દેશની સૌથી મોટી બેંક એસબીઆઈ બેંકનો ખુલવાનો અને બંધ થવાનો સમય બદલાયો છે

કોરોના વાયરસના ફેલાવાથી લોકોની જીવનશૈલી, કાર્ય કરવાની રીત, બદલાઈ ગઈ છે. કોરોનાને કારણે, લોકડાઉન સમયમર્યાદા ફરી એકવાર આખા દેશમાં 31 મે સુધી લંબાવાઈ છે. લોકડાઉનની સાથે, બેંકોએ તેમની કાર્યપ્રણાલીમાં પણ ફેરફાર કર્યો છે. દેશની સૌથી મોટી બેંક સ્ટેટ બેંક ઓફ ઈન્ડિયા સહિતની ઘણી બેંકોએ તેમના કામકાજના સમય બદલ્યા છે. આવી સ્થિતિમાં, જો તમારી પાસે બેંક સાથે સંબંધિત કોઈ કાર્ય છે, તો પછી ચોક્કસપણે બેંકમાં જતા પહેલાં તમારી બેંક ખોલવાનો અને બંધ કરવાનો સમય જાણી લેજો….

image source

બેન્કો કોરોનાવાયરસથી બચવા માટે સતત પગલા લઈ રહી છે. દરમિયાન, દેશની સૌથી મોટી સરકારી બેંક એસબીઆઈ-સ્ટેટ બેંક ઑફ ઇન્ડિયાએ પણ શાખાઓ ખોલવાના સમયમાં ફેરફાર કર્યો છે. આ ઉપરાંત શાખામાં આવતા કર્મચારીઓ પણ ઘટાડવામાં આવ્યા છે. વળી, લોકોએ બેંકની શાખામાં આવવાને બદલે ડિજિટલ ચેનલોનો ઉપયોગ કરવાની અપીલ કરી છે.

image source

બદલાઇ ગયો બેંક ખુલવાનો અને બંધ કરવાનો સમય – એસબીઆઈ વેબસાઇટ પર આપવામાં આવેલી માહિતી અનુસાર, બેંકે શાખા ખોલવાનો સમય બદલ્યો છે. આપેલ માહિતીમાં કહેવામાં આવ્યું છે કે હવે સવારે 11:30 વાગ્યે દેશના તમામ ભાગોમાં બેંકો ખુલી રહી છે.

જો તમે પણ તમારી નજીકની એસબીઆઈ શાખાના સમય વિશે જાણવા માંગતા હો, તો તમે નીચે આપેલ લિંક પર ક્લિક કરીને તમારા શહેરનું નામ શોધી શકો છો. https://www.sbi.co.in/documents/136/1364568/Working+ શાખાઓ +22052020.pdf/588d3aef-426d-8bbd-2c1a-e3159a2854d1?t=1590133498748

image source

એસબીઆઈના મેનેજિંગ ડિરેક્ટર પી.કે ગુપ્તાએ જણાવ્યું છે કે ઘણા રાજ્યોમાં અમે અમારી શાખાઓ ખોલવા અને બંધ કરવા પર કેટલાક પ્રતિબંધો લગાવી દીધા છે, કેટલાક રાજ્યોમાં સવારે 7-10 વાગ્યા છે. કેટલાકમાં તે રાત્રે 8-11 છે અને કેટલાકમાં તે રાત્રે 10-22 સુધી છે.

image source

એસબીઆઈની ડોરસ્ટેપ બેંકિંગ સેવા વિશે જાણો- ડોરસ્ટેપ બેંકિંગ સર્વિસમાં કેશ પિકઅપ, કેશ ડિલિવરી, ચેક પિકઅપ, ચેક રસીદ સ્લિપ પિકઅપ, ફોર્મ 15 એચ પિકઅપ, ડ્રાફ્ટ્સ ડિલિવરી, ટર્મ ડિપોઝિટ એડવાઇસ ડિલિવરી, લાઇફ સર્ટિફિકેટ પિકઅપ અને કેવાયસી ડોક્યુમેન્ટ્સ પિકઅપ વગેરે સેવાઓનો સમાવેશ થાય છે.

image source

આ સેવા મેળવવા માટે, તમારે કાર્યકારી દિવસો પર સવારે 9 થી સાંજ 4 સુધી ટોલ ફ્રી નંબર 1800111103 પર ફોન કરવો પડશે. રજિસ્ટ્રેશન માટે સર્વિસ વિનંતી હોમ શાખામાં કરવામાં આવે છે ડોરસ્ટેપ બેંકિંગ સેવા ફક્ત તે જ ગ્રાહકોને મળશે જેની કેવાયસી કરવામાં આવી છે. નાણાંકીય વ્યવહારો માટે સર્વિસ ચાર્જ 60 રૂપિયા અને જીએસટી અને નાણાકીય વ્યવહારો માટે સર્વિસ ચાર્જ 100 રૂપિયા અને જીએસટી લાગશે.

Leave a Reply

Your email address will not be published.

error: Content is protected !!