લગ્નના ૧૨ વર્ષ પછી પાકિસ્તાની સોએબ માલિકે વિચિત્ર ખુલાસો કર્યો – આ કારણથી સાનિયા સાથે લગ્ન કરેલા

ભારતની સ્ટાર ખેલાડી સાનિયા મિર્ઝાએ 2008 માં પાકિસ્તાની ક્રિકેટર શોએબ મલિક સાથે લગ્ન કર્યા હતા. બંનેના લગ્ન પછી ભારત અને પાકિસ્તાનમાં ભારે હોબાળો મચ્યો, પરંતુ બંને એક બીજાને ખૂબ ચાહે છે. આવી સ્થિતિમાં લગ્નના 12 વર્ષ બાદ પાકિસ્તાની ક્રિકેટર શોએબ મલિકે કહ્યું કે તેણે સાનિયા મિર્ઝા સાથે શા માટે લગ્ન કર્યા? હા, શોએબ મલિકે પહેલીવાર તેમના લગ્ન અંગે મોટો ખુલાસો કર્યો, જેમાં તેણે કબૂલાત પણ કરી કે તે સાનિયા મિર્ઝા સાથે ખૂબ જ પ્રેમ કરે છે.

ટેનિસ ખેલાડી સાનિયા મિર્ઝા અને પાકિસ્તાની ક્રિકેટર શોએબ મલિકે એકબીજાને ડેટ કર્યા બાદ લગ્ન કરવાનું નક્કી કર્યું. બંનેના લગ્ન હૈદરાબાદની તાજ કૃષ્ણા હોટેલમાં થયા હતા, જ્યાં એક મોટો કાર્યક્રમ યોજાયો હતો. જો કે લગ્ન પછી પણ શોએબ અને સાનિયા મિર્ઝા એકબીજા સાથે વધારે સમય પસાર કરી શકતા નથી, કારણ કે બંને અહીં અને ત્યાં પોતાના કામને કારણે વધુ વ્યસ્ત છે. ઠીક છે, અહીં અમે શોએબ મલિકના સાક્ષાત્કાર વિશે જણાવી રહ્યાં છીએ, જેમાં તેણે કહ્યું હતું કે તેણે સાનિયા મિર્ઝા સાથે શા માટે લગ્ન કર્યા?

લગ્ન માટે ફક્ત પ્રેમજ માન્ય છે – શોએબ મલિક

પાકિસ્તાની ક્રિકેટર શોએબ મલિકે ઇન્ટરવ્યૂમાં ખુલાસો કર્યો હતો કે સાનિયા મિર્ઝા સાથે લગ્ન કરતી વખતે તે એકદમ ડરતો નહોતો, કારણ કે બંને વચ્ચે ખૂબ પ્રેમ છે. તેમણે કહ્યું કે રાષ્ટ્રીયતા લગ્ન માટે મહત્વનો નથી, પરંતુ ફક્ત પ્રેમની બાબતો છે. મતલબ કે બંને વચ્ચે એટલો પ્રેમ છે કે સરહદની દિવાલો પણ તેને તોડી શકી નથી. તમને જણાવી દઇએ કે સાનિયા મિર્ઝાએ જ્યારે શોએબ મલિક સાથે લગ્ન કર્યા હતા, ત્યારે લોકોએ તેનો ઘણો વિરોધ કર્યો હતો અને હજી પણ ઘણી વાર તેને ટ્રોલ કરવામાં આવી હતી.

શોએબ મલિકે તેના ઇન્ટરવ્યુમાં વધુમાં કહ્યું હતું કે લગ્નમાં તમે તમારી ચિંતા કરશો નહીં કે તમારો સાથી ક્યાં છે અથવા દેશો વચ્ચે કે રાજકારણમાં ચાલે છે. વળી, તેમણે વધુમાં કહ્યું કે જ્યારે તમે કોઈને કોઈ કારણ વિના પ્રેમ કરો છો, ત્યારે તમારે તેની સાથે લગ્ન કરવું જોઈએ, તે કયા દેશનો છે અથવા કયા સ્થળેથી છે તે વિશે વિચારશો નહીં. એકંદરે, શોએબ મલિક કહે છે કે લગ્ન માટે પ્રેમ ખૂબ જ મહત્વપૂર્ણ છે, જે તેની અને સાનિયા મિર્ઝા વચ્ચે છે.

સાનિયા મિર્ઝા લગ્નના 10 વર્ષ પછી માતા બની હતી

લગ્નના દસ વર્ષ પછી, એટલે કે 2018 માં સાનિયા મિર્ઝાએ એક પુત્રને જન્મ આપ્યો, જેને બંનેને અત્યંત પ્રેમ છે. શોએબ મલિક પાકિસ્તાનના અન્ય ભાગમાં કોરોના વાયરસને કારણે ફસાયેલો છે, જ્યારે સાનિયા પણ બીજા સ્થળે છે. તો શોએબ તેના બાળક અને પત્નીને મળવા માટે તલપાપડ છે. યાદ કરો કે સાનિયા મિર્ઝાએ બાળકના જન્મ પછી વિરામ લીધો હતો, પરંતુ  WTA  એ હોબાર્ટ ઇન્ટરનેશનલ ડબલ્સનો ખિતાબ જીતવા માટે આ વર્ષની શરૂઆતમાં જોરદાર વાપસી કરી હતી.

શોએબ મલિકની કારકિર્દીની વાત કરીએ તો તે લાંબા સમય સુધી પાકિસ્તાન તરફથી રમતી વખતે વનડે અને ટેસ્ટમાંથી નિવૃત્ત થયો હતો, પરંતુ હજી પણ તે ટી -20 માટે રમે છે. જેમ કે, હવે તે ટી 20 મેચ માટે ખૂબ ઉત્સુક દેખાઈ રહ્યો છે.

Author: ‘જ્ઞાન સાથે ગમ્મત ટીમ’

તમે આ લેખ ‘જ્ઞાન સાથે ગમ્મત’ ના માધ્યમથી વાંચી રહ્યા છો, અમારો આ લેખ વાચવા બદલ આપનો આભાર. જો તમને આ લેખ ગમ્યો હોય તો શેર કરી વધુમાં વધુ લોકો સુધી પહોંચાડો અને તમારા પ્રતિભાવો કોમેન્ટમાં જણાવો.

અને હા, તમને લાગતું હોય કે આ વાર્તા કે લેખ ગમ્યો તો નોંધજો કે આવી જ રીતે રોજિંદા જીવનમાં ઉપયોગી હોય એવી ઘણી બધી લાગણીસભર વાર્તાઓ, સ્વાસ્થ્યવર્ધક માહિતી, ફિલ્મી ખબરો, ધાર્મિક વાતો, રસોઈ રીલેટેડ માહિતી તથા અન્ય રસપ્રદ માહિતીઓ મેળવવા માટે ગુજરાતીઓનું લોકપ્રિય ફેસબુક પેજ “જ્ઞાન સાથે ગમ્મત” લાઈક કરી જોડાઓ તથા જલ્દી જ અમારા દરેક જોક્સ-સુવિચાર સીધા તમારા મોબાઈલમાં મેળવવા માટે અમારી મોબાઈલ એપ પણ આવી રહી છે. થોડી પ્રતીક્ષા કરો.

Leave a Reply

error: Content is protected !!