ગુજરાત બન્યું કોરોના વાયરસનું નવું કેન્દ્ર , કેસોમાં થઇ રહ્યો છે ઝડપી વધારો

દેશમાં કોરોના વાયરસના વધતા જતા વિનાશ વચ્ચે, પીએમ નરેન્દ્ર મોદીના વતન રાજ્ય ગુજરાતમાં પણ પોસિટિવ દર્દીઓની સંખ્યા વધી રહી છે. ગુજરાતમાં કોરોના દર્દીઓની સંખ્યા 1000 ની આસપાસ પહોંચી ગઈ છે અને અત્યાર સુધી રાજ્યના 24 જિલ્લા કોરોનાથી પ્રભાવિત વિસ્તારોની યાદીમાં આવ્યા છે. મંગળવારે ગુજરાતમાં કોરોનાના 163 પોઝિટિવ કેસ રિપોર્ટ આવ્યા છે અને આ સાથે રાજ્યમાં દર્દીઓની કુલ સંખ્યા 929 થઈ ગઈ છે. ગુજરાતમાં સૌથી વધુ કોરોના કેસો અમદાવાદના દર્દીઓમાં જોવા મળે છે. મંગળવારે અમદાવાદમાં કુલ 105 કેસ નોંધાયા છે.

image source

આ ઉપરાંત સુરતમાં પણ 37 નવા કેસ નોંધાયા છે. આ બંને જિલ્લા ઉપરાંત આણંદમાં 8, વડોદરામાં 7 અને રાજકોટ, નર્મદા અને બનાસકાંઠામાં 4-4 કેસ મળી આવ્યા છે. મહારાષ્ટ્ર પછી ગુજરાત કોરોના વાયરસનું નવું કેન્દ્ર બન્યું છે. ગુજરાત આરોગ્ય વિભાગના જણાવ્યા અનુસાર મંગળવારે રાજ્યમાં 112 નવા કોરોના વાયરસ પોઝિટિવ કેસ મળી આવ્યા હતા, 13  લોકોનાં મોત પણ થયાં છે.

image source

અહીં પોસિટિવ કેસની કુલ સંખ્યા 2178 રહી છે. મૃત્યુઆંક 90 પર પહોંચી ગયો છે. તે જ સમયે, અમદાવાદમાં કોરોના ચેપગ્રસ્ત લોકોની સંખ્યા 1200 વટાવી ગઈ છે. અમદાવાદના મનપાડાના ડેપ્યુટી કમિશનર સહિત 15 થી વધુ પેરામેડિકલ સ્ટાફ અને શહેર પોલીસ મથકોના પોલીસ ઇન્સ્પેક્ટર સહિત 32 પોલીસ કર્મચારીઓ અને કોરોના પોઝિટિવની સારવારમાં સામેલ 30 ડોકટરો કોરોનાની જપેટ માં આવ્યા છે.

image source

અમદાવાદમાં કોરોના પોઝિટિવની સંખ્યામાં વધારો જોતાં વહીવટીતંત્રે કર્ફ્યુ લગાવી દીધો છે. અહીં ચેપ લાગેલા કોરોનાની કુલ સંખ્યા રાજ્યના કુલ કોરોના પોઝિટિવના 50 ટકાથી વધુ છે. હવે અમદાવાદ શહેરમાં કોરોના પોઝિટિવમાં કામ કરતા બે ખાનગી તબીબો સહિત એલજી હોસ્પિટલના 30 ડોકટરોને રાજપથ ક્લબ ખાતે ક્વાર્ટરાઇન્ડ કરવામાં આવ્યા છે. અહીં કોરોના પોઝિટિવની સારવાર દરમિયાન રેજિડેંટ ડોક્ટર સહિત કુલ 14 કર્મચારીઓને કોરોના ચેપ લાગ્યો હતો.

image source

હાલમાં જ ગુજરાતના નાયબ મુખ્યમંત્રી નીતિન પટેલે પણ રાજ્યમાં કોરોના ચેપના વધતા કેસો માટે જમાતનાં લોકોને જવાબદાર ઠેરવ્યા હતા.કેન્દ્ર સરકારના આરોગ્ય વિભાગના જોઇન્ટ સેક્રેટરીએ કહ્યું હતું કે તબલીગી જમાતની દુષ્પ્રભાવને કારણે દેશમાં લગભગ ચાર દિવસમાં કોરોના ચેપના કેસ બમણા થયા છે. નીતિન પટેલે જણાવ્યું હતું કે, જમાતના લોકોએ પ્રશાસનને સહકાર ન આપતા અને તેમની યાત્રા વિશેની માહિતી ફેલાવીને, કોરોના ચેપ ફેલાવીને મોટી ભૂમિકા ભજવી છે.

image source

દેશમાં કોરોના વાયરસ સંકટનો અંત આવી રહ્યો નથી. ઈન્ડિયન કાઉન્સિલ મેડિકલ રિસર્ચ (આઈસીએમઆર) એ જારી કરેલા આંકડા મુજબ, દેશમાં કોરોના વાયરસના સક્રિય કેસની કુલ સંખ્યા વધીને 26,535 થઈ ગઈ છે. કોવિડ -19 ના ચેપને કારણે અત્યાર સુધીમાં કુલ 10,017 લોકો પુન સાજાંથયા છે અને તેમને ડિસ્ચાર્જ કરવામાં આવ્યા છે.

Leave a Reply

Your email address will not be published.

error: Content is protected !!