તારક મહેતાના નટુકાકાના પરિવારની વિશેષ તસવીરો જુઓ પ્રથમ વાર

તારક મહેતા કા ઉલ્ટા ચશ્મા’  વર્ષ 2008 થી આપણા બધા હાસ્યનો સાથી છે. ગોકુલધામ સોસાયટીમાં નટુકાકા,જેઠાલાલથી લઈને દયાબેન અને તપુથી બબીતા​​જી સુધીના નાટકોએ અમારું મનોરંજન કર્યું છે. હોળી-દીપાવલી હોય કે સ્વતંત્રતા દિવસ, ગોકુલધામનો ભિન્ન ભંડાર છે. પણ હાસ્ય સાથે ગુંજતો આ મહોલ્લા આ દિવસોમાં સંભળાય છે. લોકડાઉનને કારણે શૂટિંગ બંધ કરાયું છે અને સુન્નાહ ગોકુલધામમાં છે.

image source

લોકપ્રિય કોમેડી સિરિયલ તારક મહેતા કા ઉલ્ટા ચશ્માહ છેલ્લા 11 વર્ષથી ટીવી પર છે. આ સીરિયલના દરેક પાત્રને ખ્યાતિ મળી છે. આ સીરીયલમાં સૌથી સિનિયર એક્ટર છે નટુકાકા એટલે કે ઘનશ્યામ નાઈક. ઘનશ્યામ નાયકે અભિનય ઉદ્યોગમાં 57 વર્ષ પૂરા કર્યા છે. નાયક કહે છે કે  “એક સમય એવો હતો જ્યારે મારે ફક્ત 3 રૂપિયામાં 24 કલાક કામ કરવું પડતું.”

image source

સાચુ કહું તો 10-15  વર્ષો પહેલા અમારી ફિલ્મ ઉદ્યોગને વધારે પૈસા મળ્યા ન હતા. કેટલીકવાર આપણી ફી પણ નથી મળી શકતી. પછી હું ઘરના ભાડા અને બાળકોની સ્કૂલની ફી ચૂકવવા માટે મારા પડોશીઓ પાસેથી પૈસા ઉધાર લેતો હતો.

image source

મેં મારું આખું જીવન સંઘર્ષમાં વિતાવ્યું. જોકે, ‘તારક મહેતા કા ઉલ્ટા ચશ્મા’ કર્યા પછી, મારું જીવન અટકી ગયું. મેં પૈસા કમાવવાનું શરૂ કર્યું અને પછી પાછળ જોયું નહીં. આજે મુંબઈમાં મારા બે ઘર છે.

એક ઇન્ટરવ્યૂ મુલાકાતમાં નટુકાકાએ કહ્યું હતું કે તેમણે 200 થી વધુ ગુજરાતી અને હિન્દી ફિલ્મોમાં કામ કર્યું છે. એટલું જ નહીં, તેમણે 350 થી વધુ હિન્દી સિરિયલોમાં નાના અને મોટા પાત્રો ભજવ્યાં છે. જો કે, આજથી 10-12 વર્ષ પહેલાં, તેમની આર્થિક સ્થિતિ ખૂબ નબળી હતી. તેઓ ભાડુ પણ ચૂકવી શકતા ન હતા.

image source

વર્ષ 2008 માં અસિત મોદીએ ‘તારક મહેતા કા ઉલ્ટા ચશ્મા’ બનાવવાનો નિર્ણય કર્યો. ઘનશ્યામ નાયક નટુકાકાની ભૂમિકા માટે પસંદ થયા હતા. જો કે આ સમયે આ સિરિયલ આટલો લાંબો ચાલશે તેવું કોઈને થયું નહીં. આ સિરિયલ લોકપ્રિય થતાં જ ઘનશ્યામ નાયકને આર્થિક રીતે ઘણો ફાયદો થયો. તેણે મુંબઈમાં બે બેડરૂમ,  હોલ , કિચન ફ્લેટ ખરીદ્યો છે.

Leave a Reply

Your email address will not be published.

error: Content is protected !!