પરણિત હોવા છતા કુંવારી બિન્દાસ છોકરીઓની જેમ જીવન જીવે છે આ અભિનેત્રીઓ – અંદાઝ જોવા જેવો છે

સ્ત્રીના લગ્ન ભારતમાં થયા છે કે નહીં તે ઓળખવું ખૂબ જ સરળ છે. સામાન્ય રીતે અહીં મહિલાઓ લગ્ન પછી સાડી પહેરે છે. આ સિવાય તે દરરોજ તેના કપાળ પર સિંદૂર લગાવે છે અને તેના ગળામાં મંગળસૂત્ર પણ પહેરે છે. હવે કેટલીક આધુનિક મહિલાઓ સાડીઓ પહેરતી નથી, પરંતુ મંગલસુત્ર તેમની માંગમાં હંમેશાં સિંદૂર અને ગળામાં જોવા મળે છે. ઘણીવાર જોવા મળે છે કે લગ્ન પછી મહિલાઓ કુંવારી છોકરીઓની જેમ પહેરતી નથી અથવા જીવતી નથી. પરંતુ બોલિવૂડ અભિનેત્રીઓની વાત કરીએ તો તેમની વિચારસરણી થોડી જુદી છે. આ અભિનેત્રીઓ હૃદયથી ભારતીય હોય છે, પરંતુ કેટલીકવાર તેઓ પશ્ચિમી સંસ્કૃતિને પણ અપનાવે છે. આવી સ્થિતિમાં આજે અમે તમને બોલીવુડની તે 6 અભિનેત્રીઓ સાથે પરિચય કરવા જઈ રહ્યા છીએ જે લગ્ન પછી પણ કુંવારી યુવતીઓની જેમ રહી જાય છે.

અહીં કુંવારી છોકરીઓની જેમ જીવન જીવવું એનો અર્થ છે કે તેઓ ઠંડી હોવાને કારણે તેઓ ઇચ્છે છે તેટલું વસ્ત્રો પહેરે છે. આ સાથે, ઘણા પ્રસંગોએ તેમના ગળામાં ન તો મંગળસૂત્ર જોવા મળે છે કે ન કપાળ પર સિંદૂર જોવા મળે છે. જો કે, તેમનો ડ્રેસ સંપૂર્ણ રીતે પર આધાર રાખે છે કે તેઓ ક્યાં જઇ રહ્યા છે અથવા પ્રસંગ શું છે. ઉદાહરણ તરીકે, ભારતીય તહેવારો અને કેટલાક અન્ય પ્રસંગો પર, તેઓ સાડી, સિંદૂર અને મંગલસૂત્રવાળી સંપૂર્ણ ભારતીય મહિલાઓ જેવા લાગે છે, પરંતુ જ્યારે તેઓ વેકેશન પર હોય છે, જિમ અથવા અન્ય કોઈ કાર્યક્રમમાં જાય છે, ત્યારે તેઓ મોટે ભાગે કુંવારી છોકરીઓ જેવી હોય છે. તેમ ફરતા હોય છે.

શિલ્પા શેટ્ટી

આ યાદીમાં પહેલું નામ શિલ્પા શેટ્ટીનું છે. શિલ્પાએ 2009 માં ઉદ્યોગપતિ રાજ કુંદ્રા સાથે લગ્ન કર્યા હતા. જો કે, જ્યારે તે તૈયાર થઈને બહાર આવે છે, ત્યારે તેણી લગ્ન કરેલી હોય તેવું લાગતી નથી. તેના લુક અને સ્ટાઇલને જોતાં હંમેશા કુંવારી છોકરીઓની લાગણી આવે છે.

અમૃતા અરોડા

અમૃતાએ 2009 માં સકીલ લડાક સાથે લગ્ન કર્યા હતા. અમૃતા 42 વર્ષની થઈ ગઈ છે, પરંતુ તેનો ડ્રેસ ઘણીવાર આધુનિક કુંવારી છોકરીઓ જેવો જ હોય ​​છે.

દીપિકા પાદુકોણ

દીપિકાએ રણવીર સિંહ સાથે વર્ષ 2018 માં 7 ફેર ફરેલા હતા. જ્યારે પણ કોઈ ખાસ ઇવેન્ટ માટે વેસ્ટર્ન લુકમાં જાય છે ત્યારે દીપિકા કુંવારી છોકરી જેવી લાગે છે. ખાસ પ્રસંગોએ તેઓએ ગળાના મંગળસૂત્ર ખાલી પહેરે છે.

બિપાશા બાસુ

બિપાશાએ 2016 માં કરણ સિંહ ગ્રોવર સાથે લગ્ન કર્યા હતા. જ્યારે બિપાશા મંગળસૂત્ર પહેરીને અથવા માંગ પર સિંદૂર લગાવતી જોવા મળે છે ત્યારે આ ખૂબ જ ભાગ્યે જ બને છે. તેઓ મોટાભાગની કુંવારી છોકરીઓ જેવા આધુનિક અવતારમાં દેખાય છે.

કરીના કપૂર

કરિના કપૂરની સ્ટાઇલ, જેણે 2012 માં સૈફ અલી ખાનને પોતાનો બનાવી દીધી હતી, તે પણ કુંવારી સ્ત્રીઓની જેમ છે. તેની સ્ટાઇલની શૈલીમાં તે ઘણીવાર ભારતીય વિવાહિત મહિલાની જેમ ઓછી જોવા મળે છે.

પ્રિયંકા ચોપડા

2018 માં હોલીવુડ સિંગર અને એક્ટર નિક જોનાસ સાથે લગ્ન કરનારી પ્રિયંકા ચોપડા પણ મોટાભાગે પશ્ચિમી સંસ્કૃતિના વસ્ત્રો પહેરે છે. પ્રિયંકા ભલે હૃદયમાં દેશી હોય પણ તે રોજ મંગલસુત્ર પહેરતી નથી.

Author: ‘જ્ઞાન સાથે ગમ્મત ટીમ’

તમે આ લેખ ‘જ્ઞાન સાથે ગમ્મત’ ના માધ્યમથી વાંચી રહ્યા છો, અમારો આ લેખ વાચવા બદલ આપનો આભાર. જો તમને આ લેખ ગમ્યો હોય તો શેર કરી વધુમાં વધુ લોકો સુધી પહોંચાડો અને તમારા પ્રતિભાવો કોમેન્ટમાં જણાવો.

અને હા, તમને લાગતું હોય કે આ વાર્તા કે લેખ ગમ્યો તો નોંધજો કે આવી જ રીતે રોજિંદા જીવનમાં ઉપયોગી હોય એવી ઘણી બધી લાગણીસભર વાર્તાઓ, સ્વાસ્થ્યવર્ધક માહિતી, ફિલ્મી ખબરો, ધાર્મિક વાતો, રસોઈ રીલેટેડ માહિતી તથા અન્ય રસપ્રદ માહિતીઓ મેળવવા માટે ગુજરાતીઓનું લોકપ્રિય ફેસબુક પેજ “જ્ઞાન સાથે ગમ્મત” લાઈક કરી જોડાઓ તથા જલ્દી જ અમારા દરેક જોક્સ-સુવિચાર સીધા તમારા મોબાઈલમાં મેળવવા માટે અમારી મોબાઈલ એપ પણ આવી રહી છે. થોડી પ્રતીક્ષા કરો.

Leave a Reply

error: Content is protected !!