અક્ષય કુમારને ‘ધોની’ ની બાયોપિકમાં લીડ રોલ કરવો હતો – આ રીતે બાજી પલ્ટી અને સુશાંત…

સુશાંત સિંહ રાજપૂતનું મોત સામાન્ય લોકો તેમજ બોલીવુડના અનેકસેલિબ્રિટી દુઃખી  છે. અક્ષય કુમાર એ ઈન્ડસ્ટ્રીના પહેલા એવા કલાકારોમાંના એક હતા જેમણે સુશાંતના મૃત્યુ પછી ટ્વીટ પર શોક વ્યક્ત કર્યો હતો, પરંતુ શું તમે જાણો છો કે સુશાંતને સૌથી વધુ ઓળખ આપનારી આ ફિલ્મ તે અક્ષય કુમાર પોતે જ કરવામાંગતા  હતા ?

ખરેખર, ફિલ્મ ‘એમએસ ધોની: ધ અનટોલ્ડ સ્ટોરી’ સુશાંતના કેરિયર માટેનો વળાંક હતો. આ ફિલ્મમાં સુશાંત ધોનીના પાત્રને એવી રીતે જીવંત કર્યો  હતો કે દરેક તેના ચાહક બની જાય છે. જો કે અક્ષય કુમાર આ ભૂમિકા નિભાવવા માંગતા હતા પરંતુ નિર્દેશક નીરજ પાંડેએ તેને ના પાડી હતી. નીરજે અક્ષયને કહ્યું હતું કે તે પાત્ર જેવો દેખાતો નથી. આ વાતનો ખુલાસો અક્ષયે ખુદ એક ઇન્ટરવ્યુમાં કર્યો હતો.

અક્ષયને કાસ્ટ કરવું શક્ય નહોતું

જ્યારે નીરજને બાદમાં આ વિશે પૂછવામાં આવ્યું ત્યારે તેણે કહ્યું કે તેણે પોતાના પ્રિય સ્ટાર અક્ષયને કેમ નથી કાસ્ટ કર્યો. નીરજે કહ્યું, ‘શક્ય નથી કે અક્ષયે આ ફિલ્મમાં 16-17 વર્ષના કિશોરનું નાનો રોલભજવી શકે. આ જ કારણ છે કે મેં નમ્રતાપૂર્વક તેને ના કહી  અને તેને ફિલ્મમાં કાસ્ટ ન કર્યો.

સુશાંત મેદાનમાં પરસેવો વળી ગયો

 

View this post on Instagram

 

Perfection lies in the ‘next’ step, Passion lies in the ‘present’ one. #selfmusing 💫 Good morning :)🙏☀️❤️💫💥

A post shared by Sushant Singh Rajput (@sushantsinghrajput) on

નીરજે ઇન્ટરવ્યૂમાં કહ્યું હતું કે ‘સુશાંતને  ધોનીની બાયોપિક માટે મેદાનમાં પછાડ્યા હતા. ધોનીનું વલણ, ચાલવાની અને રમવાની શૈલી પોતાને અનુકૂળ થઈ ગઈ. આ ફિલ્મ માટે પૂર્વ ક્રિકેટર કિરણ મોરે સુશાંતને વિશેષ તાલીમ આપી હતી.

જ્યારે શૂટિંગ દરમિયાન સુશાંતની માંસપેશીઓ ખેંચાઈ ગઈ હતી

તે જ સમયે, ફિલ્મના સહ નિર્માતા અરુણ પાંડેએ કહ્યું, ‘જ્યારે સુશાંતને આ ભૂમિકા માટે સખત મહેનત કરતા જોવામાં આવ્યા ત્યારે બધા ચોંકી ગયા. માહી અને સુશાંતને સ્ક્રીન પર થોડો તફાવત પણ દેખાતો ન હતો, તેથી હું તેને નાની નાની વસ્તુઓ પૂછતો હતો. એકવાર ચોપર શોટ દરમિયાન તેની માંસપેશીઓખેંચાઈ ગઈ હતી. અમે વિચાર્યું કે તે આરામ કરશે, પરંતુ તેમને શૂટિંગ ચાલુ જ રાખેલું . સુશાંત ઇચ્છતો ન હતો કે તે કારણે આ ફિલ્મ મોડું થાય.

નીરજ પાંડેએ મનોજ બાજપાઇની પ્રશંસા કરી હતી

આટલું જ નહીં, ફિલ્મ નિર્માતા શેખર કપૂર અને અભિનેતા મનોજ બાજપાઇએ પણ તેમની ઇન્સ્ટા લાઇવ ચેટ દરમિયાન સુશાંતની મહેનતનો ઉલ્લેખ કર્યો હતો. શેખરે સુશાંત સાથે ફિલ્મ ‘પાણી’ બનાવવાની ઇચ્છા કરી હતી, પરંતુ આ પ્રોજેક્ટ પૂર્ણ થઈ શક્યો નહીં. તે જ સમયે મનોજે સુશાંત સાથે ફિલ્મ ‘સોનચિડિયા’ માં સ્ક્રીન શેર કરી હતી. નીરજ પાંડેએ મનોજને એમ પણ કહ્યું હતું કે સુશાંત ખૂબ મહેનતુ છે. તેણે ફક્ત ‘ધોની’ ફિલ્મ જ કરી નહોતી, પરંતુ પોતાને ક્રિકેટરના વ્યક્તિત્વની જેમ સ્વીકાર્યા હતા.

અક્ષય આ ફિલ્મોમાં જોવા મળશે

અક્ષયની વાત કરીએ તો તેણે નીરજ પાંડે સાથે ‘સ્પેશિયલ 26’, ‘બેબી’ અને ‘નામ શબાના’ જેવી ફિલ્મોમાં કામ કર્યું છે. અક્ષય આગામી સમયમાં ‘સૂર્યવંશી’, ‘લક્ષ્મી બોમ્બ’, ‘આઈકા’, ‘પૃથ્વીરાજ’ અને ‘બેલબોટમ’ જેવી ફિલ્મોમાં જોવા મળશે.

Author: ‘જ્ઞાન સાથે ગમ્મત ટીમ’

તમે આ લેખ ‘જ્ઞાન સાથે ગમ્મત’ ના માધ્યમથી વાંચી રહ્યા છો, અમારો આ લેખ વાચવા બદલ આપનો આભાર. જો તમને આ લેખ ગમ્યો હોય તો શેર કરી વધુમાં વધુ લોકો સુધી પહોંચાડો અને તમારા પ્રતિભાવો કોમેન્ટમાં જણાવો.

અને હા, તમને લાગતું હોય કે આ વાર્તા કે લેખ ગમ્યો તો નોંધજો કે આવી જ રીતે રોજિંદા જીવનમાં ઉપયોગી હોય એવી ઘણી બધી લાગણીસભર વાર્તાઓ, સ્વાસ્થ્યવર્ધક માહિતી, ફિલ્મી ખબરો, ધાર્મિક વાતો, રસોઈ રીલેટેડ માહિતી તથા અન્ય રસપ્રદ માહિતીઓ મેળવવા માટે ગુજરાતીઓનું લોકપ્રિય ફેસબુક પેજ “જ્ઞાન સાથે ગમ્મત” લાઈક કરી જોડાઓ તથા જલ્દી જ અમારા દરેક જોક્સ-સુવિચાર સીધા તમારા મોબાઈલમાં મેળવવા માટે અમારી મોબાઈલ એપ પણ આવી રહી છે. થોડી પ્રતીક્ષા કરો.

Leave a Reply

error: Content is protected !!