કોરોનાથી બચવા માટે ફળો અને શાકભાજીને કરો આ રીતે સાફ

આ સમયે વિશ્વભરમાં કોરોના વાયરસનો ફાટી નીકળ્યો છે. લોકો સોશિયલ ડિસ્ટન્સની મદદથી વાયરસને ફેલાતા અટકાવવાનો પ્રયાસ કરી રહ્યા છે. ભારત સરકારે 21 દિવસના લોકડાઉનને સૂચના આપી છે, જેથી દરેક લોકોએ તેમના ઘરમાં રહેવું પડશે. લોકો ફક્ત જરૂરી ચીજો ખરીદવા માટે તેમના ઘરની બહાર આવી શકે છે. લોકોથી અંતર રાખીને, લોકો ફળો, શાકભાજી, રેશન, દૂધ જેવી ચીજો ખરીદવા માટે ઘરની બહાર નીકળી રહ્યા છે, પરંતુ સવાલ એ છે કે શું કોરોના વાયરસ આ વસ્તુઓથી તમારા ઘરમાં પ્રવેશી શકશે નહીં?

image source

આવી સ્થિતિમાં, લોકોએ ચિંતા કરવાનું શરૂ કર્યું કે શાકભાજી દ્વારા કોરોના વાયરસ ઘરમાં પ્રવેશ કરી રહ્યો નથી કે કેમ તે અંગે પણ ઘણી પ્રકારની સાવચેતી ઉભી કરવામાં આવી રહી છે, જ્યારે નિષ્ણાતો કહે છે કે માહિતીથી ડરવાની નહીં પરંતુ  સાવચેતી રાખવી જરૂરી છે. ડબુઆ કોલોની અને સેક્ટર 16 ની શાકભાજી માર્કેટ સાથે સંકળાયેલા લોકોમાં કોરોના ચેપ સામે આવ્યા પછી વહીવટીતંત્રે બંને શાકભાજી બજારો બંધ કરી દીધી છે.

image source

હાલ, ઘણા લોકોને કોરોના ચેપ લાગ્યો છે, લોકો ને બજાર માથી આવતા શાકભાજી અને અન્ય જીવન જરૂરી વસ્તુઑ દ્વારા ચેપ લાગ્યો છે. લોકોએ બજારમાંથી શાકભાજી ખરીદવાની ચિંતા વધારી દીધી છે. તેમણે શાકભાજી કેવી રીતે ખરીદવી તેની ચિંતા કરવાનું શરૂ કર્યું, તેમણે કહ્યું કે શાકભાજીને ચેપથી બચાવવા માટે કેટલીક બાબતોનું ધ્યાન રાખવું જોઈએ જેથી કોરોના વાયરસથી બચી શકાય. તો ચાલો, અમે તમને કેટલીક એવી ટીપ્સ વિશે જણાવીએ કે જેના દ્વારા તમે બહારથી લાવેલા ફળો અને શાકભાજીને યોગ્ય રીતે સાફ કરી શકો.

image source

આ રીતે ફળો અને શાકભાજી સાફ કરો

  1. મોટા વાસણમાં ફળો અને શાકભાજી પાણીથી ભરો, અને એક પછી એક ધોઈ લો. આ સિવાય, તમે તેમને ચાલુ નળ હેઠળ રાખીને એક પછી એક ધોઈ શકો છો.
  2. આ પછી, વાસણમાં પાણી લો અને તેમાં એક ચમચી મીઠું નાખો. હવે તેમાં ફળો અને શાકભાજી નાંખો અને તેને સારી રીતે સાફ કરો.
  3. જે ફળ અને શાકભાજીનો ઉપયોગ ત્વચાને દૂર કર્યા પછી કરવો છે, તેની છાલ ને પાણીથી સારી રીતે ધોઈ લો.
  4. બહારથી પેક કરેલા દૂધનો ઉપયોગ કરતા પહેલા પેકેટને પાણીથી સારી રીતે ધોઈ લો.

image source
  1. તમારા મોં અથવા દાંતથી પાઉચ અથવા દૂધના પેકેટ ફાડશો નહીં.
  2. માંસ અને માછલીને સારી રીતે ધોઈ લો અને તેને વધારે તાપ પર રાંધો.
  3. કાચા ખાદ્ય પદાર્થોને અલગ અને રાંધેલા ખોરાકને ફ્રિજમાં અલગ રાખો.
  4. છાલ સહિતની વસ્તુઓનું સેવન ઓછું કરવાનો પ્રયાસ કરો અથવા તેમને સારી રીતે રાંધી ને તેનો ઉપયોગ કરો.

image source

ચાલો આપણે તમને જણાવી દઈએ કે ફળો અને શાકભાજી ધોવા માટે ક્યારેય કોઈ પણ કેમિકલ જેવા કે ક્લોરિન, આલ્કોહોલ, જંતુનાશક પદાર્થનો ઉપયોગ ન કરવો. ઉપરાંત, ફળો અને શાકભાજીને સાફ કરવા માટે સાબુ અથવા ડીટરજન્ટ પાણીનો ઉપયોગ ન કરો કારણ કે તે માનવો માટે જોખમી સાબિત થઈ શકે છે અને તેમને ગંભીર રીતે બીમાર કરી શકે છે.

Leave a Reply

Your email address will not be published.

error: Content is protected !!