શહેર વાળા લૂડો રમતા રહ્યા અને ગામડામાં રહેતા આ દંપતીએ જે કર્યું એ જોઈ આંખો પહોળી થઇ જશે

આ દિવસોમાં કોરોનાવાયરસ વિરૂદ્ધની લડાઇ માટે દેશમાં લોકડાઉન ચાલી રહ્યું છે જે 3 મે થી વધારીને 17 મે સુધી કરવામાં આવ્યું છે. આ સમય દરમિયાન લોકો ઘરોમાં બંધ રહેશે. પરંતુ કેટલાક લોકો એવા પણ છે જેઓ તેમના ફાયદા માટે આ લોકડાઉનનો ઉપયોગ કરી રહ્યા છે. ઘરે બેઠાં, કાં તો કંઇક નવું શીખી રહ્યા છે. પરંતુ કેટલાક લોકો એવા છે જેમને હોબી શબ્દ નથી અને આવી સ્થિતિમાં તેઓને ફક્ત એક જ વસ્તુ ખબર હોય છે જે સખત મહેનત છે. આવા એક પરિશ્રમયુક્ત દંપતીએ દૃષ્ટિએ તેમનો કૂવો ખોદી લીધો છે. આ ઘટના મહારાષ્ટ્રના વાશિમની છે.

મળતી માહિતી મુજબ લોકડાઉનને કારણે વશીમ જિલ્લાના કરખેડા ગામે રહેતા ગજાનન પાકામોદે કોઈ કામ નહોતું કર્યું. પતિ-પત્ની મકાનમાં બંધ હતા. આવી સ્થિતિમાં ગજાનન અને તેની પત્નીના મનમાં એક વિચાર આવ્યો અને તેઓએ સાથે મળીને તેમના ઘરની બહાર કૂવો ખોદવાનું શરૂ કર્યું.

ગજાનનના કહેવા પ્રમાણે, જ્યારે અમે કામ શરૂ કર્યું ત્યારે અમારા પડોશીઓ પણ અમારી મજાક ઉડાવતા હતા પરંતુ અમે તેમની અવગણના કરીને અમારું કામ કરતા રહ્યા. 21 દિવસના લોકડાઉન દરમિયાન અમે 25 ફૂટ કૂવો ખોદ્યો છે. લોકડાઉનને કારણે અમારે કોઈ કામ નહોતું થયું અને આવી સ્થિતિમાં મેં અને મારી પત્નીએ કંઇક કરવાનું નક્કી કર્યું. અમારી મહેનતનું પરિણામ આવ્યું અને અમને 25 ફૂટની ઊંડાઈએ પાણી મળ્યું.

આ આખી વાર્તાની વિશેષ વાત એ છે કે ગજાનન અને તેની પત્નીએ તેમના મકાનમાં હાજર સાધનોથી મદદથી આ કૂવામાં ખોદકામ કર્યું. ગજાનનને ચણતરનો અનુભવ છે, જ્યારે તેની પત્ની અને બાળકોએ પણ તેમને પ્રોત્સાહન આપ્યું છે. ગજાનનના જણાવ્યા મુજબ, સ્થાનિક નળ સેવા ઘણીવાર બંધ રહે છે. અમને પાણી આવવાની રાહ જોવા માટે કૂવાને સારી રીતે ખોદવું ગમ્યું, અને જ્યારે પાણી બહાર આવ્યું ત્યારે અમે ખુશ થયા હતા.

Author: ‘જ્ઞાન સાથે ગમ્મત ટીમ’

તમે આ લેખ ‘જ્ઞાન સાથે ગમ્મત’ ના માધ્યમથી વાંચી રહ્યા છો, અમારો આ લેખ વાચવા બદલ આપનો આભાર. જો તમને આ લેખ ગમ્યો હોય તો શેર કરી વધુમાં વધુ લોકો સુધી પહોંચાડો અને તમારા પ્રતિભાવો કોમેન્ટમાં જણાવો.

અને હા, તમને લાગતું હોય કે આ વાર્તા કે લેખ ગમ્યો તો નોંધજો કે આવી જ રીતે રોજિંદા જીવનમાં ઉપયોગી હોય એવી ઘણી બધી લાગણીસભર વાર્તાઓ, સ્વાસ્થ્યવર્ધક માહિતી, ફિલ્મી ખબરો, ધાર્મિક વાતો, રસોઈ રીલેટેડ માહિતી તથા અન્ય રસપ્રદ માહિતીઓ મેળવવા માટે ગુજરાતીઓનું લોકપ્રિય ફેસબુક પેજ “જ્ઞાન સાથે ગમ્મત” લાઈક કરી જોડાઓ તથા જલ્દી જ અમારા દરેક જોક્સ-સુવિચાર સીધા તમારા મોબાઈલમાં મેળવવા માટે અમારી મોબાઈલ એપ પણ આવી રહી છે. થોડી પ્રતીક્ષા કરો.

Leave a Reply

error: Content is protected !!