પીએમ મોદી છે આટલા કરોડોની સંપત્તિના માલિક, જાણીને થશે આશ્ચર્ય

વડા પ્રધાન નરેન્દ્ર મોદીની કાર્ય કરવાની રીત જુદી છે અને તેથી જ તે હંમેશા ચર્ચામાં રહે છે.  69 વર્ષની ઉંમરે પણ, ઉર્જાથી ભરેલા મોદીમાં કોઈપણ યુવાનો કરતા વધારે કામ કરવાની ક્ષમતા છે. પછી ભલે તે તહેવાર દરમિયાન કોઈ ખાસ પ્રવાસ પર હોય…અથવા ચૂંટણી દરમિયાન સતત અનેક રેલીઓમાં ભાગ લે છે. મીડિયા રિપોર્ટ્સ અનુસાર, પીએમ નરેન્દ્ર મોદી રોજ 18 કલાક કામ કરે છે અને ક્યારેય રજા લેતા નથી. તાજેતરમાં ઇતિહાસકાર રામચંદ્ર ગુહાએ પણ નરેન્દ્ર મોદીને એક કઠણ પ્રધાનમંત્રી ગણાવ્યા હતા. વડા પ્રધાન મોદી તેમની સરળ શિસ્તબદ્ધ જીવનશૈલીથી પોતાને એટલા ફીટ રાખે છે.

image source

પીએમ મોદી વિશ્વના સૌથી શક્તિશાળી નેતાઓમાંના એક છે. તમને એ જાણીને આશ્ચર્ય થશે કે પીએમ મોદી ઉપલબ્ધ સરકારી સુવિધાઓનો લાભ લેતા નથી અને તે પોતાનો ખાદ્ય ખર્ચ કરે છે. આ સિવાય તેઓ તેમનો પગાર પણ લેતા નથી. આજે અમે તમને પીએમ મોદીની કુલ સંપત્તિ વિશે જણાવવા જઈ રહ્યા છીએ. 2019  માં યોજાયેલી લોકસભાની ચૂંટણી દરમિયાન વડા પ્રધાને આ વિગતો આપી હતી. વડોદરાથી નામાંકન સમયે નરેન્દ્ર મોદીએ કરેલા સોગંદનામા મુજબ તેમની પાસે લગભગ 1.5 કરોડની સંપત્તિ છે.

image source

ઘણા મીડિયા અહેવાલો અનુસાર, મોદીનો પગાર વડા પ્રધાન રાહત ભંડોળમાં જમા થાય છે. આ પહેલા મુખ્યમંત્રી ગુજરાતમાં સતત જીવતા રહે છે. અગાઉ ગુજરાતમાં મુખ્યમંત્રી હોવા છતા મોદી તેમના મતક્ષેત્રમાં તેમના પગારનો મોટો હિસ્સો ખર્ચ કરતા હતા. તે સમયે તેમને 2.10 લાખ રૂપિયા પગાર મળતો હતો. ગુજરાતના એક અધિકારીએ દાવો કર્યો હતો કે મુખ્યમંત્રી પદ છોડ્યા બાદ મોદીએ રાજ્યની જરૂરિયાતમંદ દીકરીઓને લગભગ 21 લાખ રૂપિયા આપ્યા હતા.

image source

વડા પ્રધાન નરેન્દ્ર મોદીની ગુજરાતના ગાંધીનગરમાં રહેણાંક પ્લોટ સહિત 2.5 કરોડની સંપત્તિ છે. આ સિવાય તેમની પાસે 1.27 કરોડ રૂપિયાની ફિક્સ ડિપોઝિટ છે. તેમણે 1.41 કરોડની ચલ  સંપત્તિ અને રૂ. 1.1 કરોડની સ્થાવર સંપત્તિ જાહેર કરી છે વડા પ્રધાને ટેક્સ સેવિંગ ઇન્ફ્રા બોન્ડ્સમાં રૂ .20,000, નેશનલ સેવિંગ્સ સર્ટિફિકેટ માં 7.61 લાખ રૂપિયા અને એલઆઈસી નીતિઓમાં 1.9 લાખ રૂપિયાનું રોકાણ કર્યું છે.

image source

ગાંધીનગરના સેક્ટર -1 માં મોદીનો 3,531 ચોરસફૂટનો પ્લોટ છે. સોગંદનામું મુજબ મિલકતનું મૂલ્ય, જેમાં પ્લોટ પર રહેઠાણ એકમ સમાવેશ છે. કોઈ ટુ-વ્હીલર, ફોર વ્હીલર વાહન વડા પ્રધાનના નામે નોંધાયેલું નથી.  મોદીએ વડા પ્રધાન પદ સંભાળ્યું ત્યારથી તેમણે કોઈ નવું સોનું ખરીદ્યું નથી.

Leave a Reply

Your email address will not be published.

error: Content is protected !!