વ્હાઈટ હાઉસમાં ગુંજ્યા વૈદિક મંત્રો – ભારતીય હિંદુ સંસ્કૃતિનો ડંકો આખા વિશ્વમાં વાગ્યો

કોરોના વાયરસથી અત્યાર સુધીમાં સૌથી વધુ અસરગ્રસ્ત દેશ યુનાઇટેડ સ્ટેટ્સ છે. રોગચાળાના આ સમયગાળા દરમિયાન, રાષ્ટ્રીય સેવા દિન નિમિત્તે વ્હાઇટ હાઉસ ખાતે સૌના સ્વાસ્થ્ય, સલામતી અને કલ્યાણ માટે પ્રાર્થના સભા યોજવામાં આવી હતી. વ્હાઇટ હાઉસના ગુલાબ ગાર્ડનમાં હિન્દુ પાદરી દ્વારા પવિત્ર વૈદિક શાંતિ પાઠ કરવામાં આવ્યા હતા. યુએસ પ્રમુખ ડોનાલ્ડ ટ્રમ્પના આમંત્રણ પર, ન્યુ જર્સીમાં બીએપીએસ સ્વામિનારાયણ મંદિરના પૂજારી હરીશ બ્રહ્મભટ્ટએ શાંતિપાઠ કર્યા હતાં.

હિન્દુ પૂજારીએ પૂજા કરી
આ પ્રસંગે બ્રહ્મભટ્ટે કહ્યું હતું કે, “કોરોના વાયરસના આ સંકટમાં સામાજિક અંતર અને લોકડાઉનને કારણે લોકોને શાંત અને ચિંતિત રહેવું સામાન્ય નથી. શાંતિ પાઠ એ એવી પ્રાર્થના છે જે સાંસારિક સંપત્તિ, સફળતા, ખ્યાતિ અથવા સ્વર્ગની ઇચ્છા માટે કરવામાં આવતી નથી. તે શાંતિ માટે એક સુંદર હિન્દુ પ્રાર્થના છે. તે વૈદિક પ્રાર્થના છે, જેનું વર્ણન યજુર્વેદમાં આપવામાં આવ્યું છે. આ પછી, બ્રહ્મભટ્ટે પણ આખી પ્રાર્થનાને અંગ્રેજીમાં રૂપાંતરિત કરી અને પછી પાઠ કર્યા હતા.

પૂજાનું મહત્વ
બ્રહ્મભટ્ટે કહ્યું, ‘શાંતિ માટે પ્રાર્થનાનો અવાજ સ્વર્ગમાં જાય છે. સ્વર્ગ અને પૃથ્વીમાં શાંતિ રહે, પાણીમાં શાંતિ રહે, શાંતિ વનસ્પતિઓ અને ઝાડ ઉપર રહે. શાંતિ બધા પાકમાં રહે. ઓમ શાંતિ, શાંતિ, શાંતિ. ‘ પ્રાર્થના પૂરી થયા બાદ રાષ્ટ્રપતિ ડોનાલ્ડ ટ્રમ્પે હરીશ બ્રહ્મભટ્ટનો આભાર માન્યો. તેમણે કહ્યું કે અમેરિકા હાલમાં ખૂબ જ ભયંકર રોગ સામે લડી રહ્યું છે.

ટ્રમ્પે કહ્યું આભાર
ટ્રમ્પે તેમની પ્રાર્થના માટે બ્રહ્મભટ્ટનો આભાર માન્યો અને કહ્યું કે અમેરિકા અત્યારે એક ખૂબ જ ભયંકર રોગ સામે ભયંકર યુદ્ધ લડી રહ્યું છે અને ભગવાનના અનંત મહિમામાં વિશ્વાસ કર્યો છે. ટ્રમ્પે કહ્યું કે હું તમામ અમેરિકનોને દિલથી પ્રાર્થના કરવા વિનંતી કરું છું.

મેલાનિયાએ પીડિતો પ્રત્યે સંવેદના વ્યક્ત કરી હતી
ફર્સ્ટ લેડી મેલાનીયા ટ્રમ્પે કોરોના રોગચાળાને કારણે તેમના પ્રિયજનો ગુમાવનારા લોકોના પરિવાર પ્રત્યે તેમની ગહન સહાનુભૂતિ વ્યક્ત કરી. તેમણે કહ્યું કે, ચાલો આપણે દુઃખી થઈ રહેલા બીમાર લોકો માટે અને સેવા આપી રહેલા ફ્રન્ટલાઈન પર કામ કરતા લોકો માટે પણ પ્રાર્થના કરીએ. ” આ પહેલી વાર છે કે જ્યારે ન્યુ જર્સીના સ્વામી નારાયણ મંદિરના કોઈ ધાર્મિક નેતા રાષ્ટ્રીય પ્રાર્થના દિવસ નિમિત્તે વ્હાઇટ હાઉસ ખાતે આયોજિત પ્રાર્થના સભામાં ભાગ લીધો હતો.

Author: ‘જ્ઞાન સાથે ગમ્મત ટીમ’

તમે આ લેખ ‘જ્ઞાન સાથે ગમ્મત’ ના માધ્યમથી વાંચી રહ્યા છો, અમારો આ લેખ વાચવા બદલ આપનો આભાર. જો તમને આ લેખ ગમ્યો હોય તો શેર કરી વધુમાં વધુ લોકો સુધી પહોંચાડો અને તમારા પ્રતિભાવો કોમેન્ટમાં જણાવો.

અને હા, તમને લાગતું હોય કે આ વાર્તા કે લેખ ગમ્યો તો નોંધજો કે આવી જ રીતે રોજિંદા જીવનમાં ઉપયોગી હોય એવી ઘણી બધી લાગણીસભર વાર્તાઓ, સ્વાસ્થ્યવર્ધક માહિતી, ફિલ્મી ખબરો, ધાર્મિક વાતો, રસોઈ રીલેટેડ માહિતી તથા અન્ય રસપ્રદ માહિતીઓ મેળવવા માટે ગુજરાતીઓનું લોકપ્રિય ફેસબુક પેજ “જ્ઞાન સાથે ગમ્મત” લાઈક કરી જોડાઓ તથા જલ્દી જ અમારા દરેક જોક્સ-સુવિચાર સીધા તમારા મોબાઈલમાં મેળવવા માટે અમારી મોબાઈલ એપ પણ આવી રહી છે. થોડી પ્રતીક્ષા કરો.

Leave a Reply

error: Content is protected !!