2 રૂપિયાની ફટકડી સફેદ વાળને કાળા કરી શકે છે, ઉપયોગ કેવી રીતે કરવો તે શીખો

આજની ભાગદોડ ભરી જીવન શૈલી માં પ્રદુષણ અને ખોટી જીવનશૈલીને કારણે આપણી ત્વચા અને વાળ સમય પહેલા નબળા થઈ જાય છે. જેના કારણે આપણે વૃદ્ધ દેખાવા માંડે છે. જો આપણે વાળ વિશે વાત કરીએ, તો પછી સફેદ વાળની સમસ્યા આજના યુગમાં સામાન્ય સમસ્યા બની ગઈ છે.

image source

પરંતુ હજી પણ ઘણા લોકો છે જેઓ આ સમસ્યાથી રાહત મેળવવા માટે જુદી જુદી રીતો શોધતા રહે છે અને આ પોસ્ટમાંના તે લોકો માટે, અમે એક રેસિપિ જણાવવા જઈ રહ્યા છીએ જે તમારા વાળ કાળા બનાવશે. જો તમે આ સમસ્યાથી પીડિત છો તો તમારે આ ઉપાય એકવાર કરવો જ જોઇએ. તો ચાલો તે રેસિપી વિશે જાણીએ જે તમારા સફેદ વાળ કાળા બનાવશે.

image source

આપણા બધાના ઘરે ફટકડી આરામથી જોવા મળે છે. તેનું રાસાયણિક નામ પોટાશ એલમ છે. તેનો ઉપયોગ ઘરોમાં પાણી સાફ કરવા અથવા શેવિંગ કર્યા પછી લોહી વહેતા અટકાવવા માટે થાય છે. જો કે, તેના અન્ય ઘણા ફાયદા પણ છે. ઘણા રોગોમાં, ફટકડી આરામ આપે છે.

image source

આજે અમે તમને ફટકડી વિશે જણાવીશું. ફટકડીમાં ઘણા તત્વો હાજર છે. જેમાંથી મેગ્નેશિયમ સલ્ફેટ સૌથી વધુ છે. જે આપણા શરીરમાં 300 થી વધુ ઉત્સેચકોનું નિયમન કરે છે. જો તમે તેનો ઉપયોગ કરવા માંગતા હો, તો તમારે આ માટે ગુલાબજળ અને ફટકડીની જરૂર પડશે. તો ચાલો જાણીએ તેના ઉપયોગ કરવા વિશે.

image source

આ રેસીપી બનાવવા માટે તમારે ફટકડી અને ગુલાબજળની જરૂર પડશે. સૌ પ્રથમ તમે ફટકડીને પીસી લો અને પાઉડર બનાવો અને તેને ગુલાબજળમાં મિક્સ કરો અને પેસ્ટ બનાવો. હવે આ પેસ્ટ તમારા સફેદ વાળ પર લગાવો અને ઓછામાં ઓછા 5 મિનિટ સુધી મસાજ કરો. તે પછી, 1 કલાક પછી તમારા વાળ શેમ્પૂથી ધોઈ લો.જો તમે આ પ્રક્રિયાને અઠવાડિયામાં 2 થી 3 વાર કરો છો, તો પછી તમારા સફેદ વાળ ધીરે ધીરે કાળા થવા લાગે છે.

image source

વાળ ધોયા પછી, ફટકડી અને કન્ડિશનર મિક્સ કરીને નવશેકું પાણી ભેળવી દો. તેને નીચે વાળ ઉપર લગાવો અને ત્યાર બાદ 15 થી 20 મિનિટ પછી તેને ઠંડા પાણીથી ધોઈ લો. અઠવાડિયામાં 2 અથવા 3 વાર આ કરો.

Leave a Reply

Your email address will not be published.

error: Content is protected !!