બોલીવુડની લોકપ્રિય કોરિયોગ્રાફર સરોજખાન ની તબિયત આ બીમારીથી લથડી – મુંબઈ હોસ્પીટલમાં દાખલ

શ્વાસ લેવામાં તકલીફ હોવાને કારણે તેમને હોસ્પિટલમાં દાખલ કરવામાં આવ્યા હતા.

બોલીવુડના સૌથી મોટા કલાકારોને તેની આંગળીના નૃત્ય પર નૃત્ય કરનારા પ્રખ્યાત કોરિયોગ્રાફર સરોજ ખાન અચાનક બગડ્યા. હા, સરોજ ખાનને શ્વાસ લેવામાં તકલીફ છે, જેના કારણે તેણીને હોસ્પિટલમાં દાખલ કરવામાં આવી છે. આ દરમિયાન તેની કોરોના ટેસ્ટ પણ કરાઈ હતી. અમને જણાવી દઈએ કે સરોજ ખાન બોલિવૂડ ઇન્ડસ્ટ્રીનો જાણીતો કોરિયોગ્રાફર છે, જેમણે તેના કહેવાથી મહાન કલાકારો બનાવ્યા છે, પરંતુ હાલમાં તેના ચાહકો તેમના માટે પ્રાર્થના કરી રહ્યા છે.

બોલિવૂડ ઇન્ડસ્ટ્રીના દિગ્ગજ કોરિયોગ્રાફર સરોજ ખાનને મુંબઈના બાંદ્રાની એક હોસ્પિટલમાં દાખલ કરવામાં આવ્યા છે. મીડિયા રિપોર્ટ્સ અનુસાર તેમને શ્વાસ લેવામાં તકલીફ થઈ હતી, જેના કારણે તેમને ગઈકાલે રાત્રે હોસ્પિટલમાં દાખલ કરવામાં આવ્યા હતા, જ્યાં તેમની સારવાર ચાલી રહી છે. રાહતની વાત છે કે તેની તબિયત ધીરે ધીરે સુધરી રહી છે, ડોકટરોની એક ટીમ તેની સંભાળ લઈ રહી છે. મહેરબાની કરીને કહો કે શ્વાસ લેવામાં તકલીફ હોવાને કારણે તેમનો કોરોના ટેસ્ટ પણ કરાયો હતો, જે અહેવાલ પણ મળ્યો છે.

કોરોનાનો રિપોર્ટ નેગેટિવ આવ્યો

સરોજ ખાન

આ દિવસોમાં એક પછી એક ખરાબ સમાચાર બોલીવુડ કોરિડોરથી બહાર આવી રહ્યા છે, તેથી સરોજ ખાનને હોસ્પિટલમાં દાખલ કરવામાં આવ્યા ત્યારથી જ તેના ચાહકો તેમના માટે પ્રાર્થના કરી રહ્યા છે. જણાવી દઈએ કે સરોજ ખાનની કોરોના ટેસ્ટ કરાઈ હતી, જેમાં તેનો રિપોર્ટ નેગેટિવ આવ્યો છે, પરંતુ હાલમાં તેણીને હોસ્પિટલમાં રાખવામાં આવી છે. મીડિયા સુત્રોના જણાવ્યા અનુસાર, તેમની હાલત ધીરે ધીરે સુધરી રહી છે અને તેને જલ્દીથી હોસ્પિટલમાંથી રજા આપવામાં આવશે. પ્રાપ્ત માહિતી અનુસાર સરોજ ખાનને અચાનક શ્વાસ લેવામાં તકલીફ થવા લાગી.

સરોજ ખાનની ડાન્સ એકેડમી

ચાર દાયકાથી વધુ સમય સુધી બોલિવૂડ પર રાજ કરનાર કોરિયોગ્રાફર સરોજ ખાનને 2 હજાર થી વધુ ગીતોનું નૃત્ય નિર્દેશન શ્રેય છે. તેમણે મોટાભાગે પ્રખ્યાત ગીતોની નૃત્ય નિર્દેશન કરી છે, જેમાં દેવદાસના દોલા રે દોલા, માધુરી દીક્ષિત સ્ટારર તેઝાબ ફિલ્મનું ગીત એક દો તીન અને જબ વી મેટ ફિલ્મના યે ઇશ્ક હાય જેવા ગીતોનો સમાવેશ છે. ચાલો આપણે જાણીએ કે તેના ડાન્સિંગ શૈલીથી ચાહકો જ મોહિત થયા છે, પરંતુ બોલિવૂડ સ્ટાર્સ પણ તેની પ્રતિભાની પ્રશંસા કરતા જોવા મળે છે.

છેલ્લી વખત મેં કલાંક ફિલ્મનું ગીત કોરિયોગ્રાફ કર્યું હતું

સરોજ ખાન

તમારી માહિતી માટે તમને જણાવી દઇએ કે કોરિયોગ્રાફર તરીકે 71 વર્ષીય સરોજ ખાનની છેલ્લી ફિલ્મ ‘કલંક’ હતી, જેમાં તેમના કામની ખૂબ પ્રશંસા થઈ હતી. સરોજ ખાનને ત્રણ વખત રાષ્ટ્રીય કક્ષાનો એવોર્ડ મળ્યો છે. તે પોતાની કુશળતાથી ઉદ્યોગ પર રાજ કરે છે. ઠીક છે, જો આપણે તેના સ્વાસ્થ્ય વિશે વાત કરીએ, તો કોરોનાને શ્વાસની તકલીફ હોવાનો ભય હતો, પરંતુ તે સમયે તે જોખમની બહાર છે.

સરોજ ખાનની કારકિર્દી ઘણી સારી રહી છે. કોરિયોગ્રાફર ઉપરાંત, તેમણે ત્રણ ચાર ફિલ્મોમાં લેખક તરીકે પણ કામ કર્યું છે, જેમાં તેમને સફળતા પણ મળી હતી, પરંતુ તેમણે નૃત્ય નિર્દેશક તરીકેની કારકિર્દી વધારવી તે યોગ્ય માન્યું હતું અને આજે તે બોલિવૂડનું જીવંત ઉદાહરણ બની ગયું છે.

Author: ‘જ્ઞાન સાથે ગમ્મત ટીમ’

તમે આ લેખ ‘જ્ઞાન સાથે ગમ્મત’ ના માધ્યમથી વાંચી રહ્યા છો, અમારો આ લેખ વાચવા બદલ આપનો આભાર. જો તમને આ લેખ ગમ્યો હોય તો શેર કરી વધુમાં વધુ લોકો સુધી પહોંચાડો અને તમારા પ્રતિભાવો કોમેન્ટમાં જણાવો.

અને હા, તમને લાગતું હોય કે આ વાર્તા કે લેખ ગમ્યો તો નોંધજો કે આવી જ રીતે રોજિંદા જીવનમાં ઉપયોગી હોય એવી ઘણી બધી લાગણીસભર વાર્તાઓ, સ્વાસ્થ્યવર્ધક માહિતી, ફિલ્મી ખબરો, ધાર્મિક વાતો, રસોઈ રીલેટેડ માહિતી તથા અન્ય રસપ્રદ માહિતીઓ મેળવવા માટે ગુજરાતીઓનું લોકપ્રિય ફેસબુક પેજ “જ્ઞાન સાથે ગમ્મત” લાઈક કરી જોડાઓ તથા જલ્દી જ અમારા દરેક જોક્સ-સુવિચાર સીધા તમારા મોબાઈલમાં મેળવવા માટે અમારી મોબાઈલ એપ પણ આવી રહી છે. થોડી પ્રતીક્ષા કરો.

Leave a Reply

error: Content is protected !!