સલમાન ખાને વાત બદલી – પોતાના ફેન્સને કહ્યું “કોઈને પોતાને ખોવાનું દુઃખ અસહ્ય હોય છે, તમે બધા”

સુશાંત સિંહ રાજપૂતની આત્મહત્યા બાદ તેના ચાહકો આ માટે  બોલીવુડના કેમ્પ, ભત્રીજાવાદ અને બુલિંગ દોષી ઠેરવી રહ્યા છે. સલમાન ખાન પણ તેનું નિશાન છે. પરંતુ આ દરમિયાન સલમાને એક ટ્વિટમાં તેમના ચાહકોને અપીલ કરી છે કે સુશાંતના ચાહકોનું સમર્થન કરો અને તેમનો વિરોધ ન કરો.

શનિવારે રાત્રે પોતાના ટ્વિટમાં સલમાને લખ્યું છે કે, ‘મારા બધા ચાહકોને વિનંતી છે કે સુશાંતના ચાહકો સાથેઉભા રહે રહીને તેની ભાષા તરફ ધ્યાન ન આપો, પરંતુ તેની પાછળની લાગણીઓને સમજો. કૃપા કરી તેમના પરિવાર અને ચાહકોને ટેકો આપો અને તેમની સાથેઉભા  રહો, કારણ કે કોઈ પ્રિય વ્યક્તિનુંપોતાના થી હંમેશા માટે દૂર થવું ખુબ જ પીડાદાયક છે. ‘

ગયા રવિવારે સુશાંતના મૃત્યુના સમાચાર બહાર આવ્યા બાદ સલમાને તેમના ટ્વીટમાં લખ્યું હતું કે, તેમને શ્રદ્ધાંજલિ આપીને, ‘તુમ યાદઆયોગે … #રીપ્સુશાંત’

સુશાંતની આત્મહત્યા પછીથી જ, લોકો ઇન્ડસ્ટ્રીના તમામ મોટા બેનરો અને કલાકારો પર નિશાન તાકી રહ્યા છે અને તેઓ સોશિયલ મીડિયા દ્વારા પોતાનો ગુસ્સો ઠાલવી રહ્યા છે. પ્રશંસક ઉદ્યોગના મોટા નામો અને બેનરો વિરુદ્ધ પ્રચાર કરીને સુશાંત તેની ફિલ્મ્સનો બહિષ્કાર કરવાની અપીલ પણ કરી રહ્યો છે.

આ અગાઉ ફિલ્મ ‘દબંગ’ના નિર્દેશક અભિનવ કશ્યપે તાજેતરમાં ફેસબુક પર એક મોટી પોસ્ટ લખી હતી, જેમાં સુશાંત આપઘાત કેસની વિસ્તૃત તપાસની માંગ કરી હતી અને સલમાન ખાનના પરિવાર ઉપર પણ ગંભીર આક્ષેપો કર્યા હતા. તેમણે લખ્યું, ‘સુશાંત સિંહ રાજપૂતની આત્મહત્યાએ એક ખૂબ મોટી સમસ્યા ઉજાગર કરી છે, જેનો આપણામાંના ઘણા લોકોને સામનો કરવો પડી રહ્યો છે. તે બરાબર શું છે જે વ્યક્તિને આત્મહત્યા કરવા દબાણ કરી શકે છે ?? તેમણે સુશાંતના મૃત્યુને #મીટૂ આંદોલન જેવા વિશાળ આઇસબર્ગનો ખૂબ નાનો ભાગ ગણાવ્યો.

તેણે આગળ લખ્યું કે સલમાન ખાન સહિત તેના પિતા અને તેના ભાઈઓ તેમના દુશ્મનો હતા, લખતા, ‘અહીં બીજી ઘણી નાની માછલીઓ છે, પરંતુ સલમાન ખાનનો પરિવાર ઝેરી સાપનોલીડર છે. તેઓ કોઈ પણને ડરાવવા માટે આત્યંતિક કુશળતા સાથે ગેરકાયદેસર નાણાં, રાજકીય ગડગડાટ અને અન્ડરવર્લ્ડ જોડાણોના મિશ્રણનો ઉપયોગ કરે છે.

સુશાંતે 14 જૂનના રવિવારે સવારે મુંબઈના બાંદ્રામાં તેના ફ્લેટમાં ગળે ફાંસો ખાઇ આત્મહત્યા કરી લીધી હતી. ત્યારબાદ પરિવારની હાજરીમાં સુશાંતનો અંતિમ સંસ્કાર 15 જૂને કરવામાં આવ્યો હતો. તેમની મોટી બહેન શ્વેતા અંતિમવિધિમાં ભાગ લઈશકી  નહોતી। તે 17 જૂને અમેરિકાથી ભારત આવી હતી. સુશાંતનું અસ્થિવિસર્જન  18 જૂનના રોજ પટનામાં ગંગા નદીમાં કરવામાં આવ્યું હતું.

Author: ‘જ્ઞાન સાથે ગમ્મત ટીમ’

તમે આ લેખ ‘જ્ઞાન સાથે ગમ્મત’ ના માધ્યમથી વાંચી રહ્યા છો, અમારો આ લેખ વાચવા બદલ આપનો આભાર. જો તમને આ લેખ ગમ્યો હોય તો શેર કરી વધુમાં વધુ લોકો સુધી પહોંચાડો અને તમારા પ્રતિભાવો કોમેન્ટમાં જણાવો.

અને હા, તમને લાગતું હોય કે આ વાર્તા કે લેખ ગમ્યો તો નોંધજો કે આવી જ રીતે રોજિંદા જીવનમાં ઉપયોગી હોય એવી ઘણી બધી લાગણીસભર વાર્તાઓ, સ્વાસ્થ્યવર્ધક માહિતી, ફિલ્મી ખબરો, ધાર્મિક વાતો, રસોઈ રીલેટેડ માહિતી તથા અન્ય રસપ્રદ માહિતીઓ મેળવવા માટે ગુજરાતીઓનું લોકપ્રિય ફેસબુક પેજ “જ્ઞાન સાથે ગમ્મત” લાઈક કરી જોડાઓ તથા જલ્દી જ અમારા દરેક જોક્સ-સુવિચાર સીધા તમારા મોબાઈલમાં મેળવવા માટે અમારી મોબાઈલ એપ પણ આવી રહી છે. થોડી પ્રતીક્ષા કરો.

Leave a Reply

error: Content is protected !!