હ્રીતિક કોઈને કહ્યા વગર આ રીતે છુપકી સાથે રીતે કરી રહ્યો છે કોરોના વોરીયર્સની મદદ – મુંબઈ પોલીસે વખાણ્યો

કોરોનાવાયરસથી સંક્રમિત દર્દીઓની સંખ્યા દેશભરમાં વધી રહી છે. આરોગ્ય કર્મચારીઓ અને સુરક્ષા કર્મીઓ પોતાનો જીવ જોખમમાં મુકી કામ રહ્યા છે. આવી સ્થિતિમાં બોલિવૂડ સુપરસ્ટાર હ્રીતિક રોશન કોરોના વોરિયર્સની મદદ માટે આગળ આવ્યા છે. અભિનેતાએ 24 કલાક ફરજ પર તૈનાત પોલીસકર્મીઓને હેન્ડ સેનિટાઇઝર્સ પ્રદાન કર્યા છે. મુંબઇ પોલીસે તેની પુષ્ટિ કરી છે. હ્રિતિક રોશનનો આભાર માનીને મુંબઈ પોલીસે સોશિયલ મીડિયા દ્વારા આ માહિતી દેશને આપી છે. મુંબઈ પોલીસે ટ્વિટ કરીને લખ્યું છે, ‘આભાર હ્રિતિક રોશન … ફરજ પરના મુંબઈ પોલીસ કર્મચારીઓ માટે હેન્ડ સેનિટાઈઝર મોકલવા બદલ … અમારા ફ્રન્ટલાઈન યોદ્ધાઓની સલામતી માટે મહત્વનું યોગદાન છે. અમે તમારા ખૂબ આભારી છીએ.

કોરોના વાયરસ અપડેટ
કેન્દ્રીય આરોગ્ય અને પરિવાર કલ્યાણ મંત્રાલયે જાહેર કરેલા આંકડા મુજબ, દેશભરમાં અત્યાર સુધીમાં કોરોનાવાયરસ ચેપના 59,662 કેસ નોંધાયા છે. આમાં, 17,847 લોકોને હોસ્પિટલમાંથી રજા આપવામાં આવી છે, જ્યારે આ વાયરસને કારણે 1,981 લોકોનાં મોત નીપજ્યાં છે. મહારાષ્ટ્ર અને ગુજરાતની સ્થિતિ સૌથી ચિંતાજનક રહી છે. એકલા મહારાષ્ટ્રમાં અત્યાર સુધીમાં કોરોનાના 19 હજાર કેસ નોંધાયા છે અને 651 લોકોનાં મોત નીપજ્યાં છે.


મહારાષ્ટ્રમાં કોવિડ -19 ચેપના 1,089 નવા કેસ પછી ચેપગ્રસ્ત લોકોની સંખ્યા વધીને 19,063 થઈ ગઈ છે. રાજ્યમાં અત્યાર સુધીમાં કુલ 731 લોકોનાં મોત નીપજ્યાં છે. મુંબઈમાં કોવિડ -19 ના નવા 748 કેસ પછી વાયરસના કેસો અહીં વધીને 11,967 પર પહોંચી ગયા છે. તે જ સમયે, 25 ચેપગ્રસ્ત લોકોના મૃત્યુ પછી, મૃત્યુની સંખ્યા વધીને 462 થઈ ગઈ છે.

 

શુક્રવારે મુંબઇમાં 154 દર્દીઓને રજા આપવામાં આવી હતી. અહીં સુધીમાં 2589 દર્દીઓ સાજા થયા છે. બીએમસીએ કહ્યું કે 462 નવા કોરોના શંકાસ્પદ લોકોને શહેરની જુદી જુદી હોસ્પિટલમાં દાખલ કરવામાં આવ્યા છે.

ગુજરાતમાં કોરોના વાયરસનો આંતક હજુ ચાલુ છે. શુક્રવારે ગુજરાતમાં કોરોના વાયરસના નવા 390 કેસ નોંધાયા છે અને 24 લોકોનાં મોત નીપજ્યાં છે. એકલા અમદાવાદમાં જ 269 કેસ નોંધાયા છે અને 21 લોકોનાં મોત નીપજ્યાં છે.

ગુજરાત રાજ્યના મુખ્ય આરોગ્ય સચિવ જયંતી રવિએ ગુરુવારે સાંજે 5 વાગ્યાથી સાંજના 5 વાગ્યા દરમિયાન સ્ટેટ કોરોના વાયરસના નવા 390 કેસ નોંધ્યા છે. તે જ સમયે, આ રોગને કારણે 24 લોકોનાં મોત નીપજ્યાં છે. જ્યારે 163 લોકો સ્વસ્થ થઈ ઘરે ગયા છે. અમદાવાદમાં 269, વડોદરા, સુરત 25-25, ગાંધીનગર 9, પંચમહાલ 6, બનાસકાંઠા 8, બોટાદ 3, ખેડા-જામનગર સાબરકાંઠા 7-7, અરવલ્લી 20, ભાવનગર, આણંદ, ગીર સોમનાથ અને મહિસાગર 1-1 કેસ નોંધાયા છે.

Author: ‘જ્ઞાન સાથે ગમ્મત ટીમ’

તમે આ લેખ ‘જ્ઞાન સાથે ગમ્મત’ ના માધ્યમથી વાંચી રહ્યા છો, અમારો આ લેખ વાચવા બદલ આપનો આભાર. જો તમને આ લેખ ગમ્યો હોય તો શેર કરી વધુમાં વધુ લોકો સુધી પહોંચાડો અને તમારા પ્રતિભાવો કોમેન્ટમાં જણાવો.

અને હા, તમને લાગતું હોય કે આ વાર્તા કે લેખ ગમ્યો તો નોંધજો કે આવી જ રીતે રોજિંદા જીવનમાં ઉપયોગી હોય એવી ઘણી બધી લાગણીસભર વાર્તાઓ, સ્વાસ્થ્યવર્ધક માહિતી, ફિલ્મી ખબરો, ધાર્મિક વાતો, રસોઈ રીલેટેડ માહિતી તથા અન્ય રસપ્રદ માહિતીઓ મેળવવા માટે ગુજરાતીઓનું લોકપ્રિય ફેસબુક પેજ “જ્ઞાન સાથે ગમ્મત” લાઈક કરી જોડાઓ તથા જલ્દી જ અમારા દરેક જોક્સ-સુવિચાર સીધા તમારા મોબાઈલમાં મેળવવા માટે અમારી મોબાઈલ એપ પણ આવી રહી છે. થોડી પ્રતીક્ષા કરો.

Leave a Reply

error: Content is protected !!