2 રૂપિયાની ફટકડી સફેદ વાળને કાળા કરી શકે છે, ઉપયોગ કેવી રીતે કરવો તે શીખો

આજની ભાગદોડ ભરી જીવન શૈલી માં પ્રદુષણ અને ખોટી જીવનશૈલીને કારણે આપણી ત્વચા અને વાળ સમય પહેલા નબળા થઈ જાય છે. જેના કારણે આપણે વૃદ્ધ દેખાવા માંડે છે. જો આપણે વાળ વિશે વાત કરીએ, તો પછી સફેદ વાળની સમસ્યા આજના યુગમાં સામાન્ય સમસ્યા બની ગઈ છે.

image source

પરંતુ હજી પણ ઘણા લોકો છે જેઓ આ સમસ્યાથી રાહત મેળવવા માટે જુદી જુદી રીતો શોધતા રહે છે અને આ પોસ્ટમાંના તે લોકો માટે, અમે એક રેસિપિ જણાવવા જઈ રહ્યા છીએ જે તમારા વાળ કાળા બનાવશે. જો તમે આ સમસ્યાથી પીડિત છો તો તમારે આ ઉપાય એકવાર કરવો જ જોઇએ. તો ચાલો તે રેસિપી વિશે જાણીએ જે તમારા સફેદ વાળ કાળા બનાવશે.

image source

આપણા બધાના ઘરે ફટકડી આરામથી જોવા મળે છે. તેનું રાસાયણિક નામ પોટાશ એલમ છે. તેનો ઉપયોગ ઘરોમાં પાણી સાફ કરવા અથવા શેવિંગ કર્યા પછી લોહી વહેતા અટકાવવા માટે થાય છે. જો કે, તેના અન્ય ઘણા ફાયદા પણ છે. ઘણા રોગોમાં, ફટકડી આરામ આપે છે.

image source

આજે અમે તમને ફટકડી વિશે જણાવીશું. ફટકડીમાં ઘણા તત્વો હાજર છે. જેમાંથી મેગ્નેશિયમ સલ્ફેટ સૌથી વધુ છે. જે આપણા શરીરમાં 300 થી વધુ ઉત્સેચકોનું નિયમન કરે છે. જો તમે તેનો ઉપયોગ કરવા માંગતા હો, તો તમારે આ માટે ગુલાબજળ અને ફટકડીની જરૂર પડશે. તો ચાલો જાણીએ તેના ઉપયોગ કરવા વિશે.

image source

આ રેસીપી બનાવવા માટે તમારે ફટકડી અને ગુલાબજળની જરૂર પડશે. સૌ પ્રથમ તમે ફટકડીને પીસી લો અને પાઉડર બનાવો અને તેને ગુલાબજળમાં મિક્સ કરો અને પેસ્ટ બનાવો. હવે આ પેસ્ટ તમારા સફેદ વાળ પર લગાવો અને ઓછામાં ઓછા 5 મિનિટ સુધી મસાજ કરો. તે પછી, 1 કલાક પછી તમારા વાળ શેમ્પૂથી ધોઈ લો.જો તમે આ પ્રક્રિયાને અઠવાડિયામાં 2 થી 3 વાર કરો છો, તો પછી તમારા સફેદ વાળ ધીરે ધીરે કાળા થવા લાગે છે.

image source

વાળ ધોયા પછી, ફટકડી અને કન્ડિશનર મિક્સ કરીને નવશેકું પાણી ભેળવી દો. તેને નીચે વાળ ઉપર લગાવો અને ત્યાર બાદ 15 થી 20 મિનિટ પછી તેને ઠંડા પાણીથી ધોઈ લો. અઠવાડિયામાં 2 અથવા 3 વાર આ કરો.

7 thoughts on “2 રૂપિયાની ફટકડી સફેદ વાળને કાળા કરી શકે છે, ઉપયોગ કેવી રીતે કરવો તે શીખો

 1. Hi! I just wanted to ask if you ever have any trouble with hackers?
  My last blog (wordpress) was hacked and I ended up losing many months of hard work due
  to no data backup. Do you have any methods to protect
  against hackers? adreamoftrains web hosting services

 2. It’s perfect time to make some plans for the future
  and it’s time to be happy. I’ve read this post and if
  I could I desire to suggest you few interesting
  things or suggestions. Maybe you can write next articles referring to this article.
  I wish to read even more things about it!
  cheap flights 3aN8IMa

 3. Greetings from Los angeles! I’m bored to tears at work so I decided to browse your site on my iphone during lunch
  break. I love the info you provide here and can’t wait to take a look when I get home.
  I’m shocked at how quick your blog loaded on my mobile ..
  I’m not even using WIFI, just 3G .. Anyways, amazing site!
  34pIoq5 cheap flights

 4. Thanks for your marvelous posting! I truly enjoyed reading it, you happen to be a
  great author. I will always bookmark your blog and will come back down the
  road. I want to encourage you continue your great work, have a
  nice morning!

 5. Tactile stimulation Gambit nasal Regurgitation Asymptomatic testing GP Chemical abuse Authority Assist machinery I Rem Behavior Diagnosis Hypertension Manipulation Nutrition General Treatment Other Inhibitors Autoantibodies in front relief Healing Other side Blocking Anticonvulsant Remedy less. sildenafil 20 mg Tmyvcl snlmsn

Leave a Reply

Your email address will not be published.

error: Content is protected !!