ભોજન માટે કરો તાંબાના વાસણનો ઉપયોગ, આવી રીતે રાખે છે રોગ મુક્ત

કોરોના વાઈરસ ના કારને હમણાં લોકો ઘરે જ છે. એવામાં ઘરે રહીને જેટલું સ્વાસ્થ્ય નું ધ્યાન રાખે એટલું જરૂરી છે. ઘરે છો તો જુના પુરાના તાંબાના વાસણ બહાર કાઢી લો અને તેનો ઉપયોગ કરો. પહેલાના સમય માં ભોજન બનાવવાથી લઈને ભોજન કરવા માટે તાંબાના વાસણ નો જ ઉપયોગ કરવામાં આવતો હતો. અને તેથી લોકોને બીમારી પણ ઓછી થતી હતી.

image source

આ વાસણ માં ભોજન બનાવવું સ્વાસ્થ્ય માટે ખુબજ ફાયદા કારક માનવામાં આવે છે. આયુર્વેદ માં કહેવામાં આવ્યું છે કે આયુર્વેદ માં કહેવાયું છે કે કોપર એટલે કે તાંબા માં રાખેલ પાણી પીવાથી સ્વાસ્થ્ય માટે ખુબજ ફાયદા કારક છે. આ પાણી નું સેવન કરવાથી શરીર માંથી જેરીલા તત્વો બહાર નીકળી જાય છે. અને ઘણી બીમારી આસાનીથી નષ્ટ થઇ જાય છે.

image source

તંબુ જલ્દીથી તાપમાન માં થતા ફેરફાર પ્રત્ય પ્રતિક્રિયા આપે છે. તેથી ભોજન બનાવવા માટે તે વિકલ્પ ખુબજ યોગ્ય છે. કોરોના વાઈરસ ના લીધે ઘરે જ છો તો રસોડામાં તાંબા ના વાસણ નો ઉપયોગ કરો. તાંબુ રોગ પ્રતિકારક શક્તિ ને મજબુત કરે છે. રસોડામાં તાંબાના વાસણ નો ઉપયોગ આપણા માટે ઘણી બધી રીતે લાભ દાયી છે. તંબુ ઘાવ ને જલ્દી ભરી દે છે. તાંબા ના વાસણ માં પકવેલ ભોજન ખાવાથી કીડની અને લીવર ને ફાયદો થાય છે.

image source

તાંબુ ભોજનમાં વાઈરસ અને બેક્ટેરિયા ની સાથે પ્રતિક્રિયા કરી શકે છે અને તેને મારી નાખે છે. તેથી રસોડામાં તાંબાના વાસણ ખુબજ સારી રીતે રોગોના કીતાનું નો નાશ કરે છે. કોઈ ફરક નથી પડતો કે વાસણ કેટલા જુના કે ઓક્સીકૃત છે તેમાં ભોજન બનાવવા થી અને તેમાં રાખી ને ભોજન કરવાથી ભોજન રોગમુક્ત થઇ જાય છે.

image source

જયારે પણ તાંબા ના વાસણ માં ભોજન બનાવી રહ્યા હોય ત્યારે ગેસ ચાલુ કરતા પહેલા વાસણ માં ભોજન અવશ્ય રાખો. વાસણ નું તળિયું ધ્કાઈ જાય એટલું ભોજન અને તરલ પદાર્થ હોવો જોઈએ. ભોજન બળી ના જાય એ માટે હંમેશા ગેસ ધીમો અથવા મીડીયમ રાખવો. હાથથી વાસણ સાફ કરવા માટે એક્સોમ્ય સાબુ નો ઉપયોગ કરવો. તાંબા ના વાસણ માં સ્પંજ નો ઉપયોગ ના કરવો. વૈકલ્પિક રૂપ માટે તાંબા ના વાસણ સાફ કરવા માટે બેકિંગ સોડા અને પાણી નો ઉપયોગ કરી શકાય છે.

Leave a Reply

Your email address will not be published.

error: Content is protected !!