધારવા પર તેની અસર શું હશે.

કુલ 52,952 કોરોના વાયરસ નો ચેપ લાગ્યો છે.

કેન્દ્રીય આરોગ્ય અને પરિવાર કલ્યાણ મંત્રાલયના જણાવ્યા અનુસાર, ભારતમાં 52,952 કોરોના ચેપગ્રસ્ત દર્દીઓ છે અને 1,783 લોકોનાં મોત નીપજ્યાં છે. હાલમાં ભારતમાં 35902 સક્રિય કેસ છે. જ્યારે 15266 દર્દીઓ સાજા અને વિસર્જિત થયા છે. મહારાષ્ટ્રમાં સૌથી વધુ 16758 દર્દીઓ છે, ત્યારબાદ ગુજરાતમાં 6652 અને દિલ્હીમાં 5532 કોરોના દર્દીઓ છે.

Author: ‘જ્ઞાન સાથે ગમ્મત ટીમ’

તમે આ લેખ ‘જ્ઞાન સાથે ગમ્મત’ ના માધ્યમથી વાંચી રહ્યા છો, અમારો આ લેખ વાચવા બદલ આપનો આભાર. જો તમને આ લેખ ગમ્યો હોય તો શેર કરી વધુમાં વધુ લોકો સુધી પહોંચાડો અને તમારા પ્રતિભાવો કોમેન્ટમાં જણાવો.

અને હા, તમને લાગતું હોય કે આ વાર્તા કે લેખ ગમ્યો તો નોંધજો કે આવી જ રીતે રોજિંદા જીવનમાં ઉપયોગી હોય એવી ઘણી બધી લાગણીસભર વાર્તાઓ, સ્વાસ્થ્યવર્ધક માહિતી, ફિલ્મી ખબરો, ધાર્મિક વાતો, રસોઈ રીલેટેડ માહિતી તથા અન્ય રસપ્રદ માહિતીઓ મેળવવા માટે ગુજરાતીઓનું લોકપ્રિય ફેસબુક પેજ “જ્ઞાન સાથે ગમ્મત” લાઈક કરી જોડાઓ તથા જલ્દી જ અમારા દરેક જોક્સ-સુવિચાર સીધા તમારા મોબાઈલમાં મેળવવા માટે અમારી મોબાઈલ એપ પણ આવી રહી છે. થોડી પ્રતીક્ષા કરો.

Leave a Reply

error: Content is protected !!